• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

ranmoi

Mỗi ngày đều up Rom hết. Kaka. Bác langthang làm "hư" máy em hihihi. Thanks bác nhiều! Các bản Rom này đều không có FM nhỉ?

txdv84

Bác cho hỏi V9.0 sao cuộc gọi không hiện tên trong danh bạ lên mà toàn hiện số lên vậy?

langthang262

Cập nhật Langpack tiếng Việt trên bài 1 nhé.
Mọi người download về, vào Recovery flash xong rồi khởi động lại để có giao diện tiếng Việt cho bản 9.0

khatc

Đang kiểm tra, lúc bị lúc không.
Khả năng là lỗi từ bản ROM gốc của MIUI China

Máy Em test thấy như thế này:Bản 8, giao diện đẹp, chạy ngon. nhưng:
- Thỉnh thoảng một số PM bị FC
- Khi khởi động lại, nhiều PM không chạy được. Khởi động lại lần nữa thì được.
Mỗi lần khởi động là mất danh bạ, do bị xóa tài khoản.
Bản V9 đang TeSt thấy OK hơn, rất ít gặp các hiện tượng trên. Thỉnh thoảng bị lỗi cuộc gọi ở trên trên nhưng khởi động là hết. Nhưng bị lỗi Không quay phim được dù có khởi động lại rồi. Không biết phải do đụng phải PM khác không nữa.

Chỉnh sửa cuối:

bacmeogia1

Bác langthang ui,e cai 9.0 sao wifi lại bị lỗi hả bác.k chay wifi dc.bác kíu e với.tks pác!

Gago204

V9.0 các icon hiển thị không đều, cái nhỏ cái to bac langthang ơi!

jamesblunt

em mới cài bản 9.0 MAGLDR, và bị lỗi sau: số điện thoại đã có trong danh bạ nhưng khi số đó gọi đến thì không hiện tên đã nhập mà chỉ hiện số ...
các bác có bị tình trạng này không?

Gago204

Cài mới hoàn toàn nhé, cài update có thể bị lỗi trên.
Ngoài ra, chuyển hết về theme mặc định rồi thử lại

e cai moi ma. da xoa het cache cua ban cu di nhung van k dc. Mot loi nua la k vao dc 3G. da flash lai ban 8.0

langthang262

em mới cài bản 9.0 MAGLDR, và bị lỗi sau: số điện thoại đã có trong danh bạ nhưng khi số đó gọi đến thì không hiện tên đã nhập mà chỉ hiện số ...
các bác có bị tình trạng này không?

Lỗi này và lỗi nhắn tin là do danh bạ đó có dạng XXXX-XXX-XXX, còn nếu danh bạ dạng XXXXXXXXX thì OK
Cái này là lỗi của bản MIUI gốc tiếng Trung based Ginger 2.3.4