• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Cho mình hỏi làm cách nào để xoá bớt ngôn ngữ hỗ trợ trong rom nhỉ ?mình chỉ sử dụng english nên ko cần các ngôn ngữ khác, bạn nào biết cách thì hướng dẫn cho mình với thanks.
Bạn không tự xoá được đâu, ngoài ra xoá tất cả các ngôn ngữ khác đi thì cũng chỉ giảm được khoảng 1Mb thôi

saube7610_sg

Hic,em k down được rồi!Sao bác langthang k up lên hotfile nữa vậy? uploaded to thì bị bác boyppc đổi pass mất rồi.Mong bác nào tải về rồi, up lên mediafire ah!cả madgl và kernel cho clk nhé!Vô cùng cám ơn!
Hic, nhờ mọi người up lên mediafire dùm ah!

tvp3004

bác lang thang chỉ mình cách update rom nhé,bữa giờ toàn cài mới nên ko biết cách update.
giờ chỉ muốn update vì ngại cài đặt lại quá
bác lang thang cho hỏi có sòft nào khi cắm cáp vào chỉ dùng để syns,ko sạc ( giống wm6.5 có chức năng này) thích thì sạc,ko thích thì chỉ syns thôi. chứ cứ cắm usb vào là nó sạc thì mau chai pin lắm.thank bác

thononday

Các bác cho em hỏi. trên rom miui này có cách nào chạy được sense ko ạ??? em rất thích dùng Rom này nhưng cũng muốn có thêm sense để có hiệu ứng thời tiết:D. có bác nào biết cách ko??? Chỉ dùm em???

Cám ơn các bác trước!=D>

tuaneti

Các bác cho em hỏi. trên rom miui này có cách nào chạy được sense ko ạ??? em rất thích dùng Rom này nhưng cũng muốn có thêm sense để có hiệu ứng thời tiết:D. có bác nào biết cách ko??? Chỉ dùm em???

Cám ơn các bác trước!=D>

Điều bạn ước ao cũng giống như bao người ước ao đều không được. Ko được đâu bạn nhé !

levietcuong08

mình sài HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V31.0_MAGLDR------
chờ link lâu quá , anh em nào có mediafile úp giùm nhé. thank

kakatoi

Mở màn đầu tiên khi diễn dàn mở cửa lại =)). Bác langthang update mấy phiên bản bên XDa vào đi chứ ạ

demontoon_cz

em xin hỏi các anh em trong diễn đàn : máy htc hd 2 đang dùng bản rom 2.0 .Mấy đứa trẻ con nghịch nên thay nhanh pass của máy (pass bảo vệ một số ứng dụng).Nhưng chẳng may quên rồi không biết làm sao lấy lại bây h ?

Thanh_Hai85

Cái thẻ nhớ 8G class 4 của em thự nhiên không nhận nữa, có bác nào biết chỉ để em sửa nó, đưa vào đầu đọc thẻ cũng không nhận luôn...huhuhu....sữa không được thì lại tốn tiền nữa rùi.....bác nào biết loại thẻ nào xài ổn định mà tốt không chỉ cho em với...cám ơn các bác nhiều lắm.....

LOVE_HTC

hic co bac nao down dc ban 31.0 chua ah, up len mediafire jum e voi hixhixhix

Bó tay các Bác, đọc lại các bài trước đi, down bằng rapid8.com rất nhanh. Bác KCTV đã hướng dẫn rất chi tiết rồi mà không down được thì đến chịu thôi

biniube

Bó tay các Bác, đọc lại các bài trước đi, down bằng rapid8.com rất nhanh. Bác KCTV đã hướng dẫn rất chi tiết rồi mà không down được thì đến chịu thôi

thks ban nhe, minh k ranh may cai vu down nay, nhug du sao cug mo ra dc r va dang downn :D

ranmoi

Hnay Pda mới lại vào được! Một tin vui, mấy hnay thấy thiếu thiếu gì ấy. Trên XDA bác langthang có phiên bản 32.1 rồi mà bác chưa up lên đây nhỉ?
Không biết các bản sau này có bị hiện tượng khi có cuộc gọi đến, bắt máy là bị phát ra một âm thanh chát tai trước khi trở lại bình thuờng trong bản 30.1 không nhỉ? và các bản sau này có fix lỗi ad-hoc chưa?

Và cũng đang chờ mod android 4.0 Ice Cream Sandwich :-?

Chỉnh sửa cuối:

ngoclovepx

Hnay Pda mới lại vào được! Một tin vui, mấy hnay thấy thiếu thiếu gì ấy. Trên XDA bác langthang có phiên bản 32.1 rồi mà bác chưa up lên đây nhỉ?
Không biết các bản sau này có bị hiện tượng khi có cuộc gọi đến, bắt máy là bị phát ra một âm thanh chát tai trước khi trở lại bình thuờng trong bản 30.1 không nhỉ? và các bản sau này có fix lỗi ad-hoc chưa?

Và cũng đang chờ mod android 4.0:-?
Vẫn bị chát tai lúc mới bắt máy...nghe một cái hét hồn không còn biết nói gì nữa...mình đang xài bản 32.1