• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

aligogo

Vậy thì cần kiểm tra lại thẻ nhớ nhé.
Bạn có phân vùng EXT không?
Thử format và phân vùng lại xem nhé.
Rất nhiều lỗi phát sinh là do thẻ nhớ đấy.

lúc trước đã phân vùng Ext2/3/4 rồi, dùng "minitool partition wizard". Để làm lại xem sao. Thanks.

hoanbeck

Đã login bằng TK của pdaviet để down được :D thanks bác langthang :D

Chỉnh sửa cuối:

aligogo

Nên phân vùng băng CWM Recovery luôn nhé

update: chưa format thẻ nhớ lại, load lại V27 OK, load tiếp V35.1, cũng OK luôn. :|
thôi cứ để V35.1 xem sao đã. Hình như mình ko có duyên với mấy bản stable thì phải, hic. Thanks bạn nhé.
Lần tới sẽ làm lại từ đầu xem thế nào.

dthungpro

máy mình cài 35.1 va tytung14,xài ok nhưng thay theme hoặc lockscren khong được,bác langthang giúp mình với.thank

ngoclovepx

Trong tytung14 có gì mới zậy bác langthang ah` cho mình hỏi có hỗ trợ pin dung lượng cao không zậy

langthang262

Trong tytung14 có gì mới zậy bác langthang ah` cho mình hỏi có hỗ trợ pin dung lượng cao không zậy
Kernel mới hỗ trợ driver đồ hoạ tốt hơn nhiều nên cài vào nhìn ROM đẹp lắm, xem ảnh + chơi game cũng đẹp hơn nhiều

easyipro

có app nào cài thời tiết giống bản sense 3.5 cài vào đc miui stable4.0 ko bác langthang nhì?

mình thấy bản v35.1 giao diện ko đẹp như v34 và mấy icon đẹp nhưng ko phù hợp với nội dung, VD như tin danh bạ là icon cái cổ áo có cà vạt... hơi khó nhìn ra đâu là tin nhắn đâu là wed nếu như mới dùng vài lần đầu tiên. Mình dùng bản miui mình thất rất thích giao diện và sự tiện ích so với 1 số bản rom khác nhưng có 1 nhược điểm mà nếu như khắc phục thì sẽ wa ok luôn đó là ko cho phép tất cả phần mềm hay game cài thêm chuyển wa bên thẻ nhớ mà chỉ dc 1 vài cái thôi nên khó lòng cài thêm nhiều game hay phần mềm. Thanks chủ thớt vì những đóng góp cho diễn đàn.

easyipro

mình thấy bản v35.1 giao diện ko đẹp như v34 và mấy icon đẹp nhưng ko phù hợp với nội dung, VD như tin danh bạ là icon cái cổ áo có cà vạt... hơi khó nhìn ra đâu là tin nhắn đâu là wed nếu như mới dùng vài lần đầu tiên. Mình dùng bản miui mình thất rất thích giao diện và sự tiện ích so với 1 số bản rom khác nhưng có 1 nhược điểm mà nếu như khắc phục thì sẽ wa ok luôn đó là ko cho phép tất cả phần mềm hay game cài thêm chuyển wa bên thẻ nhớ mà chỉ dc 1 vài cái thôi nên khó lòng cài thêm nhiều game hay phần mềm. Thanks chủ thớt vì những đóng góp cho diễn đàn.
cái phần giao diện mình thấy ko vấn đề gì đâu bạn.bạn quen giao diện nào thì vào phần giao diên==> tuỳ biến giao diện==>biểu tượng==>online biểu tượng tải những icon bạn thích là ok.phần tuỳ biến này có đủ các loại bạn xem lại xem nhé.

ngoclovepx

phần mềm chuyển qua thẻ nhớ thì hấu như mấy pm chiếm nhiều dung lượng điều chuyển được...chỉ có mấy cái dung lượng nhỏ mới ko chuyển thuj...mình dùng t mobile nên thấy còn trống cũng nhiều...512mb chắc cũng ko đến nỗi ko đủ...mói chung như vậy là quá tốt đối với một điện thoại không phải gốc là android

Rexmarshall

Các bác ơi cứu em với. Tình hình là đang dùng con HD2, nghe xong cú điện thoại, tắt máy, cất vào túi quần. 10 phút sau có cuộc gọi đến, mở ra thì không kéo cảm ứng xuống được. Các bác cứu em với. có phải bị hư cảm ứng rồi không? không bị rơi gì cà. Đang dùng V.35.

Trên tinh thần là thay cảm ứng rồi đó bác, trước em cũng bị y chang, để tí thì lại cảm ứng được bt, lâu lâu lại lỗi thế, nghe bảo là bệnh của HD2 luôn thì phải.

manhktqd

Active Member
Mình dùng kernel R14, ghi âm thấy giọng mình to mà bên kia nghe rất bé, chuyển về R13_callrec thì ổn. Chỉ là đêm hôm gọi cho tổng đài thử chứ chưa thử gọi cho bạn bè.