• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

khang_bk

Cảm ơn bác langthang nhé. Mình vừa Việt Hóa thành công mấy cái lockscreen bằng winrar và PTS. Tha hồ để tên mình trên khóa màn hình ^^

dienluc510

Chào bác Langthang đây là lần đầu tiên flash rom MIUI sau khi test thử rất nhiều rom của các mod trên diễn đàn chính vì vậy mà thấy MIUI rất mới lạ, bản này em mới thử - đã cảm nhận được tốc độ của rom, nhưng còn có một điểm em chưa hiểu (hay do rom lỗi) mà khi em nhập file.vcf danh bạ lưu sẵn trong SDcard thì ok nhưng khi làm ngược lại (xuất danh bạ ra sdcard) thì máy báo là không tìm thấy thẻ là sao hở Bác? em mới làm quen mới MIUI nên bỡ ngỡ quá, rất mong bác chỉ giúp; thanks !

tranhuy80

Bác langthang262 cho em hỏi mình dùng T-Mobile 1024 USA, để cài bản ROM "NDT MIUI GINGER V15.1" bằng CLK thì cài Recovery bao nhiêu là hợp lý? Có cần phải chia thẻ Ext để cài app không vậy? Mình chưa cài ROM MIUI bao giờ. Thanhk bác!

langthang262

Chào bác Langthang đây là lần đầu tiên flash rom MIUI sau khi test thử rất nhiều rom của các mod trên diễn đàn chính vì vậy mà thấy MIUI rất mới lạ, bản này em mới thử - đã cảm nhận được tốc độ của rom, nhưng còn có một điểm em chưa hiểu (hay do rom lỗi) mà khi em nhập file.vcf danh bạ lưu sẵn trong SDcard thì ok nhưng khi làm ngược lại (xuất danh bạ ra sdcard) thì máy báo là không tìm thấy thẻ là sao hở Bác? em mới làm quen mới MIUI nên bỡ ngỡ quá, rất mong bác chỉ giúp; thanks !

Mình không dùng cái này nên k0 biết, toàn đồng bộ với Gmail xong cài ROM lại thì đồng bộ lại là đầy đủ nên không có ý kiến gì được

langthang262

Bác langthang262 cho em hỏi mình dùng T-Mobile 1024 USA, để cài bản ROM "NDT MIUI GINGER V15.1" bằng CLK thì cài Recovery bao nhiêu là hợp lý? Có cần phải chia thẻ Ext để cài app không vậy? Mình chưa cài ROM MIUI bao giờ. Thanhk bác!
Dùng 150-5 như với MAGLDR nhé, không cần chia cũng được

handsomedn

Bản v15.1 bị lỗi rồi bác langthang ơi! E vào duyệt web bằng wifi thì máy bị khởi động lại liên tục! Vậy là sao bác nhỉ! Có ai bị lỗi này như em không? Cứ vào duyệt web là nó lại hiện lên chú chim cánh cụt đứng nhìn em! Thấy phát bực mình!

rockloccoc

Hôm qua em chẳng biết vào thằng Gfan update vớ vẩn gì mà cũng reset liên tục. Tức mình cài lại v15.1 thì chạy ngon và ổn định đến giờ. Hay bác thử cài lại xem !

khang_bk

Download được mấy cái Lockscreen ưng ý thì toàn tiếng China. Vừa mới thử Mod file .mtz để cho nó thành tiếng Anh + tiếng Việt. Thấy hay hay mà cũng đơn giản. Thanks bác langthang !

Đây là tác phẩm đầu tay thực hiện trên HD2 Tmous. AE tải về, giải nén ra file .mtz rồi copy vào MIUI/themes và chọn là okie. Phong cách iphone chính hiệu ^^ !

