• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

em vẫn để recover 150M mà.e đã làm đủ mọi cách nhưng mà máy vẫn bị đơ ở màn hình khởi động.bác có thể chỉ bảo thêm cho e đc k.tks bác.

Thử cài lại từ đầu nhé, cài lại cả MAGLDR, Recovery, format thẻ nhớ.
Hôm qua vừa cài hộ 1 bác, đầu tiên làm đủ mọi cách, cứ khởi động lại là treo.
Sau rút thẻ nhớ ra format, phân vùng lại và làm lại thì lại OK.

dragonlc2003

Hix,e cài từ bản 5 đến bản 9, bản nào máy e cũng bi lỗi âm thanh. gọi đc cuộc đầu tiên bị méo tiếng sang đến cuộc thứ 2 bị mất luôn âm thanh, nghe nhạc cũng ko đc luôn. ko biết máy e bị lỗi gì ko. Anh nào biết lỗi ở đâu chỉ giùm e với?

ranmoi

Hix,e cài từ bản 5 đến bản 9, bản nào máy e cũng bi lỗi âm thanh. gọi đc cuộc đầu tiên bị méo tiếng sang đến cuộc thứ 2 bị mất luôn âm thanh, nghe nhạc cũng ko đc luôn. ko biết máy e bị lỗi gì ko. Anh nào biết lỗi ở đâu chỉ giùm e với?

Chắc máy bạn bị gì, chứ mình và mọi người cài có ai bị thế này đâu. Có chăng thì cũng chỉ là lần gọi đầu tiên thôi!

hackbabe

Chỉ cuộc gọi đầu tiên thôi.
Khi bị méo tiếng thì bạn bật loa ngoài cho nó kêu eo éo sau đó bấm nút end call ( phím power cứng ).
Từ lần sau sẽ hết

trantuan1207

Các bác cho em hỏi với, em đang dùng bản 5.1, ngày trước e k dùng chức năng hospot nên không để ý, nhưng bih em muốn dùng chức năng này (để chia sẻ 3g cho em xoom nữa) thì có vẻ nó không hoạt động được. Các thiết bị khác nhận ra có sóng phát nhưng không thể kết nối đc các bác ợ... các bản mới hơn chức năng này có tốt không ạ?
1 cái nữa em chưa hiểu tại sao: Tất cả các ứng dụng em chia vào 5 folder, tự nhiên 1 ngày nhận thấy mất tích 1 folder... k thể hiểu nổi nó chạy đi đâu! các ứng dụng đã cài gom vào thư mục đấy cũng biến mất theo, nhưng vào market/app thì vẫn báo những ứng dụng đó vẫn được cài (nghĩa là chưa bị xóa)... nên bih mỗi lần mở ứng dụng em phải vào market rồi mở ra, mất tgian quá T__T

bacmeogia1

hix,e đã làm đúng như bác chỉ bảo.nhưng đáng buồn thay máy e k hiểu vì sao.vẫn bị đơ ở màn hinh HTC.chắc máy e nó k cài đc bản 9.2 của bác rùi.đành quay lại ver8 vậy.dù sao cũng cám ơn bác rất nhiều...tks...

metwa

hix,e đã làm đúng như bác chỉ bảo.nhưng đáng buồn thay máy e k hiểu vì sao.vẫn bị đơ ở màn hinh HTC.chắc máy e nó k cài đc bản 9.2 của bác rùi.đành quay lại ver8 vậy.dù sao cũng cám ơn bác rất nhiều...tks...

mình cũng bị đơ như thế :-/ làm đủ cách từ chiều hôm qua đến giờ vẫn ko đc ~X( về lại V8 thôi... :(

jimmyctho

thanks bác langthang! bản 9.2 này máy mình xài rất tốt. 1 số theme sau khi cài đặt sẽ bị lỗi phần setting. còn các themes khác ok. phần hiệu ứng tốt nhưng màn hình khi tắt không còn hiệu ứng nữa! tất cả các phần mềm hoạt động ổn định;;)

langthang262

thanks bác langthang! bản 9.2 này máy mình xài rất tốt. 1 số theme sau khi cài đặt sẽ bị lỗi phần setting. còn các themes khác ok. phần hiệu ứng tốt nhưng màn hình khi tắt không còn hiệu ứng nữa! tất cả các phần mềm hoạt động ổn định;;)

Vào Setting -->Personal --> Turn on mấy cái hiệu ứng lên là OK

tungbaitho

Mình có thằng bạn, cũng dùng hd2 như mình, máy nó chỉ up đc miui 4.0 ok, cứ up bản khác là bị treo ở màn hình HTC. làm đủ mọi cách ke ca up lại về win6.5 cũng ko có đc. Cuối cùng mình tải 1 bản miui gốc về up ok, sau đó up lai bản 8.0 ok. Bạn làm thử cách này coi có đc ko nhé.;;);;)

thanhtbv

langthang cho hỏi chút.cái trong recovery phần cache ya để 5M hay 30???dành cho bản 9.2
Mọi lần mình toàn để 30 à

thanhtbv

thế nếu mình để 30 có ảnh hưởng gì k?mình đag up dở rồi???:(
mình chạy lại cho nó ngon lành cành đào vậy.

langthang262

thế nếu mình để 30 có ảnh hưởng gì k?mình đag up dở rồi???:(
mình chạy lại cho nó ngon lành cành đào vậy.

Càng to càng tốt, ảnh hưởng gì đâu.
Chỉ là để nhỏ thì tiết kiệm được bộ nhớ trong thôi

thanhtbv

Càng to càng tốt, ảnh hưởng gì đâu.
Chỉ là để nhỏ thì tiết kiệm được bộ nhớ trong thôi

vậy à?minh dùng bản 8.0 bộ nhớ trong thừa 190MB khi chưa sử dụng.Bản này nghe vẻ loa bé nhỉ?mình test tiếp xem sao?lang thang xem khắc phục nốt cái hiển thị lúc nghe và gọi điện thoại cho chế độ chờ sang luôn cái, cứ thấy nó mờ mờ rồi mãi mới hiện là ok đấy.cảm ơn nhiều nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

Langthang cho hỏi chút, máy mình vừa fomat thẻ giờ Data 2 SD k có tí nào? vậy lại phải chia lại à???chít rui

Chỉnh sửa cuối:

trantuan1207

Các bác cho em hỏi với, em đang dùng bản 5.1, ngày trước e k dùng chức năng hospot nên không để ý, nhưng bih em muốn dùng chức năng này (để chia sẻ 3g cho em xoom nữa) thì có vẻ nó không hoạt động được. Các thiết bị khác nhận ra có sóng phát nhưng không thể kết nối đc các bác ợ... các bản mới hơn chức năng này có tốt không ạ?
1 cái nữa em chưa hiểu tại sao: Tất cả các ứng dụng em chia vào 5 folder, tự nhiên 1 ngày nhận thấy mất tích 1 folder... k thể hiểu nổi nó chạy đi đâu! các ứng dụng đã cài gom vào thư mục đấy cũng biến mất theo, nhưng vào market/app thì vẫn báo những ứng dụng đó vẫn được cài (nghĩa là chưa bị xóa)... nên bih mỗi lần mở ứng dụng em phải vào market rồi mở ra, mất tgian quá T__T

bác langthang trả lời em cái

xfile2208

pác langthang ơi, hiện nay miui 2.3xx vẫn chưa fix được lỗi chạy FM Radio phải không?