• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

khang_bk

Sao cái lockscreen thứ 3 các icon không có màu như trong hình mà chỉ là đen trắng nhỉ ???

khoanguyen2512

bạn thử đổi theme xem sao. Cái lockscreen thứ 2 mới chuối, mở khoá hơi khó khăn, icon bé quá mà lại nhìu nữa. Mọi thứ tạm thời thấy ổn, chưa thấy lỗi gì...

manhue1108

không hiểu sao màn hình chủ cũng ra cái đồng hồ màu trắng.ko có cái biểu tượng thời tiết mà mình thích có ai giúp mình với. mặc dù cài them thêm rùi mà cũng thế. theme trục tuyến càng tệ hại hơn

khoanguyen2512

không hiểu sao màn hình chủ cũng ra cái đồng hồ màu trắng.ko có cái biểu tượng thời tiết mà mình thích có ai giúp mình với. mặc dù cài them thêm rùi mà cũng thế. theme trục tuyến càng tệ hại hơn

cài Fancy widget bạn nhé

truongvoky1985

HIc, các Bác cho Em hỏi chỉnh sửa file note pad như thế nào vậy?
"Tải Recovery 3.0.1.9 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M (tối thiểu là 150Mb, lớn hơn cũng OK)
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize"
Hic, Em đã mở file flash.cfg rồi nhưng không biết sửa chỗ nào, các Bác giúp Em với.
Với lại bản này không có hỗ trợ tiếng việt, các Bác chỉ cách Em cài tiếng việt luôn đi.
Thanks!

ranmoi

HIc, các Bác cho Em hỏi chỉnh sửa file note pad như thế nào vậy?
"Tải Recovery 3.0.1.9 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
cache ya 5M
Hic, Em đã mở file flash.cfg rồi nhưng không biết sửa chỗ nào, các Bác giúp Em với.

Thanks!

Cái này bác langthang đã giải thích cho nhiều người trong topic rồi nhớ search trước khi hởi nhé. Trả lời cho bác luôn: Bác mở file có tên flash bằng notepad (không phải flash.cfg) và chỉnh sửa nhé!

Với lại bản này không có hỗ trợ tiếng việt, các Bác chỉ cách Em cài tiếng việt luôn đi.

"Bản này" là bản nào vậy bác? Nếu là bản 16 thì chưa có tiếng Việt, chờ bác langthang build đã! Còn các bản khác thì tất cả đều có tiếng Việt.

truongvoky1985

Cái này bác langthang đã giải thích cho nhiều người trong topic rồi nhớ search trước khi hởi nhé. Trả lời cho bác luôn: Bác mở file có tên flash bằng notepad (không phải flash.cfg) và chỉnh sửa nhé!

"Bản này" là bản nào vậy bác? Nếu là bản 16 thì chưa có tiếng Việt, chờ bác langthang build đã! Còn các bản khác thì tất cả đều có tiếng Việt.
Vậy có nghĩa là mở file flash.cfg lên bằng notepad, sau đó xóa hết nội dung trong đó rồi chèn đoạn này vào phải không ah:
"misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
cache ya 5M
Em còn gà lắm, mong các Bác hướng dẫn dùm đi ah! Thanks

thedung

9 xác ko cần chèn cả đoạn cũng đc chỉ một số chỗ cần chèn thôi,chèn tất cũng đc,bỏ cái tối thiểu 150mb lớn hơn cũng ok đi nhe

marcus149

bác langthang ơi, bản V16 thì chạy ngon ko có gì nhưng bác chuyển cái phông nền trong phần MIUI MUSIC thành màu đen trắng dc không? mình rất là kị và ghét mấy màu tím, nhìn nó cứ sao sao ấy

truongvoky1985

Hic, các Bác ơi, Em làm đúng theo hướng dẫn, cài bản Rom V16 của Bác chủ thớt máy báo cài đặt thành công, nhưng khi reboot, vô android thì dừng ở màn hình "htc" (nền đen, chữ xanh ah), hic, bây giờ phải làm sao đây các Bác, máy Em chưa cài "CHỨC NĂNG As2SD_PARTITION-EXT", chưa wipe gì nữa......(có phải do lỗi này không ah), còn file notepad trong thư mục recovery, Em xóa sạch rồi chèn cái đoạn của Bác langthang vào, mong các Bác hướng dẫn Em với, Em còn gà lắm lắm!
Thanks

truongvoky1985

Hic, Em đã phân vùng thẻ nhớ (1GB), sau đó làm từ đầu, máy vào tới màn hình htc thì đứng luôn, Bác nào biết thì cứu Em với! Please help, thanks

truongvoky1985

Hic, may là Em về lại bản cũ được, nếu không thì không biết phải làm sao nữa. Thích bản V16 của chủ thớt lắm, nhưng bây giờ đành ngồi chờ cao nhân vào chỉ bảo mới up được thui!

banxaydung

KO biết có bạn njào giống mình ko? cái camera thỉnh thảong đơ rồi vào lại báo ko kết nối được camera, phải khởi đọng lại mới dùng đ][cj, chủ thớt cho ý kiến khắc phục nhé

thedung

camera chẳng làm sao cả,chỉ bị lúc đầu là nó ko bật đc đèn flash thôi nhưng bây giờ đc rồi

demontoon_cz

Các bác nào có kinh nghiệm chơi game cho em chút ý kiến .
Mới tìm đc Counter fire giống như counter strike mà ko chơi đc , nó bảo vào gửi sms để lấy pass mà chọn vào sms ko có số .

và navigace nữa , bản navigon 3.6.0 copy cẩn thận như các diễn đàn hướng dẫn mà vẫn bị hỏi download từ trang chủ ...hic hic..
.

khoanguyen2512

Hiện tại thì mới thấy lỗi cái là ko đặt được lockscreen wallpaper. Chính xác là set được,nhưng nó chỉ hiện thị wallpaper của màn hình chính ở lockscreen
Mình góp ý thêm là giao diện mới của MIUI Music ko ổn bằng giao diện cũ, nhìn tối và "ái" thế nào ý :)

dthungpro

sao ban v16 chưa có tiếng việt langthang.cho mình xin ngôn ngữ viẹt nam đi,cài vào ra chữ china thấy ghét wa.thank

langthang262

Hic, các Bác ơi, Em làm đúng theo hướng dẫn, cài bản Rom V16 của Bác chủ thớt máy báo cài đặt thành công, nhưng khi reboot, vô android thì dừng ở màn hình "htc" (nền đen, chữ xanh ah), hic, bây giờ phải làm sao đây các Bác, máy Em chưa cài "CHỨC NĂNG As2SD_PARTITION-EXT", chưa wipe gì nữa......(có phải do lỗi này không ah), còn file notepad trong thư mục recovery, Em xóa sạch rồi chèn cái đoạn của Bác langthang vào, mong các Bác hướng dẫn Em với, Em còn gà lắm lắm!
Thanks

Bạn làm sai rồi nên mới bị vậy, sửa file flash.cfg, không phải file flash.cfg.txt
Rcovery phải đủ 150mb thì mới hoạt được.