• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Mình xin hỏi các bạn sau khi cài rom này có bị tình trạng echo khi thực hiện cuộc gọi thoại không vậy?hay là do Radio mình đang cài không phù hợp? radio mình đang sử dụng là 2.15.50.14. Nếu như mình muốn up lại bản radio khác thì mình sẽ thực hiện ra sao mong LangThang chỉ giúp.

Nếu bị thì chỉ bị cuộc gọi đầu tiên thôi

Hỏi bác hoài cũng thấy ngại. Nhưng không hỏi lại không biết làm. Cho con hỏi Flash rom la mình làm như thế nào vậy bác langthang.

ranmoi

CHo mình hỏi làm cách nào xóa những số trùng nhau vậy.Bây giờ contact có cã trăm số trùng nhau mà xóa từng số thì ko biết đến bao giờ

Danh bạ của bạn bị trùng như thế nào? Nếu trùng tên thì vào up danh bạ lên gmail rồi chọn chức năng gộp danh sách trùng. Nếu bị trùng tên và cả số thì chức năng này chỉ giũ lại 1.

lamtuthien

Bác nào chỉ củ thể được không? Em download cLK và MAGLDR. Zip, bỏ vô thẻ nhớ chạy 2 cài vẫn không vào được?:( em hơi gà các bác đừng cười:(). Em tìm rom gốc của nó không thấ đâu. Cảm các bác chỉ giáo

anaconda

Chào các bác Mình up rom 9.0 thành công nhưng root không chạy cho nên không dùng được setcpu và titaniubuckup làm thế nào để rôt vậy hướng dẫn hộ em

Bác langthang có hướng dẫn: "Lỗi này và lỗi nhắn tin là do danh bạ đó có dạng XXXX-XXX-XXX, còn nếu danh bạ dạng XXXXXXXXX thì OK" Mình tạo dang bạ dạng XXXXXXXXX như thế nào vậy bác langthang.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Bác nào chỉ củ thể được không? Em download cLK và MAGLDR. Zip, bỏ vô thẻ nhớ chạy 2 cài vẫn không vào được?:( em hơi gà các bác đừng cười:(). Em tìm rom gốc của nó không thấ đâu. Cảm các bác chỉ giáo

Bạn chỉ cần tải file MAGLDR. Zip chép vào thẻ nhớ. Rồi flash rom là ok rồi.

Chào các bác Mình up rom 9.0 thành công nhưng root không chạy cho nên không dùng được setcpu và titaniubuckup làm thế nào để rôt vậy hướng dẫn hộ em

Bạn xem và làm theo hướng dẫn ở bài một đó. Bác lang thang đã hướng dẫn kỷ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

anaconda

Em làm như bác langthang hướng dẫn nhưng root không hoạt động.jiờ làm sao để root hoạt động đây các bác.em quay về bản 8.0 root vẫn bình thường chỉ có bản này là bị lổi thôi

langthang262

Em làm như bác langthang hướng dẫn nhưng root không hoạt động.jiờ làm sao để root hoạt động đây các bác.em quay về bản 8.0 root vẫn bình thường chỉ có bản này là bị lổi thôi
Máy mình đang dùng vẫn Root bình thường mà

langthang262

Theme a66_MiuIphone_2.3.4_v.3.5 from Ancola66-PDAViet for V9.0&9.1
http://www.mediafire.com/?axa4l4rezupiit6
Screenshot:

xemtynhi

Theme a66_MiuIphone_2.3.4_v.3.5 from Ancola66-PDAViet for V9.0&9.1
http://www.mediafire.com/?axa4l4rezupiit6
Screenshot:

bác langthang ơi , làm sao để làm đc hiệu ứng ntn vậy? , cần phần mềm gì vậy bác , nếu có bác cho em xin file apk hoặc hướng dẫn để cài nhé , híc nhìn thick quá mà chả biết làm sao cài vào máy mình :( hiện mình đang dùng bản miui 9.0
[video=youtube;pMNNCjvxyY8]http://www.youtube.com/watch?v=pMNNCjvxyY8&feature=player_embedded[/video]

hic các bác cho em hỏi cái lỗi mà tự dưng màn hình từ bình thường chuyển sang cái màu tím tím như kiểu phim xquang ý thì là lỗi rom hay lỗi màn hình vậy :-s

nnq_mm

Máy em bản 9 cài google map hoài ko đc, báo lỗi "reseason-8"
lỗi này là lỗi gì vậy mấy bác?

langthang262

Máy em bản 9 cài google map hoài ko đc, báo lỗi "reseason-8"
lỗi này là lỗi gì vậy mấy bác?
Bạn cài trực tiếp hay download trên Maket về.
Thử vào Maket download xem sao, mình vẫn cài bình thường mà

langthang262

bác langthang ơi , làm sao để làm đc hiệu ứng ntn vậy? , cần phần mềm gì vậy bác , nếu có bác cho em xin file apk hoặc hướng dẫn để cài nhé , híc nhìn thick quá mà chả biết làm sao cài vào máy mình :( hiện mình đang dùng bản miui 9.0

Cái này cần chỉnh sửa file framework-res.apk để add thêm hiệu ứng vào.