• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

tienden

Bản 27.1 là ok, bị mỗi lỗi bluetooth, bản 28 thì đã fix mà nghe gọi không rõ ràng như 27. Bác langthang262 có thể cho cái patch fix riêng bluetooth để em fix được không vậy?

duyprince

các Bác ơi sao em cài bản 28.1 kết nối wifi không được.kết nối wifi phát từ laptop thì được.

zrv

Bản 28.1 đúng là có vấn đề với MIC GAIN vì ai nghe hay nhận cuộc gọi đều phàn nàn là sao mình nói nhỏ thế, tòan phải gào lên trong khi bản 26.0 thì bình thường là OK
DOWN HD 2 MIC GAIN TRÊN MARKET SET LẠI LÀ OK À :)

remy_syncadroid

bạn ơi mình cũng bị cái này ! dow về chỉnh ntn bạn nhỉ. mình chỉ tìm thấy HD2 mic control thôi.có dòng Speaker. chỉnh to hết cỡ nhg vẫn nhỏ.thậm chí nó lên tiếng réo nghe điếc tai lắm
DOWN HD 2 MIC GAIN TRÊN MARKET SET LẠI LÀ OK À :)

zrv

bạn ơi mình cũng bị cái này ! dow về chỉnh ntn bạn nhỉ. mình chỉ tìm thấy HD2 mic control thôi.có dòng Speaker. chỉnh to hết cỡ nhg vẫn nhỏ.thậm chí nó lên tiếng réo nghe điếc tai lắm
bạn chỉnh handset max 500, speaker 600, headset 500 . Mình chỉnh như thế bên kia nghe rõ lắm !!! cái này chỉ hỗ trợ cho kernel 12 trở lên !!!

maxdavid

đã xài bảng v27 va 28 nhưng vẫn bị lổi khi nhắn tin thi no bị reboot lại rồi chơi game chut cũng bị buổi sáng ko bị tới tối nhắn tin chút la bị hix

zrv

đã xài bảng v27 va 28 nhưng vẫn bị lổi khi nhắn tin thi no bị reboot lại rồi chơi game chut cũng bị buổi sáng ko bị tới tối nhắn tin chút la bị hix
nói rồi mà ta :)) vào super user allow tất cả những phần mềm có " phone và sms " !!!

remy_syncadroid

Trong rom có sẵn mà bạn...
nhg có phải enable supper user ko bạn. mình mới dùng nên hơi gà. bản 28.1 mình cài. thường bị reset và mic rất nhỏ

sau đây là thông tin :

Radio : 15.42.50.11U_2.15.50.14
Kernel : 2.6.32.15_tytung_r12-ga1a1a8
ROM : V28.1

liệu bản radio, rom, kernel có tương thích ko nhỉ

virgo219

Xin ROM MIUI NAND

Mọi người cho mình xin bản ROM MIUI NAND mới nhất cho con HD2 của mình được không???Mình kiếm hết trên forum thì toàn là cài bằng thẻ nhớ không à..hix hix.Hiện mình đang xài bản ROM MIUI NAND 0.12.31!!Cám ơn mọi người trước nha..

Mọi người cho mình xin bản ROM MIUI NAND mới nhất cho con HD2 của mình được không???Mình kiếm hết trên forum thì toàn là cài bằng thẻ nhớ không à..hix hix.Hiện mình đang xài bản ROM MIUI NAND 0.12.31!!Cám ơn mọi người trước nha..
Giờ có rất ít rom cài bằng file DAF nên các bản rom chạy trên NAND đều flash từ file rom .zip ở thẻ nhớ qua Recovery bạn nhé.

virgo219

Giờ có rất ít rom cài bằng file DAF nên các bản rom chạy trên NAND đều flash từ file rom .zip ở thẻ nhớ qua Recovery bạn nhé.
Mình cảm ơn bạn nha..đành phải để dành tiền mua thẻ nhớ 16GB để cài rồi(mình đang xài thẻ 2GB à ..T_T)..hix hix!

virgo219

HD2 sao lại có thẻ 2G..:p HD2 EU kèm thẻ 8G, còn HD2 TMOUS kèm thẻ 16G nhé...
..Hix,tại HD2 của mình là hàng xách tay,mà lúc Ba mình mua bên Mỹ thì không có thẻ,tại mua giá rẻ có 200 USD à..keke,HD2 của mình là T-Mous 16g..='=

lethanh231

các Bác ơi sao em cài bản 28.1 kết nối wifi không được.kết nối wifi phát từ laptop thì được.
Ủabajn kết nối với wifi(adhoc) phát ra từ máy tính đc ahf.Sao mình xài bản State 2.2 ko kết nối đc nhỉ.
Có bác nào kết nối đc ko mấy mấy bác

kimazure

Mình cảm ơn bạn nha..đành phải để dành tiền mua thẻ nhớ 16GB để cài rồi(mình đang xài thẻ 2GB à ..T_T)..hix hix!
thẻ 2G thì vẫn cài được rom zip cơ mà,có vấn đề j đâu???