Hy vọng AE thích ^^ !

http://www.mediafire.com/?vag942ffkirdxly

Chỉnh sửa cuối:

maitamthao88

Bác nào có bộ sưu tập app+game khủng up lên cho mình xin với.
Hôm trước nhỡ tay format cái thẻ nhớ mất hết rồi, applanet thì đang chết nên giờ chẳng có gì cả.

sao bác không lên appstore.vn mà donw, hehe link nhanh lắm, bác vào trang web appstore.vn bằng điện thoại nha, toàn game khủng không ak, chúc vui!

manhue1108

nói chung phiên bản V15 chạy rất ổn đối với máy mình. kể cả thời lượng sủ dụng pin cũng khá dài hơn phiên bản trước, chỉ có mình thích cái màn hình chủ có thời tiết mà nó cứ không có , cài đủ cách có giúp mình với.

trungdu

nói chung phiên bản V15 chạy rất ổn đối với máy mình. kể cả thời lượng sủ dụng pin cũng khá dài hơn phiên bản trước, chỉ có mình thích cái màn hình chủ có thời tiết mà nó cứ không có , cài đủ cách có giúp mình với.

bạn dùng fancy widgets ấy . hình như bây giờ là bản 3.0 rồi
bản này 15.1 ổn thật. để chế độ sleep ngồi đánh đế chế hơn 2h đồng hồ mà nó chỉ sụt có 1% pin =))

dale89

mới xài rom MIUI mọi nguời chỉ cách add theme với trước giờ xài HTC sense k giờ đổi gió qua đây bỡ ngỡ quá

khang_bk

mới xài rom MIUI mọi nguời chỉ cách add theme với trước giờ xài HTC sense k giờ đổi gió qua đây bỡ ngỡ quá

Themes MIUI có 2 định dạng:

+ Dạng .zip thì bác dùng Recovery để flash vào như flash ROM. Cách này hơi bất tiện và ít AE dùng.

+ Dạng .mtz là dạng mới. Bạn có thể vào mục Chủ đề và download Themes trực tuyến, rất nhiều Themes đẹp nếu biết kết hợp. Hoặc download themes tại trang : http://miuithemes.com/top-100-miui-themes sau đó copy vào Thẻ nhở trong thư mục MIUI/Themes và vào Chủ đề để chọn.

Chúc bạn vui ^^

bonmat8888

Multilang Pack cho cả MAGLDR và cLK: (bao gồm cả tiếng Việt) http://www.multiupload.com/QQX4TUX8D8
Cách cài đặt:
- Flash ROM V14.0, boot 1 lần, sau khi máy hoạt động bình thường thì khởi động lại vào Recovery và flash Multilang Pack
- Khởi động lại và chọn Tiếng Việt (hoặc ngôn ngữ mình cần) trong Setting - System - Language&Input

Cái này có phải là update thêm một số ngôn ngữ (trong đó có tiếng Việt) cho Rom không có tiếng Việt không nhỉ?
Và nếu đúng thì sao khi Flash Rom xong thì tiến hành Flash Multilang Pack như Flash rom?

langthang262

Cái này có phải là update thêm một số ngôn ngữ (trong đó có tiếng Việt) cho Rom không có tiếng Việt không nhỉ?
Và nếu đúng thì sao khi Flash Rom xong thì tiến hành Flash Multilang Pack như Flash rom?
Đúng rồi đấy, phải flash lại như flash ROM vì nó sẽ copy lại toàn bộ ứng dụng của máy nhưng đã được thêm các ngôn ngữ khác vào.
Bản 15,15.1 thì có sẵn các ngôn ngữ rồi, không cần flash nữa

bonmat8888

Đúng rồi đấy, phải flash lại như flash ROM vì nó sẽ copy lại toàn bộ ứng dụng của máy nhưng đã được thêm các ngôn ngữ khác vào.
Bản 15,15.1 thì có sẵn các ngôn ngữ rồi, không cần flash nữa

Mình đang dùng Rom Kingdom Release v1.0b k có tiếng Việt. Mình flash Multilang Pack vào xong khởi động lại thì mãi không vào được màn hình chính của máy.

langthang262

Mình đang dùng Rom Kingdom Release v1.0b k có tiếng Việt. Mình flash Multilang Pack vào xong khởi động lại thì mãi không vào được màn hình chính của máy.

Ặc ặc, cái này chỉ dành riêng cho V14.0 MIUI của mình thôi, flash cho bản MIUI khác còn chưa chắc đã chạy, làm sao chạy được với bản Kingdom.
Bản Kingdom bạn lên Maket download app tên là MoreLocale2 về nhé, sau đó chạy chương trình này, chọn tiếng Việt là có tiếng Việt ngay.