• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Version 29.0 English:
- Update to newest MIUI 1.9.23 with some main changes:
+ Fixed problem where HD2 was unable to play Gameloft games (model identification changed to HTC)
+ Optimisation of new HD2 kernel patch (Updated GPRS configuration files, CPU over-clocking and stability, SD card reading speed optimised and fix for cannot connect to ad-hoc network
+ E-mail will not fix scheduled sleep pattern problem resolved
+ Fix HD2 camera video power drain issue
+ VPN connections, remember new password support
+ Support to set Wi-Fi IP addresses individually per network
+ Optimise SIM card contact usage experience
- Add newest A2SDGUI app

remy_syncadroid

cho em hỏi làm thế nào để cho mic to lên đc nhỉ.em thấy bảo cài mic control nhg em cài rồi thì có bạn bảo kernel ko phù hợp. hix

bety

với tốc độ updat này em HD2 sẻ sớm về nơi cục lạc,
thank bạn nhiều

bobby09120

Không biết bản 29 này đã fix lỗi thoại nhỏ chưa bác langthang nhỉ ? em vừa up xong roài muộn chưa check nghe gọi được

Last edited by a moderator:

kimazure

hic...sao bản này mình cài xong nó boot gần 10p rồi mà chưa xong nhỉ,mọi khi đâu có lâu như thế????

duong8488

hic...sao bản này mình cài xong nó boot gần 10p rồi mà chưa xong nhỉ,mọi khi đâu có lâu như thế????
Mình cũng bị giống bạn, boot hoài mà vẫn ko vào được bị nó cứ chạy loading miết...

virgo219

thẻ 2G thì vẫn cài được rom zip cơ mà,có vấn đề j đâu???
Mình sợ chậm máy thôi..hix hix.Thôi để mình cài thử WM6.5 và Android trên con HD2 của mình xem sao.À bạn cho mình hỏi với nha,cái thẻ nhớ 2GB này mình muốn cài WP7 Mango 7720(Chỉ 1 HĐH WP7 này thôi) được không bạn??Thấy forum hướng dẫn mà đòi thẻ >8GB mới được,mà sao mình xem trên hộp đt con HD2 của mình thì nó ghi là memory 16GB,vậy cái 16GB này là bộ nhớ trong phải không bạn??Nếu phải thì mình cài trực tiếp các HĐH lên bộ nhớ trong được không??(Không cần thẻ nhớ ngoài).Xin bạn giúp mình nha!Cảm ơn bạn nhiều lắm..^^

kimazure

Mình sợ chậm máy thôi..hix hix.Thôi để mình cài thử WM6.5 và Android trên con HD2 của mình xem sao.À bạn cho mình hỏi với nha,cái thẻ nhớ 2GB này mình muốn cài WP7 Mango 7720(Chỉ 1 HĐH WP7 này thôi) được không bạn??Thấy forum hướng dẫn mà đòi thẻ >8GB mới được,mà sao mình xem trên hộp đt con HD2 của mình thì nó ghi là memory 16GB,vậy cái 16GB này là bộ nhớ trong phải không bạn??Nếu phải thì mình cài trực tiếp các HĐH lên bộ nhớ trong được không??(Không cần thẻ nhớ ngoài).Xin bạn giúp mình nha!Cảm ơn bạn nhiều lắm..^^
Ak ak,sợ chậm máy mà cài WM 6.5 với Android???cài android trên Nand thôi bạn ơi.Còn về vấn đề WP7 thì mình chịu,chưa bao h xài thử,chỉ nhìn cái giao diện không thôi đã ghét rồi:))

kimazure

Mình cũng bị giống bạn, boot hoài mà vẫn ko vào được bị nó cứ chạy loading miết...
Mình down thêm bản MIUI US 1.9.23 về cài trên cLK cũng chẳng được,cài MAGLDR thì lại ok...hay là 1.9.23 ko tương thích với cLK nhỉ?

jaso

Member
boot hoài không vào được,dừng lại ở màn hình miuiandroid.(CLK recovery,kernel r12 tytung)

langthang262

Mình sẽ ktra lại cái Kernel cho cLK, vì vẫn dùng Kernel cũ cho bản 28 nên chắc dễ sinh ra lỗi