• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

namy

Bác Langthang ơi, Em đang sài CWM vậy thì Em sẽ down theo link nào vậy? Chỉ thấy có link MAGLDR và cLK :(
Cảm ơn Bác đã dành thời gian và tâm huyết để Cook ROM =D>

langthang262

Bác Langthang ơi, Em đang sài CWM vậy thì Em sẽ down theo link nào vậy? Chỉ thấy có link MAGLDR và cLK :(
Cảm ơn Bác đã dành thời gian và tâm huyết để Cook ROM =D>

Dùng MAGLDR nếu bạn cài CWM sử dụng MAGLDR.
Cả hai bản đều dùng CWM Recovery để cài cả.
cLK có Topic hướng dẫn bên ngoài ấy

tuanlia

Nếu Up Rom nhiều lần rùi thì nên Task29 rùi làm lại hết đi Bro, Nhớ Wipe Full sau mỗi lần Up rom. Dọn dẹp sạch sẽ trước khi chiến đấu sẽ sạch mầm bệnh ngay thôi !

cám ơn bạn, mình sẽ thử làm như bạn hướng dẫn. Hi vọng là sẽ thành công :D

thanhtbv

Langthang kiểm tra lại bản 13.0 này xem thế nào?mình dùng thấy thỉnh thoảng máy bị treo rồi reset lại

thanhtbv

Có ai bị nữa không, mình không bị lỗi này

mình dùng recovery 150MB , cache 5M và máy cài từ đầu, sao vẫn bị vậy nhỉ?đag dùng tự nhiên bị treo rồi reset lại, mình cài tối qua, đến nay bị 5 lần.Hay sai sót gì trong khi cài đặt???langthang xem hộ mình giúp.và mình muốn tắt chế độ tự động bật wifi và data ở đâu nhỉ??Mình cảm ơn

nnq_mm

Bản 13 này có cái norticle rút gọn quá mức, trước kia cài quicksytem info pro thì nó hiện 2 ô thông báo ram và cpu (như task manager trên máy tính vậy) giờ nó không hiện nữa mà rút gọn lại, ẩn thông báo đi, làm mình không xem được nữa
Có cách nào cho nó hiện đầy đủ như trước không? Trước kia hiển thị 4-5 cái thông báo thì nó mới rút gọn, giờ 2 cái thông báo nó cũng rút gọn lại không nhìn được gì cả

Bebup

mình không bị lỗi gì hết.. mỗi cái khi bật theme manager lên phần tab online theme cho cái khung mầu vàng to tướng trông không đẹp .. với lại langthang lại quên không tăng bit rate âm thanh trong phần camcoder rồi được mỗi 5kbps..

5807307727

Chỉnh sửa cuối:

titanlys

Lần đầu tiên dùng rom MIUI cảm nhận nó rất đẹp font chữ đẹp và mịn hơn những rom khác đó là nhận xét đầu tiên
1.Giao diện quá giống iphone nên khi chuyển từ các rom android chính cống sang sẽ khó mà thích nghi được
2.Rom này thỉnh thoảng em dùng vẫn bị treo và khởi động lại>>chưa biết nguyên nhân tại sao
3.Trong màn hình chính các thứ tự icon lộn xộn tùm lum luôn không trật tự,các folder không thể đổi tên được,trên thanh status pin không hiển thị theo dạng %
4.Pin dùng sụt rất nhanh(các anh em bên tinh tế cũng nói vậy)
Còn các nhận xét và thắc mắc em sẽ comment để tham khảo ý kiến các pro :D.

langthang262

Bạn nào gặp lỗi có thể quay về bản 12.1 nhé, ổn định hơn.
Do MIUI nâng cấp hàng tuần nên khi thay đổi sẽ có thể có 1 số lỗi chưa kiểm soát hết được.
% Pin thì vào Setting để chọn hiển thị nhé
Icon có thể sắp xếp lại theo ý mình
Pin dùng bình thường, không tốn pin hơn các bản khác đâu

ToraiKnight

Mình cài v13, khi để màn hình nằm ngang thì khoảng 3s nó mới xoay. Có cách nào chỉnh cho xoay liền k?

thangloi8687

Sao em cài V13 khi cài theme vào thường bị lỗi font tiếng việt. Có cách nào khắc phục ko vậy anh ??