• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

thanhtbv

mình tẽt qua tất cả các bản của bác langthang từ miui froy đến ginger và hiện tại dừng ở 4.0.mình cũng chắc nhiều người đang chờ bác lang thang hoàn thiện sớm đấy

Bạn tắt hết ứng dụng đang chạy đi và tháo pin để tầm 5' rồi sạc sẽ hết nóng lần sau sẽ hết.trong lúc sạc đừng nghịch nhé,mình cũng đag dùng bản đó, lúc đầu cũng vậy.

daoduyngoc

Bạn tắt hết ứng dụng đang chạy đi và tháo pin để tầm 5' rồi sạc sẽ hết nóng lần sau sẽ hết.trong lúc sạc đừng nghịch nhé,mình cũng đag dùng bản đó, lúc đầu cũng vậy.

thanks bác.em thử liền.em là chỉ muốn đẹp ,mượt, ổn định ko lỗi... ,nên mới theo bản này mà

Chỉnh sửa cuối:

xfile2208

thanks bác.em thử liền.em là chỉ muốn đẹp ,mượt, ổn định ko lỗi... ,nên mới theo bản này mà

Nếu thật sự bạn muốn đẹp, ổn định, mươt, không dính lỗi, pin tiết kiệm thì bạn dùng miui 1.3.18 bản final Android 2.2,

ongbom

Nếu thật sự bạn muốn đẹp, ổn định, mươt, không dính lỗi, pin tiết kiệm thì bạn dùng miui 1.3.18 bản final Android 2.2,
Cụ thể đi bác ơi. Cho em link dowload luôn bản nào bác thấy dùng ổn định nhất. Đợt này e đi công tác nên cần bản ổn định chứ không dám thử nghiệm nữa. Bản 5.1 cua bác @langthang em dùng 3G chỉ vào được 1 lúc đầu thôi sau đó không vào được internet nữa. Wifi ok. Nhưng 1 số chương trình không chạy được chác do không tương thích android 2.3
thank bác.

xfile2208

Cụ thể đi bác ơi. Cho em link dowload luôn bản nào bác thấy dùng ổn định nhất. Đợt này e đi công tác nên cần bản ổn định chứ không dám thử nghiệm nữa. Bản 5.1 cua bác @langthang em dùng 3G chỉ vào được 1 lúc đầu thôi sau đó không vào được internet nữa. Wifi ok. Nhưng 1 số chương trình không chạy được chác do không tương thích android 2.3
thank bác.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?122132-26-MAR-NDT-MIUI-ROM-Series-Version-4.0-(English)-by-Langthang262&p=1621144#post1621144
Bản này ko phải v4.0 của bánh gừng đâu nhé, cũng là do pác langthang build, có khi bạn cài rồi nhưng chưa ưng ý, cá nhân mình thấy đây là bản final rùi

ongbom

http://www.pdaviet.net/showthread.php?122132-26-MAR-NDT-MIUI-ROM-Series-Version-4.0-(English)-by-Langthang262&p=1621144#post1621144
Bản này ko phải v4.0 của bánh gừng đâu nhé, cũng là do pác langthang build, có khi bạn cài rồi nhưng chưa ưng ý, cá nhân mình thấy đây là bản final rùi
Bác ơi V4 luôn à? Bản này k có cLK nhỉ. Đúng là nó ổn định và tương thích tốt với các chương trình cũ thì Bác @langthang làm hộ bản này cLK với. Em khoái nhất cKL là tắt máy sạc được. Trước đây dùng MAGLDR hết pin giữa chừng cắm sạc toàn treo máy làm máy nóng ran (sót ơi là sót). Em dùng bản 5.1 hay bị treo máy, nhiệt độ lúc nào cũng báo khoảng 35-37 độ (cao quá nhỉ).
Thank

daoduyngoc

chính xác là bản đó lúc nào cũng có trong thẻ nhớ của em.còn bản bánh gừng này chỉ cần fix nốt vài lỗi thì quá tuyệt luôn.
TEST VÀ CHỜ

Chỉnh sửa cuối:

txdv84

Dùng 5.1 được 2 hôm thì bị lỗi hơi nhiều. Máy đang cắm sạc tự nhiên nóng ran lên và bị đơ luôn, lại phải chọc đít khởi động lại, hic.

donghai06

Nhiều bạn dùng v5.1 bị lỗi ứng dụng nhiều. Không biết sao!? mình chưa bị lỗi nào đáng kể. Cảm giác của mình là bản nầy tốt hơn v4.0 nhiều thứ: boot nhanh hơn, chạy nhẹ nhàng hơn, ram nhiều hơn, đặc biệt dòng tiêu thụ khi nghỉ ít hơn có lúc xuống 3mA! và máy không bị nóng, độ ổn định ít bị FC hơn bản v4.0...
Mình mới test hơn 24g có lẽ phải cần thêm thời gian nhưng hiện giờ mình rất thích bản v5.1 nầy. - Vài suy nghĩ muốn nói với các bạn!!!

hgiang0101

máy mình bị hiện tượng khi ấn và giữ phím end để tắt hoặc khởi động máy thì màn hình cảm ứng bị đơ luôn, nhưng các phím cứng vẫn bấm đc bình thường, vậy là sao nhỉ

ongbom

Còn mình dùng bản cLK thì sạc được khi tắt máy nhưng bật máy thì được 1 lúc thì treo máy.

donghai06

Các bạn sạc pin máy bị nóng theo mình là do chế độ kiểm soát CPU đang đặt ở mức cao khi sạc điều nầy làm cho máy nóng. Mình phát hiện điều nầy là do dòng sạc của máy mình không đạt được mức cao(khoảng 825mA) khi sử dụng bản V5.1 nầy. Mình đã điều chỉnh lại và máy không bị nóng nhiều và sạc nhanh hơn.
Để kiểm tra và điều chỉnh, sử dụng Process Monitor Widget (trên Market). Install và chạy Process Monitor, nhấn vào thanh ngang CPU màu xanh để chuyển qua Process Monitor-CPU rồi chỉnh Governor: interractive thành Governor: ondemand - xong.
Chỉ thế thôi thì máy sạc nhanh và chạy không bị nóng mà vẫn đạt được tốc độ xử lý!
Các bạn thử xem!