• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

thovu80

Bác nói rõ hơn xem! Hiện tại máy bạn "rút" ra là nghe luôn hay bạn muốn như vậy trong tương lai?[/QUOTE

tất nhiên là em không muốn nghe luôn bác ạ.em cài thử mấy cái chương trình lockscreen khác vào mà cũng không được.

anthony1981

Trích dẫn Nguyên văn bởi thovu80 Xem Bài gửi
e để điện thoại trong túi quần mà khi có cuộc gọi đến rút máy ra là nghe luôn.có cách nào chỉnh được không langthang?

Có thể lên Maket download chương trình lockscreen nào đó về dùng thử
-------------------------------------------------------------
Có Down lockscreen về cũng vậy thôi bạn ơi, mình thử nhiều bản rồi, chỉ thay đổi được kiểu khóa mở máy thôi, khi có dt tời cũng phải trượt xuống thôi ah, cách tốt nhất là mua cái bao da flip bằng da mà xài thôi....

Chỉnh sửa cuối:

anthony1981

Bác langthang oi mình có thể cook các khóa 3.0 (hình tròn) không bác, em thấy cái đó đẹp quá, nhưng chắc nò chỉ đi theo cái sense 2.1 thôi hả?

demontoon_cz

mọi người cho mình hỏi : 2. Cài đặt DFT_LEO_MAGLDR113_DAF thì cài thế nào ?
cách up rom bản clk như thế nào ?
đọc bao nhiêu topic u hết đầu !!

mới lần đầu up rom android anh em chỉ giúp ? mình cần up bản : HD2_NDT_MIUI_GINGER_V13.0_Multilang_cLK

thanhtbv

mọi người cho mình hỏi : 2. Cài đặt DFT_LEO_MAGLDR113_DAF thì cài thế nào ?
cách up rom bản clk như thế nào ?
đọc bao nhiêu topic u hết đầu !!

mới lần đầu up rom android anh em chỉ giúp ? mình cần up bản : HD2_NDT_MIUI_GINGER_V13.0_Multilang_cLK

Bạn tải file DFT... đó về rồi cắm cáp vào máy tính chạy file DAF lên,xong rồi bạn làm theo hướng dẫn bài 1.langthang viết đầy đủ rồi mà!!!chúc thành công!

demontoon_cz

Bạn tải file DFT... đó về rồi cắm cáp vào máy tính chạy file DAF lên,xong rồi bạn làm theo hướng dẫn bài 1.langthang viết đầy đủ rồi mà!!!chúc thành công!

có phải đó là cách up "cLK RECOVERY" CHOHD2 không ?
cách này nạp điện đc khi tắt nguồn

Nếu up kiểu kia lúc tắt nguồn ko nạp đc , thế lúc nào mà nhỡ dùng cạn sạch thì làm sao bây h ?????

dthungpro

tot nhat nen mua cuc pin va de sac nua nua.khong 400k xai tien hon ban a

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
có phải đó là cách up "cLK RECOVERY" CHOHD2 không ?
cách này nạp điện đc khi tắt nguồn

Nếu up kiểu kia lúc tắt nguồn ko nạp đc , thế lúc nào mà nhỡ dùng cạn sạch thì làm sao bây h ?????
Không bạn ạ, đó là cái MAGLDR v1.13 nhé...

demontoon_cz

Không bạn ạ, đó là cái MAGLDR v1.13 nhé...

em download phiên bản clk rồi và em cũng muốn dùng bản này . Anh có topic hướng dẫn cài đặt Clk nhưng phần sau em ko biết làm tiếp thế nào
Anh hướng dẫn chi tiết chút đc ko ?

Chỉnh sửa cuối:

tuanlia

báo cáo là mình đã dùng Task29 rồi cài bản 13.0, tình hình có cải thiện hơn. Trước khi Task29 thì cả nhận cuộc gọi và gọi đi màn hình đều tối thui ko hiện j cả, sau khi ngắt cuộc gọi thì ko bật được màn hình lên. Sau khi Task29 thì gọi đi vẫn thế nhg nhận cuộc gọi lại ok. Bó tay các bác ơi! :-?Thanks bác dinhtuandung2012 đã hướng dẫn sử dụng Task29 rất chi tiết\-/

acc17

Bản 13.0 này khi sử dụng A2SD thì OK nhưng do chỉ có 250 MB Internal Memory nên không cài được nhiều ứng dụng mặc dù có A2SD. Còn khi chạy Data2Ext thì cài tầm khoảng 600 MB chương trình là bị Force Close liên tục (Phân vùng ext trên thẻ nhớ là 1 GB, swap 128 MB). Có bác nào biết cách khắc phục không?

demontoon_cz

lỗi lằng nhằng nhỉ , có lẽ để nguyên wm cho nó lành cũng nên
muốn đổi sang android để phong phú thêm ứng dụng + game

titanlys

lỗi lằng nhằng nhỉ , có lẽ để nguyên wm cho nó lành cũng nên
muốn đổi sang android để phong phú thêm ứng dụng + game
Winmo cũng lỗi tràn ngập bác nhé.....giờ HD2 nhà ta chẳng kém mấy anh em android bao nhiêu đâu các máy android khác chạy rom cook cũng bị lỗi như thế thôi bác àh......Rom gốc theo máy khá ổn định nhưng không có nghĩa là nó không có lỗi.....hiện giờ đang trong quá trình "hội nhập và hoàn thiện" nên phải chấp nhận những lỗi nhỏ chứ bác :D

langthang262

Mọi người dùng bản 12.1 ổn định hơn, bản 13 có 1 số lỗi do bản gốc MIUI bị lỗi, chưa fix được.
Đợi bản sau vậy nhé

demontoon_cz

okie , chắc em chờ bản nào ngon hơn . Đang dùng bản wm của Bác Quang quen ổn định nên chưa muốn đổi lắm
Wm còn kết nối với máy tính để chia sẻ mạng , còn android hình như là ko đc các bác nhỉ ?
Đang muốn chạy sang android vì mình dùng máy bên séc bị lỗi cuộc gọi ( cứ reset lại máy , cuộc đầu tiên là tự ngắt cuộc gọi , các cuộc tiếp thì okie)

ranmoi

okie , chắc em chờ bản nào ngon hơn . Đang dùng bản wm của Bác Quang quen ổn định nên chưa muốn đổi lắm
Wm còn kết nối với máy tính để chia sẻ mạng , còn android hình như là ko đc các bác nhỉ ?
Đang muốn chạy sang android vì mình dùng máy bên séc bị lỗi cuộc gọi ( cứ reset lại máy , cuộc đầu tiên là tự ngắt cuộc gọi , các cuộc tiếp thì okie)

Nói là chưa ổn vì bản 13 còn một số vấn đề thôi. Chứ bản 12.1 thì Ok lắm rồi bạn ơi. Xài HD2 mà không thử up ăn roi thì phí lắm. Úp mới thấy giá trị sử dụng của em HD2:))

demontoon_cz

Nói là chưa ổn vì bản 13 còn một số vấn đề thôi. Chứ bản 12.1 thì Ok lắm rồi bạn ơi. Xài HD2 mà không thử up ăn roi thì phí lắm. Úp mới thấy giá trị sử dụng của em HD2:))

Game với app dùng như android bt ko ? cài apps trên thẻ nhớ ?
Có phần mềm giúp chia sẻ mạng với laptop như wm ko bạn ???