• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

hardtrack

mình cũng thế nhưng kho về lại bản này thì co mầy phần mêm mình ko sài dc ... cài lai senon 3.5 thì lại sài bt ....có ai biết tại sao ko giúp dùm .....

bấm vào phần mềm là nó hiên lên như vầy là sao vậy mong mấy bác giúp đở ......" boot control tries to requerst system Root permission which is disabled by default to ensure system security .if you need to enable it , please go to settings in superuser" .... hjc hjc :(

1 số phần mềm yêu cầu phải dc accept của superuser . Bác cứ vào cái superuser có sẵn rồi allow nó là dc mà.
Hầu như chạy dc tất các phần mềm . Mình chưa cài đến phần mềm nào ko chạy dc cả, hình như thấy nghe nói là 1 vài game là ko ăn dc thôi.

jaso

Member
bạn nào up dùm mình cái kernel r12 tytung ở trang đầu lên mediafire với,khó down quá,thanks

ngkhbanker

help me....!!!hichic.các bác oi cho e hỏi sau khi cài rom bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V27.1_MAGLDR-----Mirror1 thì máy hd2 hiện là dòng chữ "tiến trình android.process.acore bị dừng bất thường.vui lóng thử lại."là sao ah?

remy_syncadroid

cho em hỏi ! em ko di chuyển đc apps sang thẻ nhớ. em dùng app2SD cũng ko chuyển đc. nghe nói phải chia phân vùng hay tải file .img gì đó.các bác chỉ em với

langthang262

help me....!!!hichic.các bác oi cho e hỏi sau khi cài rom bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V27.1_MAGLDR-----Mirror1 thì máy hd2 hiện là dòng chữ "tiến trình android.process.acore bị dừng bất thường.vui lóng thử lại."là sao ah?
Bạn phải vào Recovery rồi wipe data sau đó vào Advance/wipe dalvik cache rồi mới cài nhé, sẽ không bị lỗi gì đâu

langthang262

cho em hỏi ! em ko di chuyển đc apps sang thẻ nhớ. em dùng app2SD cũng ko chuyển đc. nghe nói phải chia phân vùng hay tải file .img gì đó.các bác chỉ em với
Bạn chia vùng thẻ nhớ EXT nhé, bạn tìm lại trong diễn đàn, có nhiều bài hướng dẫn lắm rồi

langthang262

Version 28.1 Multilang
- Add multilang support (Thanks XJ) with some change by me
- Change Mic gain value to fix voice echo issue
- New Multilang MIUI keyboard with Vibrate issue fixed
- New Icon from ToLive

kimazure

Bác Lang thang đang build v28 Multilang đúng ko nhỉ?:D
Cho mình hỏi có cách nào tăng loa ngoài mà không phải xài phần mềm ko vậy?bản 26 âm thanh rất ok,nhưng đến 28 lại nhỏ đi nhiều....

langthang262

F you have voice echo on remote end, reduce YOUR phones in-call-volume with the volume buttons on the side of your hd2, and the voice echo should disappear, making your friends happy.
If you don't have the echo, just be happy
Tạm dịch: Nếu bạn nào bị hiện tượng vọng tiếng khi thực hiện cuộc gọi thì hãy giảm volume bằng nút volume bên cạnh máy, hiện tượng này sẽ hết

remy_syncadroid

Bạn chia vùng thẻ nhớ EXT nhé, bạn tìm lại trong diễn đàn, có nhiều bài hướng dẫn lắm rồi

FAT32 đc ko bạn. mình thấy có bài hướng dẫn nhưng phải ghi ra đĩa để boot cùng win rùi gì gì nữa. bạn biết bài hướng dẫn nào dễ dễ ko chỉ mình với

tuandayy1

sau khi cài bản 28.0 thì em ko thể kết nối đc với wifi nữa, cho dù quét ra wifi báo 5 vạch căng đét nhưng khi chọn kết nối thì máy lại báo quét, quét mãi. sau đó là ko đc, ko biết có anh em nào bị như vậy ko :|

khang_bk

Bác langthang có gói ngôn ngữ tiếng việt cho bản 28.0 không cho mình xin với ! Thanks !

hien1982

đang đợi link bản 28.1 mediafire bản của bác langthang khó down quá, thanks bác langthang nhé!

khang_bk

Đã download và cài đặt xong bản 28.1.

Link uploaded.to sử dụng leech link http://www.rapid8.com download ở công ty được 350Kb/s.

Đang test xem còn bị lỗi voice không....

Thanks bác Tuấn !

xuandat09

Sao mình cài toàn bị lỗi Wifi thôi. Nó báo Wifi error và tắt luôn không thể bật lên được. Help!!!

khang_bk

Bản 28.1 này có vẻ ổn hơn nhiều rồi đấy. Không còn lỗi lặt vặt nữa. Mọi thứ bình thường, wifi chạy tốt....

Nhìn chung chưa gặp vấn đề gì. Không như mấy bán trước dùng một chút là gặp lỗi ngay.

^^