• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

hoquangthaiholy

Cảm nhân riêng mình:

Mình đang xài bản Stock 1.4.8, hy vọng sẽ có phiên bản này với NDT version.
- Mọi thứ đều ổn, nghe gọi,

Chỉ có một số lỗi nhỏ mà bản NDT cũng có.

- Một số game chạy tốt trên bản 2.2.1 nhưng lên 2.3.3 thì ko chạy được nữa như Monopoly 3D, Game Bejeweled 2 của EA.
- Quay phim bình thường nhưng khi xem thì bị giật.
- Một số ứng dụng khi roll sẽ bị nền đen.
- Chưa thể canh lại gia tốc kế. Một số game sử dụng gia tốc kế thì bị lệch sang một bên.

Nếu như những lỗi này được fix, mình nghĩ MIUI nói chung hay NDT nói riêng sẽ rất hoàn hảo cho HD2

htthinh20

chào các bác!!!các bác cho e hỏi tại khi e vào down chuong trình trên applanet thì bị báo lỗi: "The application Aplanet market (process.com.android.Black market App) has stopped unexpectedly" các bác cho e hỏi lỗi đó là lỗi gì và fix bằng cách nào vậy???thanks các bác trước....^^

thanghippy

chào các bác , các bác cho em hỏi bản MIUI này có hỗ trợ Data2SD không ạ , vì em cài vào thấy bộ nhớ trong của máy có hơn 100 mb nên thấy hơi ít . Nếu dùng được Data2SD thì dùng thoải mái hơn .

monky113

chào các bác!!!các bác cho e hỏi tại khi e vào down chuong trình trên applanet thì bị báo lỗi: "The application Aplanet market (process.com.android.Black market App) has stopped unexpectedly" các bác cho e hỏi lỗi đó là lỗi gì và fix bằng cách nào vậy???thanks các bác trước....^^

giớng mình down ko dc làm sao sữa lỗi chi giúp với bác langthang

htthinh20

Click here to enlarge Nguyên văn bởi monky113 Click here to enlarge
giớng mình down ko dc làm sao sữa lỗi chi giúp với bác langthang
Cái này là lỗi của Applanet, không phải lỗi của ROM
Vậy bác langthang cho e hỏi lun: sao cái blackmarket của e cũng bị như vậy!!!Vào nhưng không thấy chương trình gì hết....hix...mong bác trả lời và có cách nào fix ko vậy bác???

langthang262

Vậy bác langthang cho e hỏi lun: sao cái blackmarket của e cũng bị như vậy!!!Vào nhưng không thấy chương trình gì hết....hix...mong bác trả lời và có cách nào fix ko vậy bác???

Hic, cả 2 cái chợ đen đều đang lỗi mà.
Test tất cả các cái khác mà tốt, chỉ có chợ đen bị lỗi thì đó không phải là lỗi ROM.
DÙng chợ đen thì phải chịu thỉnh thoảng nó chết :)

acrox84

sao bài của mình bị "lờ" đi vậy nhỉ >.<
không thấy trả lời nên quote tiếp ^^
xin chào bạn langthang262, mình rất hài lòng về bản ROM của bạn cook. Mình đã sử dụng bản NDT GINGER 2.3.3 VERSION 4.0 Vietnam, thường hay bị FC trò chơi nên mình mới cài lại bản 4.2 mới nhất bên đây. Mới kiểm tra từ hôm qua đến giờ thì hoàn toàn hài lòng, rất ít chương trình bị FC, chỉ bị FC 2 phần mềm chợ đen là Appplanet và Blackmart T_T
Tuy nhiên có chút vấn đề sau, nhờ bạn tư vấn giùm, bản MIUI này làm máy nóng nhanh quá, cầm xài chút là ấm tay, về lâu dài có làm ảnh hưởng mạch điện trong máy không :(
Thông tin máy mình như sau:
+HD2 bản thường.
+thẻ nhớ 8GB, kèm theo máy đã được chia 2 partion để sử dụng 1GB làm As2SD theo hướng dẫn ở đây
trong này có recovery Tool ClockworkMod 400M, mình xài thì không khởi động Room 4.2 của bạn được nên recovery lại bản Recovery 3.0.2.4
file config chỉnh lại:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 120M
cache ya 30M
userdata ya|asize|hr allsize

Nhờ tư vấn giùm, làm như thế có sai sót gì không ạ T__T
giờ thấy máy nóng, sót quá hem dám xài tiếp :(

langthang262

sao bài của mình bị "lờ" đi vậy nhỉ >.<
không thấy trả lời nên quote tiếp ^^

Bạn chạy thử các ROM khác xem thế nào.
Thường thì chạy các chương trình nặng thì bản nào cũng bị nóng thôi.

nnq_mm

ko bật wifi được
Chính xác, các bác khoan hãy up vội, chờ langthang fix đã
thanh thông báo vuốt xuống đều hiện như cũ chữ vuốt từ đồng hồ nó ko hiện toggles như cũ nữa, với lại không có dạng app running, chắc do bản rom này nó vậy

khoanguyen2512

Chính xác, các bác khoan hãy up vội, chờ langthang fix đã
thanh thông báo vuốt xuống đều hiện như cũ chữ vuốt từ đồng hồ nó ko hiện toggles như cũ nữa, với lại không có dạng app running, chắc do bản rom này nó vậy

Hix ... mình đang download dở ... Các bác đã thử wipe full và up lại chưa ? Để mình up và test xem sao... sẽ feedback lại sớm

khoanguyen2512

Đúng rồi, ko xài wifi được ... Đây là tình trạng chung của build mới rùi ... mấy bác bên XDA cũng bị. Thấy bảo rom của ladyboo đã fix được. Mình thì cứ chờ rom của langthang thui, người Việt dùng hàng Việt mà :)

khatc

Bản V4 mình thấy rất ổn, pin được...
Nhưng chụp hình quya phim thì không tốt lắm.
Bản v5 không biết có khắc phục chưa hả các Bác.

tumap

Bác langthang262 cho e xin file *.apk để sử dụng backup có trong bản 4.2 với. Dữ liệu đã có trên thẻ giờ chuyển qua room khác không có phần mềm backup giống của bác không restore được. Mà cài từ đầu thì lâu quá. Mail: tumap2008@gmail.com, cảm ơn bác nhé!