• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

titanlys

Bạn nào gặp lỗi có thể quay về bản 12.1 nhé, ổn định hơn.
Do MIUI nâng cấp hàng tuần nên khi thay đổi sẽ có thể có 1 số lỗi chưa kiểm soát hết được.
% Pin thì vào Setting để chọn hiển thị nhé
Icon có thể sắp xếp lại theo ý mình
Pin dùng bình thường, không tốn pin hơn các bản khác đâu
Anh hướng dẫn em cách đổi tên folder được không em edit rồi gõ tên vào xong bấm nút back thì lại không được ạh,còn phần xoay màn hình nữa nó rất chậm có thể chỉnh nhanh hơn được không ạh?thậm chí nó còn lag và treo máy nữa dùng nó giựt giựt nên khá là khó chịu
thanks anh sau nhé em send bài bằng HD2.

langthang262

Anh hướng dẫn em cách đổi tên folder được không em edit rồi gõ tên vào xong bấm nút back thì lại không được ạh,còn phần xoay màn hình nữa nó rất chậm có thể chỉnh nhanh hơn được không ạh?thậm chí nó còn lag và treo máy nữa dùng nó giựt giựt nên khá là khó chịu
thanks anh sau nhé em send bài bằng HD2.

Bản 13.0 lỗi đổi tên thư mục

duong8488

Wow, có 13.0 rồi ư, nhanh thật, bản vừa rồi còn nhiều lỗi wa'. GPS kém nữa, camera thì lấy nét bị giật... hi vọng bản này ổn hơn

titanlys

Sẽ nhanh thôi có 1bản vá những lỗi trên...hỳ hỳ .....ra nhanh nhé anh trai....bên xda em cũng thấy có người phản hồi lỗi rồi đó.
Còn vấn đề này nữa nè anh trai sao em vào sms để chọn contacts gửi đi mà không có vậy?ở ngoài danh bạ thì có nhưng vào sms chọn để gửi thì không có contacts nào hết
em spam lỗi nhiều quá đừng bực mình nhé anh.

Chỉnh sửa cuối:

tuhai1903

có ai khắc phục được lổi tự khởi đống lại không ? mớo đầu ok, vọc khoảng nữa tiếp thì restar lai moi dau

langthang262

có ai khắc phục được lổi tự khởi đống lại không ? mớo đầu ok, vọc khoảng nữa tiếp thì restar lai moi dau

Cài thử bản ROM khác xem có bị không?
Kiểm tra xem máy có bị nóng lắm không?
Nếu ROM khác cũng bị + máy bị nóng là phải kiểm tra phần cứng của máy đấy

titanlys

rom khác thì em chưa thử nhưng lúc bị chập chờn em có cài rom cua tytung thì không bị gì cả sau đó chuyển về rom cua anh thì thỉnh thoảng vẫn khởi động lại,máy không nóng anh ạh
bản sau anh tăng mức âm lượng lên tí nhé
phần nhận tin nhắn từ máy khác gửi vào cũng bị khởi động lại em đã dùng máy khác gửi vào và bị lỗi khởi động lại.

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

Vấn đề là miui update liên tục. vừa đưa thêm tính năng mới, tối ưu tính năng cũ, fix lỗi cái cũ và... đẻ ra lỗi mới
Khá nhiều anh em gặp vấn đề, nhìn chung là bản sau ngon hơn bản trước + 1 số lỗi, và bản sau nữa fix 1 số lỗi của bản trước đó và đẻ thêm 1 số lỗi, cứ cái vòng luẩn quẩn.

