• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

bobby09120

tự nhiên mí bản 35 lại thấy máy bị đơ đơ làm sao đang phải task29 cài bản 36 xem sao vậy thank bác langthang nhìu lại vọc vạch thoai
vãi chưa dow được roài làm sao giờ nhỉ bác nào hảo tâm up mediafire hộ em cái MAGLD nhé ah

manhktqd

Active Member
hehe, bên XDA bản rom của 3dark chạy trên SD bị FC khi zoom trên Browser mặc định của máy. Em quay sang bản Stable v4.0 của bác langthang thử cũng bị. Nhưng may cái là em dùng opera nên zoom chẳng sao cả.

naikaxu

Anh em nào cho mình hỏi, mình xài v35 pin báo hết nhưng mình cắm sạc vào thì máy báo đang sạc, đèn sạc sáng, nhưng pin thì cứ tụt hoài, làm mọi cách rồi mà nó vẫn ko nạp pin vào được, ai biết chỉ dùm nha! thanks mọi người!

bobby09120

ac ac lại được chính chủ thớt thank mới máu hé hé đúng là cái văn hóa thank thật là khó nói chẳng mất gì chỉ click cái xong cái mà cảm thấy vui vui

nnq_mm

- bản 36 sao mình nhấn giữ nút home không hiện ra recent apps nữa phải ko các bạn, mình bấm ko thấy hiện ra?

- cái SideKick.apk để làm gì vậy mấy bạn

langthang262

- bản 36 sao mình nhấn giữ nút home không hiện ra recent apps nữa phải ko các bạn, mình bấm ko thấy hiện ra?

- cái SideKick.apk để làm gì vậy mấy bạn
1. Mình thử vẫn thấy hoạt động bình thường mà bạn
2. Cái SideKick.apk thực hiện chức năng tìm kiếm, giống như widget tìm kiếm trên Desktop ấy (Tìm kiếm trong ROM, tìm kiếm trên Internet và cho phép lựa chọn tìm kiếm Google, Bing ....)

vnlaptops

Có bác nào dùng bản 35.1 bị như mình ko ? cài bao nhiêu phần mềm lên, cứ khởi động lại máy là về như mới up rom.
Giúp mình với !

Mình cài tiếp bản 36 vẫn bị tình trạng trên. Giúp mình với ! Thank

tienden

Mình cũng bị tình trạng thế, nhưng reboot lại lần nữa là được, nhưng phải add lại các widget trên màn hình home :D
Mình xài widget khi reboot lại là mất hết, bản 35, 36 thấy bị lỗi này, có phân vũng EXT tren thẻ nhớ phải khổi động 2 lần mới hiện chương trình lên

amateur_no1

stable v4 của bác chẳng down được bằng link nào cả, ko có mirro nào dể down hơn hả bác? thanks for sharing

hoanbeck

Mình xài widget khi reboot lại là mất hết, bản 35, 36 thấy bị lỗi này, có phân vũng EXT tren thẻ nhớ phải khổi động 2 lần mới hiện chương trình lên

Chắc là do thẻ nhớ??? bạn thử format lại thẻ rồi chia ext xem còn bị không??? :|

tinalove89

Mình có ít feedback về rom của Mr langthang như sau:
+từ V3x đến V36 này, mặc dù đã task29 trước khi cài rom. Nhưng khi bắt máy mà số Viettel thì bị nổ 1 cái bum điếc cả tai rồi mới nghe được. (Mình đang xài Vina) ko biết có ai bị giống mình ko. Nhưng lỗi này ko hề xuất hiện trong rom NDT CM7 và trong wp7 or 6.5. Nên mình loại trừ khả năng tại máy or tại sóng. Còn chất lượng cuộc gọi thì rất tốt.

+Wifi bản này bắt mạnh hơn NDT CM7. Cùng một vị trí, 1 cục wireless mà MIUI bắt được và chạy tốt còn CM7 thì không (test trên cùng 1 máy luôn nha, và cả 2 bản rom mới nhất 10 - Nov).

Anyway, cám ơn Mr langthang đã cook rom cho AE. Chúc bác sức khỏe và thành đạt.