• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

kieuhlong

bác langthang ơi cho em hỏi cái, em mới up lên v16.1 rồi nhưng không đổi được theme và Lockscreen nó cứ báo là : " Ứng dụng quản lý chủ đề ( tiến trình com.android.thememanager) tiến trình bị dừng bất thường. Vui lòng thử lại " làm cách nào để fix lổi vậy, bác chỉ em với ...

langthang262

bác langthang ơi cho em hỏi cái, em mới up lên v16.1 rồi nhưng không đổi được theme và Lockscreen nó cứ báo là : " Ứng dụng quản lý chủ đề ( tiến trình com.android.thememanager) tiến trình bị dừng bất thường. Vui lòng thử lại " làm cách nào để fix lổi vậy, bác chỉ em với ...

Bạn cài mới lại, không cài update nhé, nhớ Wipe đầy đủ

kieuhlong

Bạn cài mới lại, không cài update nhé, nhớ Wipe đầy đủ

làm phiền bác quá, bác có thể chỉ em cách cài mới được không trước giờ em chỉ biết cách update thôi, làm phiền bác thêm lần nữa , mong bác giúp đỡ...

thanhson1411

chán k chịu dc
cứ quá trình giao diện chủ com.android.launcher dừng lại bất thường
quay lại bản 16

làm phiền bác quá, bác có thể chỉ em cách cài mới được không trước giờ em chỉ biết cách update thôi, làm phiền bác thêm lần nữa , mong bác giúp đỡ...
Bạn vào Recovery, full Wipe sau đó chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> chọn file rom .zip thôi...

duong8488

Bản 15 không bắt được GPS, bản 16.0 bắt rất tốt, nhưng mình lại ở Trung Quốc là sao ???? Bản 16.1 fix được GPS chưa ạ?? Từ bản 14 e dùng vẫn ok mà ?? 16.0 thực sự pin rất tốt, Theme và lock screen đẹp, ko tốn pin

saube7610_sg

Trước tiên em xin cám ơn bác langthang rất nhiều vì những bản Rom bác làm!Em mới chuyển qua rom miui và chỉ sử dụng rom bác cook thôi!cảm giác rất thích.
Hì hì,sau đó em xin hỏi bác 1 vấn đề ah: 1
" 8. How to set custom ringtones?
Put media files into the Media/Audio/ringtones directory in the SD card, (If there is none of this directory, please create one manually) and then select in Sounds in Settings.
Note: there are three directories under Audio, corresponding to the following tones:
notifications--notification ringtones
ringtones--incoming call ringtones
alarms--alarming ringtones
Supported formats: MP3, WMA, WAV, Midi, etc."
Sao em làm giống như thế mà khi vào Sounds in Settings không thấy những file ringtones của em ah? SMS tone có thể chọn những bài dài hơn 1 chút không vì em thấy báo tin nhắn theo máy ngắn quá!

Xin cám ơn bác 1 lần nữa!

khoanguyen2512

Bro langthang có cách nào để bỏ cái hạn chế thời gian khi quay video bằng MIUI Camera được ko nhỉ ?

truongvoky1985

Em cài thành công bản V16 rồi các Bác ơi! Công nhận đẹp tuyệt vời! Các Bác cho Em hỏi một câu hơi ngu một chút nha, Em set password cho máy rồi nhưng mà không có tác dụng gì hết, khi trượt mở máy, máy không yêu cầu nhập password gì hết ah! Bác nào biết thì chỉ Em với, Em xin cảm ơn nhiều!

langthang262

Bro langthang có cách nào để bỏ cái hạn chế thời gian khi quay video bằng MIUI Camera được ko nhỉ ?

Bạn có thể xem file media_profiles.xml trong /system/etc, copy ra máy tính và sửa trong đó rồi copy lại vào Phone, có thể chỉnh cả định dạng quay phim, chất lượng âm thanh ....

khoanguyen2512

Bạn có thể xem file media_profiles.xml trong /system/etc, copy ra máy tính và sửa trong đó rồi copy lại vào Phone, có thể chỉnh cả định dạng quay phim, chất lượng âm thanh ....

Giá trị ở time là 30 thì có thể sửa thế nào để ko bị hạn chế vậy bro ?

