• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

nnq_mm

hít hà, chưa kịp tải xong 5.2 multilang đã có hàng bản vi, đang chờ magldr vì ko xài mec clk

donghai06

Cảm nhận đầu tiên bản V5.2.
Boot nhanh hơn bản 5.1 một tí; có Wallpaper đẹp; không còn chữ Trung Quốc trên Icon; cảm giác chạy nhẹ, mượt, nhanh hơn; quay phim có tiếng; dòng sạc khi Pin (tình trạng pin khoảng 50%) đạt 825mA có nghĩa là khi sạc máy không bị nóng... - Tạm thời như vậy, sẽ test tiếp.
Cảm ơn công sức của Langthang262!

nnq_mm

Bác kiểm tra lại giúp, megaupload báo "File bạn đang cố truy cập hiện chưa có. Xin thử lại sau."
ĐÃ NGON, NHANH NHẨU ĐOẢNG

bác down ở DEPOSITEFILE ấy.em đang down nè
mega em tải được tầm 220kb/s, deposite tải chậm lắm, bác tải được bao nhiêu?

Khiếp, giờ này còn 39 bác ăn nằm ở đây, các con nghiện hd2 miui by ndt nghiện nặng lắm rồi

Chỉnh sửa cuối:

dungchay

Cho mình hỏi V5.2 Multilang dùng CWR thì Partition layout như nào vậy? cho mình thông số Flash.cfg với :D

PS: HD2 EU

nnq_mm

Cho mình hỏi V5.2 Multilang dùng CWR thì Partition layout như nào vậy? cho mình thông số Flash.cfg với :D

PS: HD2 EU

máy em là 130mb leo, cài 5.2 mutilang bằng cách update, vô tới màn hình khóa rồi lại khởi động lại, tải lại file về cài vẫn vậy, cứ khởi động lại hoài
tải bản 5.2 tiếng việt cài vào ngon vô tư

dungchay

máy em là 130mb leo, cài 5.2 mutilang bằng cách update, vô tới màn hình khóa rồi lại khởi động lại, tải lại file về cài vẫn vậy, cứ khởi động lại hoài
tải bản 5.2 tiếng việt cài vào ngon vô tư

Bạn ghi cụ thể thông số bên trong file Flash.cfg 130Mb của bạn được ko?

daoduyngoc

ĐÃ NGON, NHANH NHẨU ĐOẢNG

mega em tải được tầm 220kb/s, deposite tải chậm lắm, bác tải được bao nhiêu?

Khiếp, giờ này còn 39 bác ăn nằm ở đây, các con nghiện hd2 miui by ndt nghiện nặng lắm rồi

giữa chừng đứt đoạn luôn bác ợ.đang down lại băng mega 200kb/s

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

Bạn ghi cụ thể thông số bên trong file Flash.cfg 130Mb của bạn được ko?

Từ lúc xài ginger miui tới giờ nên không nhớ nữa, xóa rồi, là bản cwm mới nhất của langthang ở bài 2, mọi cái để mặc định, chỉ sửa lại thành 130 thôi (mặc định langthang để 120)

Bản Recovery 3.0.2.4 mới nhất:
http://www.mediafire.com/?f81pamq6fbjmtw5

Em toàn update thôi chứ ko cài mới vì app và data quá trời, ngại cài lại lắm

các bản mod của lang thang từ 2.2 tới giờ update chỉ thấy lỗi vặt do app hoặc theme gây ra thôi, còn lại tương thích cực tốt, ko như mấy bản khác mỗi lần up rom phải xử lý 1 đống lỗi không phải lỗi của bản rom mà là lỗi tương thích

ngay cả khi up lại cwm mới, em cũng dùng chức năng restore của cwm, mọi thứ ngon lành không phải cài lại app và setting 1 đống nữa, tóm lại là dễ như update 1 app vậy

Chỉnh sửa cuối:

daoduyngoc

hình như em sẽ dừng lại ở bản này hơi bị lâu.......................hi vọng.......

dungchay

Từ lúc xài ginger miui tới giờ nên không nhớ nữa, xóa rồi, là bản cwm mới nhất của langthang ở bài 2, mọi cái để mặc định, chỉ sửa lại thành 130 thôi (mặc định langthang để 120)

Bản Recovery 3.0.2.4 mới nhất:
http://www.mediafire.com/?f81pamq6fbjmtw5

Em toàn update thôi chứ ko cài mới vì app và data quá trời, ngại cài lại lắm

các bản mod của lang thang từ 2.2 tới giờ update chỉ thấy lỗi vặt do app hoặc theme gây ra thôi, còn lại tương thích cực tốt, ko như mấy bản khác mỗi lần up rom phải xử lý 1 đống lỗi không phải lỗi của bản rom mà là lỗi tương thích

ngay cả khi up lại cwm mới, em cũng dùng chức năng restore của cwm, mọi thứ ngon lành không phải cài lại app và setting 1 đống nữa, tóm lại là dễ như update 1 app vậy

Ok bạn. Mình chiến luôn Đây... hehe, mai đi làm có rom mới để nghịch, đã quá =p~

BboyRong

vừa up xong nhận xét ban đầu là chưa thấy lỗi lầm j..fons chữ tiếng việt đẹp hơn...
bác LANGTHANG có thể thay cái giao diện tin nhắn khác ko?. vì e ko thích cái giao diện Tin Nhắn mới này vì không tùy chỉnh đc fons chữ tin nhắn to hơn và thay mầu chữ, chèn ảnh làm phong tin nhắn..nhưng tức nhất là khi có tin nhắn đến ở chế độ của sổ muốn tắt chuông đi ko tắt đc..bản cũ chỉ cần kéo thanh thông báo xuống là tắt chuông...