Vì vậy theo cá nhân mình: anh em nào xài ok rồi thì không nên up, đọc changelog cho kỹ xem có nên up hay không, để tránh tình trạng phải quay về bản cũ hay cố đấm ăn xôi để chờ bản mới

Nói thì nói vậy, biết là biết vậy, nhưg langthang edit bài 1 là mình lại lọ mọ up iếc thôi, không dừng được

thanhtbv

Cài thử bản ROM khác xem có bị không?
Kiểm tra xem máy có bị nóng lắm không?
Nếu ROM khác cũng bị + máy bị nóng là phải kiểm tra phần cứng của máy đấy

Bản 13.0 này bị vây mà.mih trở lại 12.1 là hết.lagthag khắc phục cho ae tí.và tắt wifi gprs tránh tình trag tự đôg bật.nhah hết pin lắm

thanhtbv

Vấn đề là miui update liên tục. vừa đưa thêm tính năng mới, tối ưu tính năng cũ, fix lỗi cái cũ và... đẻ ra lỗi mới
Khá nhiều anh em gặp vấn đề, nhìn chung là bản sau ngon hơn bản trước + 1 số lỗi, và bản sau nữa fix 1 số lỗi của bản trước đó và đẻ thêm 1 số lỗi, cứ cái vòng luẩn quẩn.

Vì vậy theo cá nhân mình: anh em nào xài ok rồi thì không nên up, đọc changelog cho kỹ xem có nên up hay không, để tránh tình trạng phải quay về bản cũ hay cố đấm ăn xôi để chờ bản mới

Nói thì nói vậy, biết là biết vậy, nhưg langthang edit bài 1 là mình lại lọ mọ up iếc thôi, không dừng được

Có mới lới cũ mà.sao cầm lòng đc.ai cung muốn khám fa.bản này k đc ta lại quay về.k sao cả.đến khi HD2 hỏng thì mình cug mãn nguyện phần nào.hee.chứ cầm rồi vuốt vuốt e nó thi k hay.hiii

ranmoi

Bác langthang ơi? Sao việc xoay màn hình trong MIUI chậm thế nhỉ? Trên Iphone quay ầm ầm, hầu như độ trễ ít. Còn trên HD2 thì...1-2s!!!

langthang262

Bác langthang ơi? Sao việc xoay màn hình trong MIUI chậm thế nhỉ? Trên Iphone quay ầm ầm, hầu như độ trễ ít. Còn trên HD2 thì...1-2s!!!

Thay theme khác xem nhé, hiện các theme màu đen thường xoay màn hình chậm

valexx

Bác langthang xin cho hỏi? "chỉnh sửa thông số file flash.cfg" mà bác hướng dẫn ở bài 1,
là mở flash.cfg = notepad xóa những thứ trong đó rồi copy dòng
"misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize" này vào? hay là làm sao bác?
Vì mới tập tành xài công nghệ nên còn rất gà, mog bác hướng dẫn!
-------------------------------------
Đã làm đc rồi. Thank bác langthang!

Chỉnh sửa cuối:

thovu80

e để điện thoại trong túi quần mà khi có cuộc gọi đến rút máy ra là nghe luôn.có cách nào chỉnh được không langthang?

langthang262

Bác langthang xin cho hỏi? "chỉnh sửa thông số file flash.cfg" mà bác hướng dẫn ở bài 1,
là mở flash.cfg = notepad xóa những thứ trong đó rồi copy dòng
"misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize" này vào? hay là làm sao bác?
Vì mới tập tành xài công nghệ nên còn rất gà, mog bác hướng dẫn!

Mở file flash mà nội dung giống hệt như thế, chỉ khác số thôi, còn file kia là txt không liên quan

langthang262

e để điện thoại trong túi quần mà khi có cuộc gọi đến rút máy ra là nghe luôn.có cách nào chỉnh được không langthang?

Có thể lên Maket download chương trình lockscreen nào đó về dùng thử

dthungpro

hd2 cua minh den flash camera khong sang.co cach nao khac phuc duoc khong.pin cung chi duoc gan 1 ngay

ranmoi

Bác nói rõ hơn xem! Hiện tại máy bạn "rút" ra là nghe luôn hay bạn muốn như vậy trong tương lai?

thanhtbv

Qua nay applanet lại ngừng hoạt động nhỉ?nhiều ctrih hay quá mà chưa download về đc.