• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

mọi người cho hỏi sao bản rom này khi cài chương trình vào nó ko cho chuyển wa thẻ nhớ hết tất cả những chương trình mà mình cài vào mà chỉ 1 phần nào đó thôi ( cái dc cái ko) dẫn đến chiếm rất nhiều bộ nhớ máy nên ko đủ cài nhiều, bản cm7 ginger thì dc mong ai biết chỉ dùm nha, thanks.

mrducbao

mọi người cho hỏi sao bản rom này khi cài chương trình vào nó ko cho chuyển wa thẻ nhớ hết tất cả những chương trình mà mình cài vào mà chỉ 1 phần nào đó thôi ( cái dc cái ko) dẫn đến chiếm rất nhiều bộ nhớ máy nên ko đủ cài nhiều, bản cm7 ginger thì dc mong ai biết chỉ dùm nha, thanks.

Bạn vào Market search: "Move2SD Enable" cái đó sẽ giải quyết nhu cầu của bạn!

Ôi thật may vừa pm đã có người pm lại, mình sẽ thử, cảm ơn bạn rất nhiều.
Mình đã search ra nhưng nó báo ko hợp với máy mình nên ko down dc còn trong rom này có ap2sd gi đó là dùng sao vậy bạn.

Chỉnh sửa cuối:

ngoclovepx

Mình nghe nói có Bravia engine cho HD2 làm hình ảnh đẹp hơn không bik bác langthang có nguyên cứu port vào bản này ko nhỉ???

tienden

Sao mình xài bản 33, 34 upload hình lên FB là nó xóa luôn hình trong máy nhỉ? có cách nào chỉnh lại cho nó đừng xóa không vậy?

crest07

em đang xài bản ROM MIUI của bác, đột nhiên máy bị khởi động lại và cứ đứng ở màn hình chờ khởi động, không cách nào vào trong được. CỨU EM VỚI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! HIC HIC

khatc

em đang xài bản ROM MIUI của bác, đột nhiên máy bị khởi động lại và cứ đứng ở màn hình chờ khởi động, không cách nào vào trong được. CỨU EM VỚI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! HIC HIC

Mình cũng bị vậy. Cài lại từ đầu sẽ bình thường thôi.

azifofo

cho mình hỏi .khi up bản rom này, máy mình ko nhận đc tin nhắn .lúc được lúc không, mỗi khí không nhận được là mấy tự khởi động lại. Cho hỏi có ai bị vấn đề này giống mình ko. cách giải quyết ntn ạh? Thank

cho mình hỏi .khi up bản rom này, máy mình ko nhận đc tin nhắn .lúc được lúc không, mỗi khí không nhận được là mấy tự khởi động lại. Cho hỏi có ai bị vấn đề này giống mình ko. cách giải quyết ntn ạh? Thank
Bạn Task29 rồi cài lại từ đầu, nhớ cả Full Wipe nữa nhé.

langthang262

Bạn có cài thêm chương trình nhắn tin nào ngoài chương trình mặc định không?
Nếu có thì vào chương trình Superuser, allow permission cho nó nhé

dthungpro

vào super use tắt những ứng dụng cho phép sms

haiphono

Mình cũng bị tương tự như thế, gọi 900, bấm 1 để nghe tài khoản, bấm 2 để nhận tin nhắn tài khoản là treo luôn và khởi động lại.
Hoặc là bấm *100# bấm 9 để nhận tin nhắn cũng đi luôn. Các bác giúp giải quyết hiệu quả giúp mình với.