• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

cakiem123

Bac langthang oi e dang dung ban stapler v3.1. may file em down ve ma khong bit no luu o dau ba chi dum em phat e tim
2ngay nay chua thay dau ca

langthang262

Bac langthang oi e dang dung ban stapler v3.1. may file em down ve ma khong bit no luu o dau ba chi dum em phat e tim
2ngay nay chua thay dau ca
Bạn download bằng cái gì?
Nếu download bằng trình duyệt thì nó lưu ở thư mục /download trên thẻ nhớ hoặc /MIUI/download

tubi_nguyen

máy em đã up xong rom rồi mà sao cứ bấm phím back nó lại hiện tăng chỉnh âm lượng vậy mấy anh?
có cách chỉnh nào hay phần mềm nào chứ làm thế bất tiện quá

caututan_2003

Thanks bác langthang262 nhiều lắm . Mong bác luôn có bản mới cho moi người dùng . Mình có ý kiến xíu là trước kia mình dùng bản 2.0 khi nghe nhạc mình muốn next bài hát mình chỉ việc giư phím volume up là có thể chuyển bài . nhùng những bản sau này thì ko có chức năng đó nữa . Vạy bác langthang262 co thể làm lại nhu bản room 2. đc ko
Vẫn ko đc bác ah . Mình muốn là khi mình đang nghe nhạc ỏ chế độ màn hình ko sáng (màn hình chờ áy ), mình muốn chuyển bài hát thì mình giũ phím volume 1 luc khoảng 3s là nó tụ chuyển bài

changngoc

Cho mình hỏi:
1. cLK r12.4 khác với r13 điểm nào ?
2. Máy mình HD2 Tmous đã cài v35.0, Kernel ver. : 2.6.32.15_tytung_r12.4-geeabf2c, mình muốn up lên r13 thì làm cách nào?
3. Bên trên có 02 bản r14, chọn bản nào ?

Chỉnh sửa cuối:

n3h1p5

Version 35.0 Multilang (05-November)
HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V35.0_MAGLDR-----Mirror1-----Mirror2
MD5 Checksum: 2AD9E973 - 2292083D - D840B986 - 72E84F54
cLK_ppp_tytung_r12.4_update_v3_V35.x-----Mirror
Add-ons:
Bounce/Flip/Flyin/Fold/Stock Transition Effect for V35.x
Many Keyboard and Themes for MIUI ROM
Kernel Tytung R13 update:
NAGLDR_kernel_tytung_r13_update_for_NDT_MIUI_ROM-----Mirror
cLK_ppp_tytung_r13_update_for_NDT_MIUI_ROM-----Mirror

==> xin lỗi nếu câu hỏi của mình ko hay, nhưng do dây là lần đầu tiên được cầm hd2 và tự tay up nên có vài thắc mắc, mong các bạn giải thích giúp, cho mình hỏi

MD5 Checksum: 2AD9E973 - 2292083D - D840B986 - 72E84F54 == > là cái gì ? dùng để làm gì trong bản rom ? và phải úp thêm vào hay úp rom android là có luôn
Add-ons: ==> là cái gì ? dùng để làm gì trong bản rom ? và phải úp thêm vào hay úp rom android là có luôn
Kernel Tytung R13 update: ==> là cái gì ? dùng để làm gì trong bản rom ? và phải úp thêm vào hay úp rom android là có luôn

- một lần nữa xin lỗi nếu câu hỏi quá cơ bản, nhưng do mình không hiểu nên mong các bạn giúp đỡ, nếu có link để mình đọc thì càng tốt, cám ơn các bạn nhé

langthang262

Version 35.0 Multilang (05-November)
HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V35.0_MAGLDR-----Mirror1-----Mirror2
MD5 Checksum: 2AD9E973 - 2292083D - D840B986 - 72E84F54
cLK_ppp_tytung_r12.4_update_v3_V35.x-----Mirror
Add-ons:
Bounce/Flip/Flyin/Fold/Stock Transition Effect for V35.x
Many Keyboard and Themes for MIUI ROM
Kernel Tytung R13 update:
NAGLDR_kernel_tytung_r13_update_for_NDT_MIUI_ROM-----Mirror
cLK_ppp_tytung_r13_update_for_NDT_MIUI_ROM-----Mirror

==> xin lỗi nếu câu hỏi của mình ko hay, nhưng do dây là lần đầu tiên được cầm hd2 và tự tay up nên có vài thắc mắc, mong các bạn giải thích giúp, cho mình hỏi

MD5 Checksum: 2AD9E973 - 2292083D - D840B986 - 72E84F54 == > là cái gì ? dùng để làm gì trong bản rom ? và phải úp thêm vào hay úp rom android là có luôn
Add-ons: ==> là cái gì ? dùng để làm gì trong bản rom ? và phải úp thêm vào hay úp rom android là có luôn
Kernel Tytung R13 update: ==> là cái gì ? dùng để làm gì trong bản rom ? và phải úp thêm vào hay úp rom android là có luôn

- một lần nữa xin lỗi nếu câu hỏi quá cơ bản, nhưng do mình không hiểu nên mong các bạn giúp đỡ, nếu có link để mình đọc thì càng tốt, cám ơn các bạn nhé
Google đi bạn
MD5 Checksum để kiểm tra xem file download về có bị lỗi không.
Kernel là gì thì hỏi Google nhé
Add-on là những cái bổ sung, cài cũng được mà k0 cài thì cũng chẳng sao

ngkhbanker

các bác cho e hỏi xíu,sau khi e up rom từ android 2.3.5 lên 2.3.7 các chức năng chạy bình thường nhưng mỗi khi có tin nhắn tới hoặc mở máy lên là trên máy lại hiện ra dòng chữ màu vàng"New notification recevied,you can drag down the status bar to check details" là sao ah,mong các bác chỉ em với.Thanks các bác

haiphono

Các bác ơi cứu em với. Tình hình là đang dùng con HD2, nghe xong cú điện thoại, tắt máy, cất vào túi quần. 10 phút sau có cuộc gọi đến, mở ra thì không kéo cảm ứng xuống được. Các bác cứu em với. có phải bị hư cảm ứng rồi không? không bị rơi gì cà. Đang dùng V.35.

Các bác ơi cứu em với. Tình hình là đang dùng con HD2, nghe xong cú điện thoại, tắt máy, cất vào túi quần. 10 phút sau có cuộc gọi đến, mở ra thì không kéo cảm ứng xuống được. Các bác cứu em với. có phải bị hư cảm ứng rồi không? không bị rơi gì cà. Đang dùng V.35.
Có thể rom bị lỗi. Bạn nên Task29 rồi úp lại bản V35 xem sao.

nnq_mm

Mình mới up miui ice cream sandwich cho S2, cũng đang ổn. Ko biết khi nào thì đến gái già HD2 đây?

Hỏi lại: Cái com.android.slidekich là để làm gì vậy các bác