• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

tuaneti

là cái gì vậy bạn . mình không hiểu

Là Down cái bản Rom của chủ Topic về thử xem thế nào ấy, Còn Leech là mấy cái trang đó muốn Download nhanh thì phải có tài khoản Premium, Không có thì Down rất lâu, Lúc đó cần đến Leech link, Còn muốn hiểu rõ thế nào là Leech thì hỏi cụ Google nhé !

Azzura

Bác langthang cho em xin file .mtz của theme ics trong bản mới nhất được ko, ngại up rom mới quá :p

ngoclovepx

Mình thấy bên XDA coá cái Bravia Engine cho HD2 làm tăng độ hiển thị màn hình....bác langthang nghiên cứu cho vào bản MIUI thì tốt ^^!

nguyentrunghoa

Mình thử cài 2 bản 35 và 3.1 bị mắc lỗi như sau: cài thêm phần mềm vào máy thì sau khi khởi động không thấy các biểu tượng chương trình mới cài thêm, thực hiện cài lại thì báo là chương trình đó đã được cài rồi, mặc dù vẫn không thấy biểu tượng của chương trình, tiến hành cài lại thì lại thấy biểu tượng xuất hiện, khởi động hay tắt máy và khởi động lại thì vẫn bị.
Từ trước tới giờ dùng bản 29.2 thì không vấn đề gì!
Langthang hoặc cao thủ nào có cách khắc phục mong sớm chia sẻ nhé! Thanks nhiều!
V35 giao diện tuyệt đẹp! Nhưng rất tiếc đang vướng sự cố trên chưa sử dụng được!

hnhabio

Em vừa cài bản V35:
1. Giao diện quá đẹp, nghe gọi, vào mạng qua wifi, 3g,... đều ok
2. Em cài phần mềm thông qua Market đều ok (bác nguyentrunghoa tham khảo nhé)
Đang test, túm lại chưa có gì phải phàn nàn cả, :D

kimazure

Sao biết đang làm V35 :D
Bản này giao diện ICS nhé.
Mọi người dùng tạm trong khi chờ đợi ICS thật (MIUI team thông báo sẽ có MIUI ICS sau khi Google công bố mã nguồn của ICS 1 tháng nhé)
Nhưng mà đến bao giờ thì Google mới công bố mã nguồn của ICS vậy bác?

kimazure

Mình thử cài 2 bản 35 và 3.1 bị mắc lỗi như sau: cài thêm phần mềm vào máy thì sau khi khởi động không thấy các biểu tượng chương trình mới cài thêm, thực hiện cài lại thì báo là chương trình đó đã được cài rồi, mặc dù vẫn không thấy biểu tượng của chương trình, tiến hành cài lại thì lại thấy biểu tượng xuất hiện, khởi động hay tắt máy và khởi động lại thì vẫn bị.
Langthang hoặc cao thủ nào có cách khắc phục mong sớm chia sẻ nhé! Thanks nhiều!
V35 giao diện tuyệt đẹp! Nhưng rất tiếc đang vướng sự cố trên chưa sử dụng được!
Mình thử qua cả 2 bản đều ko bị j hết
Bạn task29,full wipe rồi cài lại thử xem!
(Máy mình là Tmous nên ko cần xài A2sd,nếu bạn cũng ko sử dụng thì remove nó đi,còn nếu dùng thì nhớ tạo ext trên thẻ nhớ nhé!

nguyentrunghoa

Em vừa cài bản V35:
1. Giao diện quá đẹp, nghe gọi, vào mạng qua wifi, 3g,... đều ok
2. Em cài phần mềm thông qua Market đều ok (bác nguyentrunghoa tham khảo nhé)
Đang test, túm lại chưa có gì phải phàn nàn cả, :D
Mình cài phần mềm từ các file apk lưu trên thẻ nhớ! Và bị lỗi như trên!

khatc

Sau khi cài xong, hay backup, Reset không thấy biểu tượng thì reset lại lần nữa.

acrox84

mình thuờng xuyên bị lỗi A2SD, bác chỉ cách xóa nào cho an toàn hẳn luôn được không? mặc dù không phân vùng ext nhưng nhìn nó vẫn thấy lo lo :D

nguyentrunghoa

(Máy mình là Tmous nên ko cần xài A2sd,nếu bạn cũng ko sử dụng thì remove nó đi,còn nếu dùng thì nhớ tạo ext trên thẻ nhớ nhé![/QUOTE
Đã làm đủ thao tác rồi mà vẫn bị như trên bạn!
Hic! Không lẽ quay lại bản 29.2???? Ai có cao kiến nào khác không?

kimazure

mình thuờng xuyên bị lỗi A2SD, bác chỉ cách xóa nào cho an toàn hẳn luôn được không? mặc dù không phân vùng ext nhưng nhìn nó vẫn thấy lo lo :D
Có sao đâu bạn,trước khi flash rom bạn giải nén ra,vào system app xóa nó đi,hoặc cài rom xong bạn dùng titanium backup remove nó đi cũng được...
Mình theo rom MIUI của Langthang từ v20 đến giờ,chưa bao h bị lỗi mấy cái đó cả...chỉ ko hài lòng 1 điểm là loa ngoài quá bé thôi (buổi sáng báo thức mà đang ngủ say là chả nghe j hết),V25 loa ok nhất thì bị bug auto brightnet....

nguyentrunghoa

(Máy mình là Tmous nên ko cần xài A2sd,nếu bạn cũng ko sử dụng thì remove nó đi,còn nếu dùng thì nhớ tạo ext trên thẻ nhớ nhé![/QUOTE
Đã làm đủ thao tác rồi mà vẫn bị như trên bạn!
Hic! Không lẽ quay lại bản 29.2???? Ai có cao kiến nào khác không?
Hic! Không bác nào ra tay sao?

bobby09120

cũng bị vậy từ V32 đến 35 cũng vậy mỗi lần như vậy lại reset lại máy có lần được có lần không cũng chẳng thường xuyên tắt máy lắm nên cũng ko care nhưng chắc bản 36 bác langthang fix hehe. mà em chia cái thẻ 16 ra làm 3 phân vùng bằng cái minitool pattion magic thành 1 cái để Fat32 1 cái để ext2 1 cái để swap linux mà sao mỗi lần cài lại nó không tự swap data các bác nhỉ ? em chia như vậy đã đúng chưa ah ?