• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

nhtlquan

Cho em hỏi tý là, em có cái thẻ 16GB class 2, hôm qua em có chia thẻ bang recocery partion 1GB, rồi flash vs thông số là 6/295/8, em cài bản Sensation_xl_v2.3_EU&Tmobile trên XDA. Cho em hỏi là sau này nếu em muốn cái ROM MIUI của bác langthang thì có cần xoá partion không và có cần chia lại thẻ hay là cứ để đấy với tông số như trên. Nếu em đã chia thẻ thì khi cài bản RUNNYMEDE 1.05.401.4 R2 SENSE 3.5 [V1.9] thì nên cài bản EU hay bản Tmous. Tóm lại là với cách chia thẻ và thông số trên thì em có the cài tất cả các bản ROM cho HD2 mà không cần chia lại dk không?

hoanbeck

Không hiểu sao dùng bản 35, 36 của bác langthang toàn bị reboot là mất hết apps vs widget trên màn hình, phải reboot lần nữa lại mới hiện lên apps nhưng phải add lại widget :( cài lại đủ kiểu vẫn bị. Tưởng do thẻ nhớ nên thử chuyển sang bản MIUI khác thì lại không bị, chả hiểu sao nữa :D

dragulia1

Sao bản 36.1 mình cài bị lỗi font dấu . thành dấu hỏi nhỉ? Có cách nào khắc phục không?

aligogo

Không hiểu sao dùng bản 35, 36 của bác langthang toàn bị reboot là mất hết apps vs widget trên màn hình, phải reboot lần nữa lại mới hiện lên apps nhưng phải add lại widget :( cài lại đủ kiểu vẫn bị. Tưởng do thẻ nhớ nên thử chuyển sang bản MIUI khác thì lại không bị, chả hiểu sao nữa :D

lúc trước mình cũng bị vậy, có ROM bị, ROM ko. làm theo lời bác langthang chỉ, format, partition lại SD card thì ok.

concuarangme

có thể do thẻ nhớ có vấn đề, vì mình sử dụng bản Rom này k bị, đã thử reboot nhìu lần kết wả vẫn bình thường.

Sao bản 36.1 mình cài bị lỗi font dấu . thành dấu hỏi nhỉ? Có cách nào khắc phục không?

Tôi cũng bị vậy.

sử dụng Font khác là hết, setting > theme > customize > font > sử dụng font có sẵn or download online/trên diễn dàn

badboy_vn2007

Các Bác cho em hỏi 1 câu hơi gà tí (vì mới tập tành HD2 mà) : Rom này up cho HD2-Tmobile đc không ạ ??? (Xin mấy Bác chém nhẹ !!!) X_X

nnq_mm

Cho em hỏi tý là, em có cái thẻ 16GB class 2, hôm qua em có chia thẻ bang recocery partion 1GB, rồi flash vs thông số là 6/295/8, em cài bản Sensation_xl_v2.3_EU&Tmobile trên XDA. Cho em hỏi là sau này nếu em muốn cái ROM MIUI của bác langthang thì có cần xoá partion không và có cần chia lại thẻ hay là cứ để đấy với tông số như trên. Nếu em đã chia thẻ thì khi cài bản RUNNYMEDE 1.05.401.4 R2 SENSE 3.5 [V1.9] thì nên cài bản EU hay bản Tmous. Tóm lại là với cách chia thẻ và thông số trên thì em có the cài tất cả các bản ROM cho HD2 mà không cần chia lại dk không?

Thực ra với miui, chia thẻ thì phần đó chỉ chứa app, rất nhiều thứ linh tinh khác vẫn nằm trên máy. giả sử bạn cài khoảng 100app hay game, mỗi app khoảng 3mb thì chỉ cần chia 512 là đủ, chia 1gb hơi phí vì chắc chắn ko dùng hết. cho dù bạn có thể chia thành 4bg nhưng cũng không đảm bảo rằng bạn đủ bộ nhớ nếu các app bạn cài vào sử dụng nhiều dung lượng của máy (nhớ là apk thì nằm trên phần data ext của thẻ, còn thứ khác vẫn nằm trên máy)

miui chỉ cần recover 150mb là đủ, nên ko có thẻ vẫn chạy được chứ ko như sensen, vì rom sense dung lượng vượt quá bộ nhớ của máy nên mới cần thẻ để chứa các phần khác của hdh, miui thì ko

sau này cài lại rom chỉ cần format lại phần thẻ đã chia trong recover, ko phải chia lại

với miui, để cho nó ổn định thì mình khuyên ko nên chia thẻ, còn nếu nhu cầu app, game nhiều quá thì có thể chuyển nó sang thẻ bằng chính hệ điều hành 2.3. Chứ nhiều khi app thì nằm trên sd-ext, còn data của app vừa nằm trên nand, vừa nằm trên thẻ thì thật là lởm khởm

ranmoi

Máy mình LEO512. Khi vừa cài vào là báo thông báo FC ngay lần khởi động đầu tiên. Sau khi vọc thời gian 1h thì trình nhắn tin bị lỗi FC (Không cài chương trình nt nào khác) Nhấn FC thì lỗi này không tắt luôn mà cứ xuất hiện liên tục. Không có cách nào khác để tắt đành chọt "đít" hoặc tháo PIN. Hôm trước mình cài bản 34 cũng bị giống thế này. Lần này mình đã task và cài từ đầu luôn. Có ai bị như thế này không?

hanthienvu

Máy mình LEO512. Khi vừa cài vào là báo thông báo FC ngay lần khởi động đầu tiên. Sau khi vọc thời gian 1h thì trình nhắn tin bị lỗi FC (Không cài chương trình nt nào khác) Nhấn FC thì lỗi này không tắt luôn mà cứ xuất hiện liên tục. Không có cách nào khác để tắt đành chọt "đít" hoặc tháo PIN. Hôm trước mình cài bản 34 cũng bị giống thế này. Lần này mình đã task và cài từ đầu luôn. Có ai bị như thế này không?

Mình bị y như bạn luôn nè, rom này sài rất tốt, mỗi tội leo 512 FC liên tục, viết cái tin nhắn thiệt dài chưa kịp gửi là nó bị, bực muốn chết luôn

khatc

Mình bị y như bạn luôn nè, rom này sài rất tốt, mỗi tội leo 512 FC liên tục, viết cái tin nhắn thiệt dài chưa kịp gửi là nó bị, bực muốn chết luôn
Bạn xem phần mềm nào bị FC, rồi unintall nó đi là hết.
Nếu thấy PM đó cần thiết thì cài lại.

tienden

Bác Langthang có thể làm thêm cái hardkey ảo luôn thường trực như thế này được ko? như thế thì sẽ rất tiện lợi

Chỉnh sửa cuối:

chuongconan

Bác nào pro giúp e với, e vừa mới đổi từ N1 sang hd2, up thử android nhưng đến đoạn MAGLDR thì nó dừng lại ở chế độ bo0t và ko làm sao có thể thoát ra được, đi cũng ko được mà lùi cũng ko xong.....hic e phải làm thế nào bây giờ?