• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

haiphono

Đã xóa hết, cài lài mới, thì không còn bị tình trạng nhận sms bị khởi động nữa. 3g ok, wifi ok, tuy nhiên hơi chậm.

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

Đã xóa hết, cài lài mới, thì không còn bị tình trạng nhận sms bị khởi động nữa. 3g ok, wifi ok, tuy nhiên hơi chậm.
cài advanced task killer vào để tắt bớt ứng dụng.Rom của bác langthang làm là thuộc dạng nhẹ nhất mà bạn còn than chậm 0_o

haiphono

cài advanced task killer vào để tắt bớt ứng dụng.Rom của bác langthang làm là thuộc dạng nhẹ nhất mà bạn còn than chậm 0_o
Wifi có vẻ nhận sóng yếu hơn bản 32.1. Còn mọi thứ thì vẫn ok.

langthang262

MIUI tích hợp sẵn task killer rồi mà.
Bạn ấn và giữ nút Home thì sẽ ra bản quản lý app

acrox84

bác coi cài flash player đúng chưa, cài rồi mới xem được VietMobiTV
mà có bác nào cài bản STABLE 3.1 chưa, review cho em phát, tải về rồi mà đang xài STABLE 1.1 ổn, ko nỡ cài lại nữa T_T

hungweb

Flash thu ban Stable 3.1 mấy lần liền cứ được lần đầu vào thấy mấy chương trình mặc định như facebook, youtube .. sau khi reset lại thì bị mất mấy chương tình đó máy flash nguyên chưa cài đặt gì thêm :( lại flash lại bản 3.0 vậy

langthang262

Flash thu ban Stable 3.1 mấy lần liền cứ được lần đầu vào thấy mấy chương trình mặc định như facebook, youtube .. sau khi reset lại thì bị mất mấy chương tình đó máy flash nguyên chưa cài đặt gì thêm :( lại flash lại bản 3.0 vậy
Bạn reset lại 1 lần nữa xem nhé.
Lỗi này mình fix rồi mà nhỉ?
Bạn cài mới hay cài update thế

Muốn chạy vietmobitv thì các bạn nên cài flash 10.2 chứ 11.0 thì hình như ko chạy, còn về vấn đề rom miui thì mình rất thích cái giao diện nhưng có 1 vấn đề là các phần mềm hay game mình cài vào thì nó ko cho chuyển wa thẻ nhớ hết mà chỉ 1 vài ứng dụng hay game thôi, nên mình ko thể cài thêm nhiều game hay ứng dụng vì sẽ đầy bộ nhớ máy, ko biết có bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ mình với, thanks tất cả.

langthang262

Muốn chạy vietmobitv thì các bạn nên cài flash 10.2 chứ 11.0 thì hình như ko chạy, còn về vấn đề rom miui thì mình rất thích cái giao diện nhưng có 1 vấn đề là các phần mềm hay game mình cài vào thì nó ko cho chuyển wa thẻ nhớ hết mà chỉ 1 vài ứng dụng hay game thôi, nên mình ko thể cài thêm nhiều game hay ứng dụng vì sẽ đầy bộ nhớ máy, ko biết có bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ mình với, thanks tất cả.
Bạn vào chương trình APP2SDGUI có sẵn trong ROM, chuyển dalvik cache sang EXT nhé

langthang262

Mình đã chuyển nhưng nó ko lưu, thoát ra vào lại là nó vẫn như cũ dalvik on internal memory, xin bạn hướng dẫn cụ thể hơn dc ko, cảm ơn rất nhiều.
Bạn chuyển xong thì máy nó phải hỏi reboot lại, sau khi reboot thì nó mới chuyển được sang EXT

Bạn chuyển xong thì máy nó phải hỏi reboot lại, sau khi reboot thì nó mới chuyển được sang EXT
Hiện nó đã chuyển sang dalvik on sd EXT rồi nhưng vẫn ko chép ứng dụng wa thẻ dc, ngoài vào quản lý ứng dụng để chuyển thì còn cách nào chuyển nhửng game hay ứng dụng mình cài wa thẻ nhớ ko, giống như rom CM7. Phiền bạn lần nữa nha...:(

langthang262

F5....F5....chờ V35:D
Sao biết đang làm V35 :D
Bản này giao diện ICS nhé.
Mọi người dùng tạm trong khi chờ đợi ICS thật (MIUI team thông báo sẽ có MIUI ICS sau khi Google công bố mã nguồn của ICS 1 tháng nhé)

dthungpro

Sao biết đang làm V35 :D
Bản này giao diện ICS nhé.
Mọi người dùng tạm trong khi chờ đợi ICS thật (MIUI team thông báo sẽ có MIUI ICS sau khi Google công bố mã nguồn của ICS 1 tháng nhé)
khó mà bỏ hd2 bác nhỉ