• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

biachomchom

có bác nào bị lỗi giống em là sau 1 thời gian sử dụng thì máy thỉnh thoảng đang chạy lại bị treo rồi tự động khởi động lại không ???
xin các bác chỉ giáo

langthang262

Mình mới up miui ice cream sandwich cho S2, cũng đang ổn. Ko biết khi nào thì đến gái già HD2 đây?

Hỏi lại: Cái com.android.slidekich là để làm gì vậy các bác

Mình đính chính lại là bản MIUI ICS đó không phải là bản xịn nhé (Mình đã check với MIUI team)
MIUI team thông báo là phải 1 tháng sau khi có mã nguồn của ICS thì mới có bản MIUI ICS. Trong khi giờ vẫn còn chưa có mã nguồn của ICS (Google còn chưa công khai)

nnq_mm

SSS2 miui 4.0 lỗi từa lưa tè le rồi, chờ hd2 thôi, rõ là S2 ko phù hợp để cook như hd2, hjhj

aligogo

mình upgrade từ V.27 lên V31, dùng MIUI backup để restore, mọi thứ ok. Nhưng khi reboot lại thì toàn bộ apps được restore bị mất hết.
Chỉ giữ được contact & call history. Có ai bị giống vậy ko? chia sẻ với. thanks.

langthang262

mình upgrade từ V.27 lên V31, dùng MIUI backup để restore, mọi thứ ok. Nhưng khi reboot lại thì toàn bộ apps được restore bị mất hết.
Chỉ giữ được contact & call history. Có ai bị giống vậy ko? chia sẻ với. thanks.
Bạn reboot lại lần nữa xem nhé.
Khi khởi động lại máy, khi đến màn hình lockscreen, đợi 1 chút cho điện thoại đọc và tải hết dữ liệu trên thẻ nhớ đã nhé.

langthang262

Bản mới này rất tốt đấy, màu sắc hiển thị rất tốt do Kernel R24 của Tytung.
Mọi người cùng test và cho ý kiến nhé.
Mình thấy con HD2 chạy MIUI còn ngon hơn con SGSII của mình :D

dthungpro

Bản mới này rất tốt đấy, màu sắc hiển thị rất tốt do Kernel R24 của Tytung.
Mọi người cùng test và cho ý kiến nhé.
Mình thấy con HD2 chạy MIUI còn ngon hơn con SGSII của mình :D
bản nào rất tốt vậy bác

vnlaptops

Có bác nào dùng bản 35.1 bị như mình ko ? cài bao nhiêu phần mềm lên, cứ khởi động lại máy là về như mới up rom.
Giúp mình với !

dthungpro

Bản Stable V4.0 hoặc bản V35.1 + Tytung R14.0
mình đã up bản 35.1 nhưng tytung r13,bây giờ flash tytung 14 có cần full wipe ko hay chỉ cần vào recovery flash tytung14 thôi.thank
sao có tới 2 cái tytung vậy bác,mình dùng clk

langthang262

mình đã up bản 35.1 nhưng tytung r13,bây giờ flash tytung 14 có cần full wipe ko hay chỉ cần vào recovery flash tytung14 thôi.thank
sao có tới 2 cái tytung vậy bác,mình dùng clk
Một cái hỗ trợ ghi âm cuộc gọi nhưng có khả năng bị lỗi mic
Một cái không hỗ trợ ghi âm cuộc gọi và ổn định hơn (mình dùng cái này cho ROM của mình)

aligogo

Bạn reboot lại lần nữa xem nhé.
Khi khởi động lại máy, khi đến màn hình lockscreen, đợi 1 chút cho điện thoại đọc và tải hết dữ liệu trên thẻ nhớ đã nhé.

vấn đề ko phải nằm ở đây bạn ạ. Mình thử load lại ROM, sau khi khởi động lần đầu tiên, reboot lại thì những app như Map, Place mặc định trong ROM cũng bị mất luôn. Cài app mới thì sau khi reboot cũng mất. thử bản V4.0 cũng vậy. Giờ đang wipe lại và cài 35.1 xem sao.

langthang262

vấn đề ko phải nằm ở đây bạn ạ. Mình thử load lại ROM, sau khi khởi động lần đầu tiên, reboot lại thì những app như Map, Place mặc định trong ROM cũng bị mất luôn. Cài app mới thì sau khi reboot cũng mất. thử bản V4.0 cũng vậy. Giờ đang wipe lại và cài 35.1 xem sao.
Vậy thì cần kiểm tra lại thẻ nhớ nhé.
Bạn có phân vùng EXT không?
Thử format và phân vùng lại xem nhé.
Rất nhiều lỗi phát sinh là do thẻ nhớ đấy.