Chỉnh sửa cuối:

banxaydung

dòng này ổn, đó là điều thứ nhất, bác Lang thang cho mình hỏi chút, khong hiểu sao bản v15 đến v16.1 này khi dùng camera ở chế độ chụp thì ko sao nhưng sau đó chuyển sang quay thì nó hơi mờ, mờ lắm! rồi không thoát ra đ][cj, ko ngừng quay được muốn thoát thì phải bấm nút home, rồi khi vào lại camera nó báo ko kết nối đc camera và ko vào đc nữa, phải khởi động lại máy, khởi động xong lại bt, nói chung đã mấy lần mình có ý kiến hỏi bạn và các bạn đã dùng bản của bạn lên mình hỏi vậy, xem ai có bị nhw m không? mình cài đi cài lại mấy lần các bản và đều như vậy, nếu ko phải bạn bỏ qua nhé, có cách khắc phục thì giúp mình nhé

banxaydung

"Bạn có thể xem file media_profiles.xml trong /system/etc, copy ra máy tính và sửa trong đó rồi copy lại vào Phone, có thể chỉnh cả định dạng quay phim, chất lượng âm thanh .... " Sao mình check trong thẻ nhớ, system ko thấy "etc" nhỉ? dùng pm j để sửa vậy bạn? notepad hả bạn?

saube7610_sg

Trước tiên em xin cám ơn bác langthang rất nhiều vì những bản Rom bác làm!Em mới chuyển qua rom miui và chỉ sử dụng rom bác cook thôi!cảm giác rất thích.
Hì hì,sau đó em xin hỏi bác 1 vấn đề ah: 1
" 8. How to set custom ringtones?
Put media files into the Media/Audio/ringtones directory in the SD card, (If there is none of this directory, please create one manually) and then select in Sounds in Settings.
Note: there are three directories under Audio, corresponding to the following tones:
notifications--notification ringtones
ringtones--incoming call ringtones
alarms--alarming ringtones
Supported formats: MP3, WMA, WAV, Midi, etc."
Sao em làm giống như thế mà khi vào Sounds in Settings không thấy những file ringtones của em ah? SMS tone có thể chọn những bài dài hơn 1 chút không vì em thấy báo tin nhắn theo máy ngắn quá!

Xin cám ơn bác 1 lần nữa!
Mong bác langthang giúp e ah!

khoanguyen2512

"Bạn có thể xem file media_profiles.xml trong /system/etc, copy ra máy tính và sửa trong đó rồi copy lại vào Phone, có thể chỉnh cả định dạng quay phim, chất lượng âm thanh .... " Sao mình check trong thẻ nhớ, system ko thấy "etc" nhỉ? dùng pm j để sửa vậy bạn? notepad hả bạn?

Bạn phải dùng root explorer để copy file đó vào sdcard, sau đó mới đưa ra máy tính để edit được chứ

khoanguyen2512

dòng này ổn, đó là điều thứ nhất, bác Lang thang cho mình hỏi chút, khong hiểu sao bản v15 đến v16.1 này khi dùng camera ở chế độ chụp thì ko sao nhưng sau đó chuyển sang quay thì nó hơi mờ, mờ lắm! rồi không thoát ra đ][cj, ko ngừng quay được muốn thoát thì phải bấm nút home, rồi khi vào lại camera nó báo ko kết nối đc camera và ko vào đc nữa, phải khởi động lại máy, khởi động xong lại bt, nói chung đã mấy lần mình có ý kiến hỏi bạn và các bạn đã dùng bản của bạn lên mình hỏi vậy, xem ai có bị nhw m không? mình cài đi cài lại mấy lần các bản và đều như vậy, nếu ko phải bạn bỏ qua nhé, có cách khắc phục thì giúp mình nhé
Bạn thử Task29 rùi cài mới lại xem, mình chưa bị lỗi như bạn nói bao giờ

banxaydung

Mình giúp Lang thang hướng dẫn bạn trả lời cách lấy nhạc chuông, sau khi chuyển sang tiếng Việt (tiếng Anh hơi gà ko chơi)bạn vào sms, rồi bấm phím giữa (phím có 4 ô vuông đó :) ) rồi vào thiết lập tin nhắn/chọn nhạc chuông rồi có 2 cách chọn, bạn chọn dòng thứ 2 (chọn nhạc thì phải) rồi chọn thôi, xong rồi bạn chọn bài hát muốn chọn là xong.
Còn cài ringtone, bạn vào quản lý file vào folder chứa nhạc, bạn vào nhạc chuông muốn cài thì bấm giữ 1 lúc hiện lên dòng cài cho âm báo, âm điện thoại và âm báo thức, bạn bấm vào "incoming call ringtones" rồi chọn defause thì phải (nó hỏi mặc định hay dành cho số điện thoại riêng) bạn để mặc định rồi ấn ok, thế là xong, rồi bạn thử gọi vào xem có chuông đó ko nhé :))