• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

khatc

Bác langthang262 cho e xin file *.apk để sử dụng backup có trong bản 4.2 với. Dữ liệu đã có trên thẻ giờ chuyển qua room khác không có phần mềm backup giống của bác không restore được. Mà cài từ đầu thì lâu quá. Mail: tumap2008@gmail.com, cảm ơn bác nhé!

Bạn nên dùng Titanium Backup hoặc mybackup (trên planet) tiện hơn, dùng được tất cả các bản Android.

xfile2208

V5 lỗi wifi anh em ơi, quay về V4 nhanh chóng, chờ fix lỗi, cụ thể không bật wifi được báo error

langthang262

V5 lỗi wifi anh em ơi, quay về V4 nhanh chóng, chờ fix lỗi, cụ thể không bật wifi được báo error

Sorry all, V5 bị lỗi khi đóng gói.
Cả ngày bận đi ăn cưới nên giờ mới check được.
Sẽ fix ngay.

ongbom

Sorry all, V5 bị lỗi khi đóng gói.
Cả ngày bận đi ăn cưới nên giờ mới check được.
Sẽ fix ngay.
Fix chưa bác ơi? Làm luôn bản cLK nữa bác ạ
Cho em hởi thêm 1 câu nữa ạ. sao e không dùng được 3G? ở cả bản 3.0 và 4.2 mặc dù em đã cài đặt đúng và đã hiển thị H và hai mũ tên nhấp nháy. Em dùng mạng evntelecom.
Thank

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Fix chưa bác ơi? Làm luôn bản cLK nữa bác ạ
Cho em hởi thêm 1 câu nữa ạ. sao e không dùng được 3G? ở cả bản 3.0 và 4.2 mặc dù em đã cài đặt đúng và đã hiển thị H và hai mũ tên nhấp nháy. Em dùng mạng evntelecom.
Thank
Okie, sẽ có bản cLK

ongbom

Đợi sáng mai thôi, vợ em cũng bắt đi ngủ sớm rồi :D
Định chờ bác fix để cài lại máy mai đi chơi cho ổn định mà không được rồi. Bác lưu ý vụ kết nối 3G nhé. Em toàn dùng cái 3G thôi không cần Wif vì 3G EVN nhanh và rẻ lắm.
Thank

bacmeogia1

e cũng đang xài bản v4.2 của bác.nhưng máy rất hay khởi động lại.mỗi lần khởi động lại rất lâu lên.kèm thêm nữa là khi xạc pin máy hay bị treo.chỉ báo đèn chứ bật ko lên đc.lại phải tắt đi khởi động lại.e ko biết là bị làm sao.mong các bác chỉ bảo cho e với.thanks!!!

langthang262

e cũng đang xài bản v4.2 của bác.nhưng máy rất hay khởi động lại.mỗi lần khởi động lại rất lâu lên.kèm thêm nữa là khi xạc pin máy hay bị treo.chỉ báo đèn chứ bật ko lên đc.lại phải tắt đi khởi động lại.e ko biết là bị làm sao.mong các bác chỉ bảo cho e với.thanks!!!

Thử cài lại từ đầu và format thẻ nhớ xem nhé.

trantuan1207

Cập nhật lại bản V5.1, fix lỗi bản 5.0

Tưởng vợ bác bắt đi ngủ? ;)) trốn ra đây buil rom à :))
Lâu lắm rồi em k up rom, không phải rom của bác nhưng chả nhớ cụ thể đang dùng bản Miui j nữa, căn bản e đang dùng bản đó ngon tự nhiên mấy hôm nay bị bệnh:
- Gọi đi: bật máy máy gọi cuộc đầu tiên thì nghe tiếng giật giật, run run rồi te te te te điếc cả tai. Gọi lại cuộc thứ 2 thì bắt đầu treo đơ màn hình gọi, người được gọi vẫn thấy mình gọi nhưng nghe thì mình nói ngta k nghe đc, ngta nói mình cũng điếc... sau đó máy báo FC
- Gọi đến: máy rung nhưng k đổ chuông, k bấm nút nghe đc
E đang tính up bản room của bác đây, dạo này tuy k up nhưng lướt qua thấy bác Langthang nổi như cồn :D. Mạn phép up thử bản rom mới nhất của bác xem nào ;). e chỉ cần dùng ổn định thôi :>.
Mà bih chả nhớ up rom thế nào nữa cơ í ạ :((

nongdanb

Bác úp hộ lên MF hộ em với.tiện cho e hỏi bản này có cắm đc úsb để dơwnload game cho nó tiẹn vì nhà ko có wìi mà mấy game nặng dơwn qua3G thì chết tiền em muốn cắp vào mấy quán nét.