• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Máy mình mấy cái phím Volume, Call, Menu, Home đang chập cheng rồi, nên không làm gì được nữa.
Phải đợi sửa máy xong rồi mới nghịch tiếp được

banxaydung

Bản cook của bạn Lang thang là bản đầu tiên mình tự cài, cũng là bản rom đầu tiên mình dùng Androi, mong Lang thang ngày càng có bản mơí và hoàn thiện nhất cho người dùng, thay mặt mọi người cảm ơn những đống gop của bạn

kieuhlong

Bạn vào Recovery, full Wipe sau đó chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> chọn file rom .zip thôi...

làm vậy là cài mới đó ah, em toàn làm như thế cứ tưởng như vậy là update vì khi chạy thấy ghi là update, nếu mà như vậy là cài mới thì v16.1 em cài không đổi đc theme và Lockscreen nó cứ báo lỗi thôi chán quá không biết làm cách nào fix đc hết T.T

banxaydung

làm vậy là cài mới đó ah, em toàn làm như thế cứ tưởng như vậy là update vì khi chạy thấy ghi là update, nếu mà như vậy là cài mới thì v16.1 em cài không đổi đc theme và Lockscreen nó cứ báo lỗi thôi chán quá không biết làm cách nào fix đc hết T.T

Đồng ý kiến và cài giống bạn, mong hướng dẫn cụ thể phần cài theme.

khang_bk

Bản V16.1 chuẩn quá. Vừa cái V16 hôm qua, hôm nay lại flash luôn V16.1 vào. Thích cái Lockscreen 3.0 và giao diện tiếng việt FULL ^^

Thanks !

saube7610_sg

Hic, mới cài bản 16.1. Không hiểu sao khi đổi locksreen thì chỉ có màn hình nền,không có hình cái khoá( sense 3.0, hình thứ 1, hình thứ 2 trên hình minh hoạ) . đổi lại cái dạng mặc định thì lại được

khang_bk

Hic, mới cài bản 16.1. Không hiểu sao khi đổi locksreen thì chỉ có màn hình nền,không có hình cái khoá( sense 3.0, hình thứ 1, hình thứ 2 trên hình minh hoạ) . đổi lại cái dạng mặc định thì lại được

Lạ nhỉ ? Bạn đã wipe Data/Cache và Davilk gì đó chưa ? Phải làm đủ 3 bước wipe đó sau đó mới install bản 16.1.
Nếu không được thì bạn thử Task29 hoặc format lại thẻ nhớ rồi chỉ copy file ROM V16.1 vào thẻ nhớ và Cài đặt xem.
Mình cài bản 16.0 và giờ wipe 3 bước và cài bản 16.1 thì mọi thứ chạy ngon lành.

Công nhận có cái MIUI Backup tiện thật. Giờ Nâng cấp bản ROM mới không ngại. Mất 5 - 10 phút là lại như ban đầu mặc dù đã update bản mới ^^

manhue1108

langthang ui. rất cám ơn bạn fieen bản v16.1 dùng rất ổn chỉ có mỗi điều mình đã làm theo hướng dẫn của bạn mà vẫn ko có hình nền chủ như hình mình học ( nghĩa là không có cái dự báo thời tiết và cái đồng hồ bật ghê)

saube7610_sg

Lạ nhỉ ? Bạn đã wipe Data/Cache và Davilk gì đó chưa ? Phải làm đủ 3 bước wipe đó sau đó mới install bản 16.1.
Nếu không được thì bạn thử Task29 hoặc format lại thẻ nhớ rồi chỉ copy file ROM V16.1 vào thẻ nhớ và Cài đặt xem.
Mình cài bản 16.0 và giờ wipe 3 bước và cài bản 16.1 thì mọi thứ chạy ngon lành.
Ngồi mò làm nãy giờ theo các bước mà vẫn không được, đành chuyển qua locksreen mặc định vậy!Hic hic, không biết cách khắc phục.Mong bác langthang giúp!

khang_bk

langthang ui. rất cám ơn bạn fieen bản v16.1 dùng rất ổn chỉ có mỗi điều mình đã làm theo hướng dẫn của bạn mà vẫn ko có hình nền chủ như hình mình học ( nghĩa là không có cái dự báo thời tiết và cái đồng hồ bật ghê)

Hic, bạn download cái fancy widget chưa ? Có thể lên Market download hoặc tìm trên diễn đàn trong mục APPs ấy.

Sau khi cài xong. Add widget và chọn Fancy Widget (Home) sau đó vào đó set locations là có được ấy mà.

Mà bạn hỏi nhiều lắm rồi nhỉ ?

BboyRong

Ngồi mò làm nãy giờ theo các bước mà vẫn không được, đành chuyển qua locksreen mặc định vậy!Hic hic, không biết cách khắc phục.Mong bác langthang giúp!
vẫn đc mà bạn..mình up trực tiếp từ bản v16.0 lên ko chỉnh sửa j vẫn ok...bạn thử làm theo mình xem có đc ko (mình hướng dẫn bản v16.1 chạy tiếng việt) vào Cài đặt => Cá nhân => Quảng lý chủ đề => Tuỳ biến chủ đề => Khoá màn hình => chọn kiểu khóa bạn thích (trước khi ấn áp dụng bạn bỏ dấu ở ô hình nền đi. nếu đó là hình khóa bạn thích).
còn nếu bạn muốn thay đổi hình nền thì vào cài đặt => thiết lập hình nền => chọn thiết lập màn hình chủ hoặc thiết lập màn hình khóa..
CHúc bạn thành công!

BboyRong

bác langthang sửa may xong chưa vậy...bác có thời gian thử lấy cái Sense3.0 Lockscreen mà có cả dự báo thời tiết giúp ae với...
e kết nhất cái locksreem đó....

khang_bk

Sau khi chuyển từ bản V16.0 sang bản V16.1 mình có vài nhận xét:

+ Bản V16.1 dùng ổn định, có tiếng việt đầy đủ. Thêm kiểu lockscreen mới rất đẹp và cài thêm lockscreen HTC Sense 3.0 vào nữa là okie.
+ Không đổi được tên Folder thì Flash file Namefix.zip vào là okie.
+ Dòng chờ cũng giống máy bản trước. Min là 5mA. Chưa bao giờ thấy xuống 4mA. Chỉ khi tắt sóng điện thoại thì xuống 3mA, 2mA nhưng thế thì nói làm gì ??? ^^
+ Các tính năng cơ bản rất tốt, đã thay đổi được hình ảnh lockscreen. Các Lockscreen dòng chờ đã ổn định chứ không cao như bản V15.
+ Chắc vài ngày nữa bác lại cho ra bản V16.2.... hoặc V17.... Xem có gì hay không lại UP ^^

Thanh_Hai85

Bác langthang ơi chỉ e với, sao e cài bản 16.1 mà ko thấy có chỗ để chỉnh run vậy, em chỉ muốn nó run mà thôi....làm ơn giúp em với