• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

phamkham

Bản 5.2 Multi bị lỗi Bluetooth ,không thể gửi được file!!!có ai.có cách jải quyết kô?

langthang262

ok. nhung sao app 2sd không chuyển được bác?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

sao mình tải về theme Ancola66 PDAVIET.NET nhưng không nhận đó bác. hay tại nó có đuôi .mtz

ROM tích hợp sẵn A2SD rồi mà
Theme thì copy vào thư mục /MIUI/theme trên thẻ nhớ, rồi mở Theme Manager ra là thấy

thanhduc_iit

Em úp bản 5.2 rùi, nhưng ko mún đồng hồ kim mà muốn đồng hồ số có thời tiết thì làm sao các bác?;;)

thedung

bản này mình nói thật chứ ko đc mượt lắm mấy ngừoi kêu rồi, thật đó

bacmeogia1

e đã thử cài bản recovery khác nhưng mà vẫn k cài đc.máy vẫn bị đơ ở màn hình htc.pác chỉ đường đi cho e với.:((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

mình cũng chon là 150 rùi.nhưng khi chạy máy cũng vẫn bị đơ ở màn hình htc.hix.

Chỉnh sửa cuối:

hoabn

bác nào cho e hỏi,e cài fancy widget rồi làm cách nào để nó iện lên màn hinh chính vậy

ngocgioi1986

bác nào cho e hỏi,e cài fancy widget rồi làm cách nào để nó iện lên màn hinh chính vậy

Bạn này chắc chưa sài Android, Bạn ấn giữ ở màn hình, chọn Add Widget và chọn Wedget đồng hồ là đc.

daoduyngoc

đến giờ thì thấy V5.2 TỐC ĐỘ KHỞI ĐỘNG NHANH HƠN, MƯỢT MÀ,KO CÓ FC VÀ RẤT ĐẸP.......
THANH SỜ BÁC LANGTHANG

tuanlia

hix ko hiểu sao bắt đầu cài từ bản 4.2 trở lên là liên tục bị FC ( the process android.process.acore has stopped unexpectedly. Please try again ). bác langthang kíu mình với . thanks bác

ongbom

hix ko hiểu sao bắt đầu cài từ bản 4.2 trở lên là liên tục bị FC ( the process android.process.acore has stopped unexpectedly. Please try again ). bác langthang kíu mình với . thanks bác
Bạn đừng cài đè. Cài mới là không bị đâu.
Bản V5 cLK đúng là cảm ứng không mượt. Bị một số lỗi không tương thích với chương trình cũ. Chại Vietmap bị treo máy. Sạc bặt máy cũng bị treo nếu để màn hình tắt.
bản này HD2 NDT GINGER ROM Version 5.0 chạy ổn định hơn tương thích chương trình tốt hơn nhưng cũng không chạy được VietMap

BboyRong

Từ khi up bản 4.0 đến bản 5.2 máy mình sạc rất lâu 7tiếng mà vẫn chưa đầy,lúc sạc máy rất nóng khoảng 37độ..chơi game xem video 1tí cũng nóng...có ai bị như mình ko và có ai biết cách fix lỗi này ko

tuanlia

Bạn đừng cài đè. Cài mới là không bị đâu.
Bản V5 cLK đúng là cảm ứng không mượt. Bị một số lỗi không tương thích với chương trình cũ. Chại Vietmap bị treo máy. Sạc bặt máy cũng bị treo nếu để màn hình tắt.
bản này HD2 NDT GINGER ROM Version 5.0 chạy ổn định hơn tương thích chương trình tốt hơn nhưng cũng không chạy được VietMap

Cám ơn bác, mình đã làm như bác nói và chạy tốt rồi. tiếp tục vọc thôi ....

nnq_mm

Các bản miui càng mới càng lộ khuyết điểm driver phần đồ họa, chạy các game kém hẳn so với các bản khác (sense)
các bác có thấy vậy không? mong rằng đó chỉ là cảm quan