• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

kimazure

có ai chạy bản 28.1 mới update ko. mình chạy bản đó thấy ok nhg hay reset lại quá. ko biết lỗi gì đây. ai chỉ mình với
mình dùng 28.1 từ sáng đến h vẫn ok hết mọi thứ...trừ cái nhạc chuông quá nhỏ,phải dùng volume+ tăng lên tối đa

kedo_kato

trước khi up bản v28.1 thì mình dùng bản v26 của bác langthang. bản v26 thì mình ko thấy lỗi gì, lúc khởi động chữ android chạy ko bị lag, còn bản v28 thì lúc khởi động máy mình khoảng 3s đầu thì lag sau đó thì hết, ko biết có bác nào bị giống mình ko. Cho mình hỏi thêm cái nữa là sao mình root ko đc thế, cài mấy chương trình vào đòi hỏi root mới dùng đc mà mình ko root đc, vào superuser thì ko biết chỉnh làm sao cả. thanks cả nhà trước.

minhdang125

trước khi up bản v28.1 thì mình dùng bản v26 của bác langthang. bản v26 thì mình ko thấy lỗi gì, lúc khởi động chữ android chạy ko bị lag, còn bản v28 thì lúc khởi động máy mình khoảng 3s đầu thì lag sau đó thì hết, ko biết có bác nào bị giống mình ko. Cho mình hỏi thêm cái nữa là sao mình root ko đc thế, cài mấy chương trình vào đòi hỏi root mới dùng đc mà mình ko root đc, vào superuser thì ko biết chỉnh làm sao cả. thanks cả nhà trước.
bạn vào superuser>bấm menu>setting>enable root

khang_bk

Bản 28.1 pin tốt. Mình cài xong để thấy dòng chờ khoảng 4-5mA khi ở stanby. Hiện tại đang quay về 24.2 và sử dụng các themes của các bản 27, 28 nên chẳng có gì khác cả. Bản 24.2 này loa thoại to hơn hẳn. Từ khi cài bản 27 rồi 28.1 vào thì ai cũng bảo điện thoại mình bị làm sao.

Nói bình thường mà bên kia chẳng nghe thấy gì.

PS: Có bác bảo lên market download cái hd2 mic gì gì đó chỉnh handset lên cao ???? Không biết cái phương pháp này thế nào ? Trong hệ thống cũng có phần chỉnh. Mình đã để max rồi mà vẫn không được. Chẳng nhẽ lại phụ thuộc vào 1 phần mềm ngoài ???

dthungpro

Bản 28.1 pin tốt. Mình cài xong để thấy dòng chờ khoảng 4-5mA khi ở stanby. Hiện tại đang quay về 24.2 và sử dụng các themes của các bản 27, 28 nên chẳng có gì khác cả. Bản 24.2 này loa thoại to hơn hẳn. Từ khi cài bản 27 rồi 28.1 vào thì ai cũng bảo điện thoại mình bị làm sao.

PS: Có bác bảo lên market download cái hd2 mic gì gì đó chỉnh handset lên cao ???? Không biết cái phương pháp này thế nào ? Trong hệ thống cũng có phần chỉnh. Mình đã để max rồi mà vẫn không được. Chẳng nhẽ lại phụ thuộc vào 1 phần mềm ngoài ???
máy mình cài 28.1 thấy ok.pin tốt.không bị hiện tượng mic nhỏ.chắc máy bạn là tmous

dragulia1

Mình xài Tmous xài bản 28.1 đến nay vẫn bình thường, không bị hiện tượng mic nhỏ. Hiện đang test tiếp.

kedo_kato

có bác nào lúc khởi động lên chạy chữ ANDROID có bị lag khoảng 5s đầu tiên giống mình ko. bản v28.1 nhé.

dthungpro

có bác nào lúc khởi động lên chạy chữ ANDROID có bị lag khoảng 5s đầu tiên giống mình ko. bản v28.1 nhé.
khi mới khởi động xog thì bị thế cũng bình thường mà.thẻ nhớ chưa sẵn sàng,các ứng dụng đang khởi động

zrv

có ai chạy bản 28.1 mới update ko. mình chạy bản đó thấy ok nhg hay reset lại quá. ko biết lỗi gì đây. ai chỉ mình với
vào super user : thấy chương trình nào mà có phone và sms thì cho phép nó allow hết là được !!!

zrv

phần mềm hd 2 mic gian đó dùng cho kernel tytung 12, trên XDA ngta viết phần mềm đó để tùy chỉnh âm lượng của Mic trong hệ thống thay vì mình phải chỉnh bằng tay !!!

hien1982

bản 28.1 pin tốt nhất các bản mà bác langthang từng giới thiệu, thanks bác nhé, mọi thứ ok, mic nhỏ thì vào phần volume

F

Fatchic

Guest
Tại sao mình cài bản 28.1 mà không dùng được Bluetooth và không thể làm cho HD2 thành wifi router được. Có ai bị như mình không? Làm ơn giúp mình với. Many thanks. Bluetooth gửi và nhận file không được. Wifi router thì connect từ PC ok, windows 7 báo có internet access nhưng không tài nào vào mạng được.

Không có ai bị như mình hết à, có ai thử rồi thì cho biết với.

02caolam

Bản này thấy ok quá. Các bác có biết cách nào để tự động sắp xếp lại các icon ko nhỉ? Mình move các games vào folder thì các màn hình cứ chỗ có chỗ trống. Sắp xếp lại bằng tay mệt quá.

dtienduc2

bản 28.1 bị lỗi về sóng lúc người ta gọi đến thì dc lúc thì ko dc.tuy là sóng vẫn có đầy đủ.ko biết bạn nào có bị vậy ko?