• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/1/12]Bản Fix từ bản Photon Unlimited Battery của LuuTanVu cho 5530

SunshineVietNam

Có nên apply tất cả cách patchs kô chủ tốp mình apply patch c2z thì bị khỏi động lại máy

:| làm sao mà khởi động lại máy dc, tớ vừa xem lại, ko bị mà.
@ Dragon: Cái đó tớ mod lại trong series60.mif ++, ko phải do bộ icon đâu, với cả bản này tớ cho vào pack icon pied pro :D

Dragon459

Manager
:| làm sao mà khởi động lại máy dc, tớ vừa xem lại, ko bị mà.
@ Dragon: Cái đó tớ mod lại trong series60.mif ++, ko phải do bộ icon đâu, với cả bản này tớ cho vào pack icon pied pro :D
hì hì.:D cũng k nhớ rõ nữa.nếu như bộ icon mới mà không hỗ trợ icon này thì nó sẽ hiện thị icon gốc mà. trước tớ có bị 1 lần rồi. cũng phải bung cả cfw ra để xử lại thằng này vì my friend chê nó trẻ con quá.:p
còn tớ thì thói quen gõ số xong là bấm nút gọi chứ k bấm cái này.

thephuong001

Kô hiểu sao cứ apply c2z là khởi động lại . Bạn cố apply hết những patch còn lại kô

thephuong001

Chủ tốp cho mình xin cái jbactaskman vói bản việt hóa ấy up lên box.net nha mình dùng đt thankr

taothephong

sao mình cảm nhận thấy pin bản này kém hơn bản a.Bảo nhiều lun,bản a.Bảo mình dùng máy bt thi 1 tuần sạc cỡ 2 lần,bản này cùng những bản khác trước đó,mình phải sạc 1 ngày 1 lần đó(pin mình bị chai rùi)@@còn lại mình thấy bản này dùng tốt.
à bạn cho mình xin mod ẩn hiện đồng hồ ngoài hs đc k?thanks nhìu:D

thephuong001

Tình hình là mình dùng bản này pin yếu sạc lúc đêm đầy 4h sáng. sáng có lướt web vừa phải mà hiện tại giờ còn 3 vạch cuối mình nghỉ pin mình bị chai rồi :(( hình như chủ tốp mới mua pin thì phải cho mình hỏi giờ giá là bao nhiêu. Vói lại trong tốp có ai đang dùng pin dung lượng cao cho 5530. Vấn đề pin làm mình đau đầu quá hix

Luu_Tan_Vu

sao mình cảm nhận thấy pin bản này kém hơn bản a.Bảo nhiều lun,bản a.Bảo mình dùng máy bt thi 1 tuần sạc cỡ 2 lần,bản này cùng những bản khác trước đó,mình phải sạc 1 ngày 1 lần đó(pin mình bị chai rùi)@@còn lại mình thấy bản này dùng tốt.

c6 thì pin k hơn n97 được, vấn đề còn lại là nó k tương thích nên cùng 1 fw có người bảo pin yếu có người k

SunshineVietNam

chủ top cho mình xin skin swipe unlock mới của bạn đc k?

Của bạn đây nhé, cho vào resource/apps nhé : http://www.box.com/s/xy3vnptzkb459nv1dlk8

Thực ra bản a Bảo tớ có dùng qua rồi, nhưng vì thêm mấy mod linh tinh của tớ nên cứ lỗi suốt, cũng ko có thời gian test nên ko biết bản a Bảo pin ra sao nữa :)
Bạn thử đây nhé, tớ tìm trong topic tổng hợp thấy cái này: http://www.ziddu.com/download/16528074/newclock.rar.html

Tình hình là mình dùng bản này pin yếu sạc lúc đêm đầy 4h sáng. sáng có lướt web vừa phải mà hiện tại giờ còn 3 vạch cuối mình nghỉ pin mình bị chai rồi :(( hình như chủ tốp mới mua pin thì phải cho mình hỏi giờ giá là bao nhiêu. Vói lại trong tốp có ai đang dùng pin dung lượng cao cho 5530. Vấn đề pin làm mình đau đầu quá hix

Có, tớ có máy 5530 khác cũng đang dùng pin dung lượng cao, mua ở 1072 Đê La Thành - Hà Nội, giá là 130k, pin ấy thấy chất lượng cũng được bạn ạ, mới mua dc 3 tháng, gần 4 ngày mới sạc 1 lần ( nếu chỉ nghe gọi, nhắn tin), còn dc 2 ngày rưỡi nếu nghe nhạc lướt web. Còn bản này tớ thấy pin có đến nỗi tệ thế đâu :(, pin tớ mua kèm máy từ lúc có giấy báo đh 7/2010 cơ ++

Chỉnh sửa cuối:

thephuong001

Của bạn đây nhé, cho vào resource/apps nhé : http://www.box.com/s/xy3vnptzkb459nv1dlk8

Thực ra bản a Bảo tớ có dùng qua rồi, nhưng vì thêm mấy mod linh tinh của tớ nên cứ lỗi suốt, cũng ko có thời gian test nên ko biết bản a Bảo pin ra sao nữa :)
Bạn thử đây nhé, tớ tìm trong topic tổng hợp thấy cái này: http://www.ziddu.com/download/16528074/newclock.rar.html

Có, tớ có máy 5530 khác cũng đang dùng pin dung lượng cao, mua ở 72 Đê La Thành - Hà Nội, giá là 130k, pin ấy thấy chất lượng cũng được bạn ạ, mới mua dc 3 tháng, gần 4 ngày mới sạc 1 lần ( nếu chỉ nghe gọi, nhắn tin), còn dc 2 ngày rưỡi nếu nghe nhạc lướt web. Còn bản này tớ thấy pin có đến nỗi tệ thế đâu :(, pin tớ mua kèm máy từ lúc có giấy báo đh 7/2010 cơ ++
bạn có số đt cửa hành kô vì mình kô ở hà nội ? Bạn ở chỗ nào có gần đó kô nếu gần bạn giúp mình mua cục pin dung lượng cao được kô. Mình có đứa bạn học ở đại học mỏ hà nội mà nó ngu ngơ về pin dung lượng cao lắm