• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

tuaneti

Hic hic,
Còn chưa có cái điện thoại nào dùng ICE ra đời mà :(
Cứ bình tĩnh thì khoai nó mới nhừ :)

Đâu ! Em thấy thằng Nexus S có rồi đó chứ, Thằng đó là con cưng thứ 2 của GG, E tưởng nó có rồi thì sẽ có mã nguồn cho nhóm DEV Cook thôi, Hiện tại hình như chỉ HD2 nhà mình có tận đến Ver 2.3.7 thì phải, Còn cùng lắm là 2.3.5 cao hơn tý thì 2.3.6, Vậy nên HD2 vẫn cứ là vô địch về Rom ! Hãnh diện quá ta !:p

kimazure

Bản 2.3.6 của cha j người Tàu bên XDA có cái hiệu ứng bay lượn đẹp ghê...bác Lang thang nghiên cứu add vào Rom cho anh em chiêm ngưỡng và thưởng thức tí...:D

khang_bk

Bản V30 dùng gần 1 tuần rồi tự dưng lại bị lỗi Mic nhỏ. Mình gọi nói chuyện ai cũng bảo nói nhỏ quá. Đã thử và đúng là nhỏ thật. Mới cài thì không sao. Mới bị sáng nay. Thấy có bản v31 up luôn. Mic lại ngon.

Để test thêm xem sao. Quen dùng tiếng việt nên thích có Multilang hơn ^^

Thanks bác Langthang. Cái Boot mới hình rất đẹp !

NguyenTung2601

Topic rom Miui của bác Langthang vui quá.Rom ra đều đều, vọc thoải mái.từ lúc chia tay HD2 chuyển sang Sensation chưa thấy rom nào ưng ý như dùng Rom Miui của bác. Buồn quá!!!!!!!!!!!!!!!mấy topic về Sensation buồn như con chuồn chuồn.

kedo_kato

trước khi up rom thì wipe, và sau khi up rom cũng phải wipe. có người chỉ như thế. nếu mà wipe sau khi up rom thì những app có sẵn trong rom sẽ ra đi hết. có đúng là vậy ko mọi người.

tuaneti

trước khi up rom thì wipe, và sau khi up rom cũng phải wipe. có người chỉ như thế. nếu mà wipe sau khi up rom thì những app có sẵn trong rom sẽ ra đi hết. có đúng là vậy ko mọi người.

Nhưng Apps trong Rom thuộc Apps hệ thống nên Wipe thoải mái thì Nguyễn Y Vân nhé !

langthang262

Chỉ wipe trước khi cài thôi, cài xong thì khởi động lại luôn là được.
Wipe sau khi cài sẽ mất 1 số ứng dụng tích hợp đấy

saube7610_sg

Hic,em k down được rồi!Sao bác langthang k up lên hotfile nữa vậy? uploaded to thì bị bác boyppc đổi pass mất rồi.Mong bác nào tải về rồi, up lên mediafire ah!cả madgl và kernel cho clk nhé!Vô cùng cám ơn!

tvp3004

bác lang thang chỉ mình cách update rom nhé,bữa giờ toàn cài mới nên ko biết cách update.
giờ chỉ muốn update vì ngại cài đặt lại quá

jaso

Member
Cho mình hỏi làm cách nào để xoá bớt ngôn ngữ hỗ trợ trong rom nhỉ ?mình chỉ sử dụng english nên ko cần các ngôn ngữ khác, bạn nào biết cách thì hướng dẫn cho mình với thanks.