• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

maximum

minh dung thay on dinh pin ko hao nhieu , chi co dang thac mac la map, va latiude ko thay dau ca ( sorry dang sai tren ipad nen ko co TV)

hoangvud4

sao e vẫn k cài đc nhỉ.e cũng đã task lại máy.chạy recovery 150M,nhưng cài xong máy vẫn bị đơ ở màn hình khởi động.hix.thế là sao nhỉ...

bạn cũng bị như vậy hả.tui cũng thế nè.nhưng chưa biết cách khắc phục.hix
Bác chuyển 150Mb thành 180MB thử xem, nhiều khi do bộ nhớ ko đủ nên nó bị đơ đấy.

Azzura

minh dung thay on dinh pin ko hao nhieu , chi co dang thac mac la map, va latiude ko thay dau ca ( sorry dang sai tren ipad nen ko co TV)

Có phần mềm lap và latitude mà bạn, cài sẵn trong rom rồi mà :D
Rom mượt, ngon ^^
Camera quay có tiếng rồi, nhưng hơi giật thì phải :(

xemtynhi

thực sự là rất hài lòng với bản miui 5.2 , mỗi tội sạc pin máy nóng quá mức hic, nên là k giám dùng nữa mặc dù rất thick , có cách nào Fix lỗi sạc pin này k mọi người , hoặc còn bản nào khác dùng k nóng máy k ?

Azzura

thực sự là rất hài lòng với bản miui 5.2 , mỗi tội sạc pin máy nóng quá mức hic, nên là k giám dùng nữa mặc dù rất thick , có cách nào Fix lỗi sạc pin này k mọi người , hoặc còn bản nào khác dùng k nóng máy k ?

Mình sạc có sao đâu nhỉ ???

lehung1108

bác đọc kỹ bài 1 của chủ thớt có dạy fix lỗi đấy...

Thanks bác nhưng cái đó mình cũng đã làm rồi nhưng vẫn ko được nên mới post câu hỏi. Không biết còn phải chỉnh thông số j nữa không.

ongbom

Các bản miui càng mới càng lộ khuyết điểm driver phần đồ họa, chạy các game kém hẳn so với các bản khác (sense)
các bác có thấy vậy không? mong rằng đó chỉ là cảm quan

Đúng rồi chạy Quadrant đến phần 3D toàn màn hình tối thui thôi.
Không dùng được VietMapX3A (không biết do lỗi đồ họa hay không bắt được GPS nữa).
Sạc nóng, nhiều khi bị treo máy nhất là khi đang sạc mà nghịc ngợm j đấy. Phải tháo pin để mấy phút mới khởi động lại được.
Được cái ưu điểm khởi động nhanh màn hình mượt.
Mãi không có bản ổn định để dùng.

Chỉnh sửa cuối:

khatc

Đúng rồi chạy Quadrant đến phần 3D toàn màn hình tối thui thôi.
Không dùng được VietMapX3A (không biết do lỗi đồ họa hay không bắt được GPS nữa).
Sạc nóng, nhiều khi bị treo máy phải tháo pin để mấy phút mới khởi động lại được.
Được cái ưu điểm khởi động nhanh màn hình mượt.
Mãi không có bản ổn định để dùng.

Máy mình (HD2 thường)vâxn chay được VietMapX3A.
Máy chạy ổn, khởi động nhanh.
Nhưng chuông hơi bé (không tiện khi đi ngoài đường)
Sạc rất lâu, không biết tại sao?

dinhviethunghp

Mình chạy bản này thấy không vấn đề gì ngoài việc chụp ảnh và quay phim hơi kém. Vietmap X3A dùng bình thường, chuông to, âm to. Nói chung đều ổn. Ngoài ra, thời gian của weather wiget thỉnh thoảng hơi trễ so với thời gian thực. Máy mình Leo 512.

BboyRong

Bác langthang xem lại lỗi sạc lâu và nóng máy khi sạc của ae Tmobile cái..e fomat lại chạy bản miui trung quốc 1.4.8 thì ko bị...e nghĩ là do kernl có vấn đề

thanhduc_iit

Làm sao remove đc mấy cái app đã tích sẳn trong rom ạ;;)
Có mấy cái em ko dùng nên muốn move nó đi

anthony1981

Thanks! Bro oi theo mình thấy Rom của bro ok lắm, nhưng chỉ có 1 điều mình muốn style lock screen trượt ngang qua chứ không muốn trượt xuống...( vì bỏ túi móc ra tra lời luôn ah. Phải làm sao hả bro?