• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

khatc

Bác Langthang có thể làm thêm cái hardkey ảo luôn thường trực như thế này được ko? như thế thì sẽ rất tiện lợi

Harkey ảo ở đâu có hay vậy bác.

tienden

Bác nào pro giúp e với, e vừa mới đổi từ N1 sang hd2, up thử android nhưng đến đoạn MAGLDR thì nó dừng lại ở chế độ bo0t và ko làm sao có thể thoát ra được, đi cũng ko được mà lùi cũng ko xong.....hic e phải làm thế nào bây giờ?
NÊU RÕ TÍ ĐI BẠN, MÌNH CHƯA HIỂU LẮM, NẾU Ở HCM ĐEM QUA MÌNH LÀM GIÚP CHO, MÌNH Ở BÌNH THẠNH

tienden

Harkey ảo ở đâu có hay vậy bác.
ý tưởng thôi, có nhiều phần mềm làm hardkey ảo nhưng không có cái nào làm được như thế này, mình chỉ hỏi bác langthang có thể làm như thế luôn ko thôi

biniube

ý tưởng thôi, có nhiều phần mềm làm hardkey ảo nhưng không có cái nào làm được như thế này, mình chỉ hỏi bác langthang có thể làm như thế luôn ko thôi

mình cũng mún hỏi bác langthang như thế. vì các phím cứng của HD2 khi ấn vào (khi đang khóa màn hình) đều bật sáng màn hình lên, như thế hơi bất tiện nếu như bị chạm trong túi quần, mau hết pin. chưa kể ở một số theme lockscreen, double click vào đồng hồ thì nó hiện lên trình chơi nhạc. có lần e đút đt vào túi quần k bít chạm thế nào, nhạc phát ra mà k hề bít là từ máy của mình nữa. hixhix. mong bác langthang ngiên cứu vấn đề này giúp.

ngoclovepx

Mình có thắc mắc cái zụ tắt màn hình...mình đang chơi game NFS thì tắt màn hình sau 30s...không biết sao để như bình thường...lúc trước chơi bình thường đâu có tắt

tienden

Mình có thắc mắc cái zụ tắt màn hình...mình đang chơi game NFS thì tắt màn hình sau 30s...không biết sao để như bình thường...lúc trước chơi bình thường đâu có tắt
mình cũng bị lỗi này, rom sense không bị

ngoclovepx

Chính xác lỗi này khi lướt web cũng thế....đang đọc tin tự nhiên...đen thùi lùi...ức chế lắm

àh còn lỗi hiển thị phông nữa...dấu hiển thị không đúng...đọc tin tức rất khó hjx...có khi hiểu thành nghĩa khác thì khổ

thangdutoan

Mình vừa cài bản slate 4.0
Mọi thứ đều tương đối ổn, chỉ có điều khi vào lịch thì chương trình luôn đòi kết nối với tài khoản Gmail.
Khi tạo sự kiện mới thì chương trình cứ hiện bảng đang kết nối gì đó và không thể tạo được.
Các bác hướng dẫn cách khắc phục giùm với.
Trong thời gian chờ đợi, mình đã trở về bản 2.2 rồi. Bản đó mình thấy rất ổn định. Một lần nữa cảm ơn bác langthang

khatc

Cái này là do font Roboto của ICS, bản V37 sẽ bỏ đi :)

Thật sự mà nói các bản Rom của Bác rất tuyệt. Nhưng theo ý tôi nghĩ, do HD2 mà hình bị tối (đặc biệt ra ngoài trời) nên nếu được phông nên sáng một tý thì ngon hơn (lúc này các bản sau phông hơi tối).
Một lần nữa cám ơn bác rất nhiều.

concuarangme

Thật sự mà nói các bản Rom của Bác rất tuyệt. Nhưng theo ý tôi nghĩ, do HD2 mà hình bị tối (đặc biệt ra ngoài trời) nên nếu được phông nên sáng một tý thì ngon hơn (lúc này các bản sau phông hơi tối).
Một lần nữa cám ơn bác rất nhiều.

phong nền sáng hơn thì bạn thay theme khác or thay wallpaper sẽ được, để sáng hơn thì bạn nên tăng độ sáng màn hình lên, nhưng việc này đồng nghĩa pin sẽ mau hết hơn :)

bobby09120

mãi chưa dow được rapid8 báo ip dang dow mà chẳng thấy đâu bác nào up phát lên mediafire hộ em cái đang máu chiến quá

tienden

em thấy rom cúa Galaxy s có 3 cái phím ảo nằm thường trực phía dưới sao HD2 ko làm giống như vậy để phím cứng khỏi hư? Bác Langthang262 có làm được như thế không?

em thấy rom cúa Galaxy s có 3 cái phím ảo nằm thường trực phía dưới sao HD2 ko làm giống như vậy để phím cứng khỏi hư? Bác Langthang262 có làm được như thế không?
Phiên bản rom Android IceCreamSanwitch v4.0 mới có 3 phím ảo đó nhé.

biniube

hix có bác nào down đc v37 chưa up lên mediafire hộ e cái. chả hiểu hnay mạng sao mà rapid8 mãi vẫn k down đc