• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

mấy ngày nay em loay hoay dow mà không được bác up len mediafile được khôn bác hicccc
Đang download bản V3.1, tý nữa sẽ upload lên MF cho bạn. Chờ nhé.

kieuhlong

mấy bạn cho mình hỏi tí, sao cái pm chặn cuộc gọi của bản v3.1 bị lỗi gì mà mình không để chặn số ngoài danh sách mà nó vẫn chặn các bạn ái biết chỉ mình với, thank nhiều nhiều ...

nnq_mm

Có cái "com.android.sidekick 2.3.7" trong miui thấy lạ quá, không biết nó dùng để làm gì, nhờ các bạn giải thích giúp

biachomchom

em đang còn rất gà nên cho em hỏi với ạ
bản rom này up cho hd2 tmous đc k ạ???
mong bác các bác trả lời nhiệt tình chứ đừng chửi em ngu.hihi

KCTV

em đang còn rất gà nên cho em hỏi với ạ
bản rom này up cho hd2 tmous đc k ạ???
mong bác các bác trả lời nhiệt tình chứ đừng chửi em ngu.hihi

Đương nhiên là được rồi, máy mình cũng là TMous, Bạn cứ làm theo hướng dẫn là OK

haiphono

V3.1 sao mic nhỏ quá bác chủ ơi, gọi bên kia không nghe gì cả. Có cách nào tăng tiếng míc lên không bác chủ?

htthinh20

Bác Langthang ơi...bác cho em hỏi có chường trình nào của android giúp chống mắt đỏ khi chụp hình không vậy bác???

azifofo

cho mình hỏi .khi up bản rom này, máy mình ko nhận đc tin nhắn .lúc được lúc không, mỗi khí không nhận được là mấy tự khởi động lại. Cho hỏi có ai bị vấn đề này giống mình ko. cách giải quyết ntn ạh? Thank

cảm ơn ae đã giúp đỡ. Bữa h có vc ko onl đc. Mình đã tìm hiểu đc.
Lúc đầu mình xài giao diện tiếng việt thấy ko nhận tin nhắn đc. Nên đành đổi sang tiếng anh thì lại nhận đc tin nhắn .ko bik có fai là do lỗi mình khi up ko.

azifofo

Cho mình hỏi thêm nữa là . Mình có cài các add on bằng file zip. Vậy bây h muốn tháo những add on đó thì làm ntn?
Thank ae trc

huytl81

Bác langthang ơi
Bác xem lại xem các bản của bác e cài máy hay bị khởi động lại và hay bị treo lắm.
Em dùng T-MOUS bác ạ.

biachomchom

em cũng đang dùng tmous... test chưa lâu nhưng thấy rất mượt và đỡ tốn pin.1 lần nữa cám ơn bác.
theo em thấy thì hình như càng về sau các bản rom càng mất đi cái sense của nó phải k bác nhỉ ??? em thấy bản này na na ios

haiphono

Bảng 35 chạy mượt thiệt, wifi hết ít. pin trâu lắm. Tuy nhiên không hiểu sao một vấn đề khổ nổi là mới cài xong gọi điện ok, đối phương nghe rõ. Nhưng sau một thời gian thì nói bên kia không nghe gì cả. Xin hỏi bác langthang là vì sao vậy?

KCTV

Cài bản V35 của bác LangThang máy mình chạy rất ổn định, còn pin thì không tốt như bản V33, máy chạy ở chế độ chờ khoảng 6mA, bản V33 luôn luôn ở mức 3-4mA.

biachomchom

Bảng 35 chạy mượt thiệt, wifi hết ít. pin trâu lắm. Tuy nhiên không hiểu sao một vấn đề khổ nổi là mới cài xong gọi điện ok, đối phương nghe rõ. Nhưng sau một thời gian thì nói bên kia không nghe gì cả. Xin hỏi bác langthang là vì sao vậy?

thế hả bác ??? e test chưa lâu thấy cũng đc

hardtrack

đúng rồi bản 35 này pin kém hơn những bản trước. Mình test mấy ngày nay vẫn thế . Lúc nào ít nhất là 4 mA , trung bình là 5~6 mA