• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

dthungpro

Mình sợ chậm máy thôi..hix hix.Thôi để mình cài thử WM6.5 và Android trên con HD2 của mình xem sao.À bạn cho mình hỏi với nha,cái thẻ nhớ 2GB này mình muốn cài WP7 Mango 7720(Chỉ 1 HĐH WP7 này thôi) được không bạn??Thấy forum hướng dẫn mà đòi thẻ >8GB mới được,mà sao mình xem trên hộp đt con HD2 của mình thì nó ghi là memory 16GB,vậy cái 16GB này là bộ nhớ trong phải không bạn??Nếu phải thì mình cài trực tiếp các HĐH lên bộ nhớ trong được không??(Không cần thẻ nhớ ngoài).Xin bạn giúp mình nha!Cảm ơn bạn nhiều lắm..^^
16gb là thẻ nhớ đó bạn.mango 7720 chán lắm,tốt nhất đừng thử,mất công.android là ổn và hay nhất đó bạn

sacuboy

Mình cũng bị treo ở màn hình khởi động khi cài bản 29 clk. Qoay lại bản 28 lại bình thường.

virgo219

Ak ak,sợ chậm máy mà cài WM 6.5 với Android???cài android trên Nand thôi bạn ơi.Còn về vấn đề WP7 thì mình chịu,chưa bao h xài thử,chỉ nhìn cái giao diện không thôi đã ghét rồi:))
Mình đang xài ROM NAND MIUI đó,nhưng mà bản cũ rồi,vì vậy mình mời tìm xin bản NAND MIUI mới,mà mọi người thì bảo những bản mới chỉ cài trên thẻ nhớ mới có chứ ít có bản NAND nào mới lắm(nếu bạn biết bản ROM MIUI NAND nào mới giới thiệu cho mình đi,hihi).Cho nên mình đang tính cài lại WM6.5 để cài mấy cái ROM mới bằng thẻ nhớ đó,thẻ có 2GB à..huhu.À mà bạn giải thích giúp mình với,trên hộp đt của mình ghi Memory 16GB là bộ nhớ trong của máy đó hả???Cảm ơn bạn nhiều nha.

virgo219

16gb là thẻ nhớ đó bạn.mango 7720 chán lắm,tốt nhất đừng thử,mất công.android là ổn và hay nhất đó bạn
Ý bạn là 16GB đó là thẻ nhớ trong máy hay thẻ nhớ lúc mua nó tặng cho mình????Mong bạn giúp mình nha,cảm ơn bạn nhiều.

remy_syncadroid

Ngay sau khi up malg xong up tiep kernel.
có nghĩa là mình up rom xong rùi up tiếp kernel àh bạn. can bản ông anh mình làm cái MAGL hộ cho. h` ông ý biệt tăm rồi. chả bít hỏi ntn cả.up kernel có phải cài lại MAGL ko nhỉ.làm ơn cho mình hướng dẫn cài MAGL đc ko

remy_syncadroid

có nghĩa là mình up MAG là file .zip xong thì lại up tiếp file kernel.zip ak. 2 bước trên làm giống hệt như up rom ak

thedung

Mình đang xài ROM NAND MIUI đó,nhưng mà bản cũ rồi,vì vậy mình mời tìm xin bản NAND MIUI mới,mà mọi người thì bảo những bản mới chỉ cài trên thẻ nhớ mới có chứ ít có bản NAND nào mới lắm(nếu bạn biết bản ROM MIUI NAND nào mới giới thiệu cho mình đi,hihi).Cho nên mình đang tính cài lại WM6.5 để cài mấy cái ROM mới bằng thẻ nhớ đó,thẻ có 2GB à..huhu.À mà bạn giải thích giúp mình với,trên hộp đt của mình ghi Memory 16GB là bộ nhớ trong của máy đó hả???Cảm ơn bạn nhiều nha.
bây giờ người ta toàn cài trên nand chứ cài ở đâu,chỉ có win 7 mới cần thẻ nhớ nhiều và tốc độ,và cái thứ 2 nữa là các bản sense cài vào máy hd2 thường thì hay phải chia thẻ còn tmobile thì ko cần,

khatc

có nghĩa là mình up MAG là file .zip xong thì lại up tiếp file kernel.zip ak. 2 bước trên làm giống hệt như up rom ak
Bạn đã up theo kiểu MAGL thì thôi.
Còn muốn up clk thi sau khi up file .Zip ở trên (kiểu clk), tiếp tục up file kernel kèm theo.
Úp theo kiểu nào thì đọc theo đây:
1.Máy phải HSPL 2.08.HSPL trước
2. Làm theo cách cài đặt đơn giản dùng cho cả MAGLDR và cLK tai đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.ph...4.1-15-06-2011 với System Partition Size = 150Mb và Cache Size = 5Mb
3. Cài đặt ROM
- Copy Rom.zip vào thẻ nhớ
Đối với MAGLDR
- Khởi động lại máy, ấn và giữ phím Nguồn đến khi hiện ra Menu của MAGLDR113 và chon 8. AD Recovery để vào Menu Recovery
Đối với cLK
- Khởi động lại máy, ấn và giữ phím Home đến khi vào được Menu Recovery
- Wipe data / cache
- Advance --> Wipe dalvik cache
- Install zip file from SD
- Khởi động lại máy
- Vào Setting - System - Language&Input chọn Tiếng Việt để có giao diện tiếng Việt

remy_syncadroid

thank bác ! em biết cài rom .zip vào thẻ nhớ rùi. nhưng em chưa biết cách thay thế hay up kernel khác vào thôi ak

langthang262

thank bác ! em biết cài rom .zip vào thẻ nhớ rùi. nhưng em chưa biết cách thay thế hay up kernel khác vào thôi ak
1. Copy Kernel vào thẻ nhớ
2. Reboot phone và vào Menu Recovery, chọn Install zip file from SD
3. Khởi động lại máy là xong nhé

virgo219

bây giờ người ta toàn cài trên nand chứ cài ở đâu,chỉ có win 7 mới cần thẻ nhớ nhiều và tốc độ,và cái thứ 2 nữa là các bản sense cài vào máy hd2 thường thì hay phải chia thẻ còn tmobile thì ko cần,
Vậy bạn biết tải ROM NAND MIUI bản mới nhất ở đâu không???Mình kiếm hết forum toàn là cài = thẻ nhớ không à!!Cảm ơn bạn.

kimazure

Bạn ko hiểu ý rồi,mọi người nói Rom cài trên thẻ nhớ có nghĩa là cách cài ấy,Copy rom vào thẻ rồi cài qua Recovery chứ ko có cài bằng DAF như xưa nữa,chứ rom bây h chạy trên Nand hết chứ đâu,chỉ có một số tác giả bên XDA vẫn thích build rom chạy trên thẻ thôi!

kimazure

Vậy bạn biết tải ROM NAND MIUI bản mới nhất ở đâu không???Mình kiếm hết forum toàn là cài = thẻ nhớ không à!!Cảm ơn bạn.
V21.1 trên kìa,cài bằng thẻ nhớ chứ ko phải Rom chạy trên thẻ nhớ,bạn cần phân biệt rõ!
Cái thời down Rom về máy tính,kết nối đt với máy tính rồi flash bằng DAF hết mất rồi,h ko có ai build rom đấy nữa đâu bạn! Bạn muốn cập nhật bản mới thì nên cài Recovery (MAGLDR hoặc cLK) rồi flash thoải mái!