• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

sheva2202

Bác úp hộ lên MF hộ em với.tiện cho e hỏi bản này có cắm đc úsb để dơwnload game cho nó tiẹn vì nhà ko có wìi mà mấy game nặng dơwn qua3G thì chết tiền em muốn cắp vào mấy quán nét.

usb đc đó bạn, ko thì sử dụng trực tiếp internet từ máy cho hd2 luôn ^^

nnq_mm

Có bác nào có nhu cầu sử dụng Data to EXT Partition không?

Vừa quay ra đi chơi có 3 tiếng quay vào đã thấy nhảy mấy trang rồi, anh em nhà miui với chủ xị langthang là xôm tụ nhất box đấy

óanh luôn cái data exp đi bác ợ, tiện hơn, dễ fix lỗi và rộng rãi nữa

langthang262

Vừa quay ra đi chơi có 3 tiếng quay vào đã thấy nhảy mấy trang rồi, anh em nhà miui với chủ xị langthang là xôm tụ nhất box đấy

óanh luôn cái data exp đi bác ợ, tiện hơn, dễ fix lỗi và rộng rãi nữa

Nhưng mà nhược điểm là chạy chậm hơn bình thường, yêu cầu thẻ nhớ tốc độ cao

trantuan1207

mạng nhà e dạo này chậm dã man :((, có cái rom 70mb mà down tiếng giời đc 30% :((
lộn ruột quá :((

BboyRong

Có topic dính hướng dẫn dùng cLK ở bên ngoài rồi đấy
Ưu điểm là boot nhanh hơn, không bị màn hình Gogogo và đặc biệt là có thể sạc khi tắt máy
E nghĩ ko cần đâu bác ạ..miui nhẹ mà...

trantuan1207

Hiện tại có 32 người xem chủ đề này (22 thành viên và 10 khách)
trantuan1207 baoz008 BboyRong bitzjay dinhviethunghp donghai06 DucLong khatc langthang262 massage000 minh115 monky113 namy2k nguyentri80 NguyenTung2601 nnq_mm ongbom sacuboy sheva2202 superthien thanhvy4
hiện là 12h03'... toppic hot vãi lệ :D

ongbom

Sao e chạy hay bị treo máy thế nhỉ? thẻ nhớ nên format Fat32 hay chỉ Fat thôi?

massage000

Em đang dùng v4.2 của bác. Cảm giác mọi thứ đều ngon. Trừ 2 thứ: 1, pin có vẻ nóng, tầm 35-36 độ khi sử dụng data conection (nóng hơn so với dùng wifi) còn tắt đi thì lại mát. 2, ở màn hình khoá, khi thay theme, nhấn vào nút gọi nó hiện lên "trượt xuống để mở khoá" chứ ko phải là "trượt xuống để gọi điện" như bình thường.

Em đang down v5.1 của bác, hy vọng sẽ ngon hơn nữa! Tks bác vì series rất hay này! :D

massage000

Vâng, em nâng cấp từ v4.2 lên 5.1 và bây giờ em mất hết app vì em có phân vùng thẻ nhớ :( bác Langthang có cách nào để data2ext giống 4.2 không?

nnq_mm

Vâng, em nâng cấp từ v4.2 lên 5.1 và bây giờ em mất hết app vì em có phân vùng thẻ nhớ :( bác Langthang có cách nào để data2ext giống 4.2 không?

Em toàn nâng cấp chứ ko cài mới
sao bác lại phải phân vùng thẻ mới chi nhở

phamnhuphongvt

bác nào chỉ cho mình cài MAGDLR ở bản V5.1 ko. chứ bản V4.2 mình cài toàn khởi động lại liên tục ở màn hình hTC.
mình lần đầu cài MiUi lên không biết có gì khác không mà bị vậy ( thẻ mình 16g class10) nên mình thích dùng trên MAGDLR hơn