• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

nhan_bksg

bản này chưa có hạt nhân, chủ pic nên chờ cuối ngày là có hạt nhân rồi mới đăng
dansta 34 chưa cho ra hạt nhân của chính tác giả thôi,bạn vẫn có thể cài MARDLG vàLK mà...ko ảnh hưởng gì minh thấy rom này cung khá hoàn thiện rồi....

Chỉnh sửa cuối:

cdtvgt

dansta 34 chưa cho ra hạt nhân của chính tác giả thôi,bạn vẫn có thể cài MARDLG vàLK mà...ko ảnh hưởng gì minh thấy rom này cung khá hoàn thiện rồi....
công nhận bản này rất tốt. mình dùng bản này từ lúc sơ khai room. có hạt nhân thì sẽ kích hoạt được Daemon lúc đó sẽ ổn định và pin thì cực trâu. Chủ pic đem vào pic theme xanh và đỏ cho anh em luôn ( đẹp lắm (^_^)

misa617

muốn tiệt pin thứ 1:pin bạn phải tôt
2:trước khi khóa màn hình nên task kill hết ưng dụng chạy ngầm...thời gian chờ máy sẽ nâng lên...cài current widget để theo dõi pin
3:tắt ứng dụng nền khi ko dùng đến,tắt định vị gps khi ko dùng......
4;cài đặt chế độ tiết kiệm pin,chinh độ sáng màn hình phù hợp...
Đã cài và bước đầu thấy hiệu ứng của bản rất mượt, hơn hẳn bản 2.4 trước ! Còn một vần đề nhỏ là sao Mình không thể hiển thị currentwidget lên màn hình chính được ! Nhờ các Bạn hướng dẩn dùm . Cám ơn

02caolam

Current widget vẫn hiển thị bình thường mà. Cài từ market, khởi động lại, vào widget để add vào màn hình.

Mình xài bản này từ 2.1, xài đã rồi không muốn quay lại CM7 hay MIUI luôn.

hoangbmt

Đã cài và bước đầu thấy hiệu ứng của bản rất mượt, hơn hẳn bản 2.4 trước ! Còn một vần đề nhỏ là sao Mình không thể hiển thị currentwidget lên màn hình chính được ! Nhờ các Bạn hướng dẩn dùm . Cám ơn
Bác cài xong rồi rs lại máy đi là có trong phần widget liền à. Mình mới cài sáng nay.

hoangbmt

Current widget vẫn hiển thị bình thường mà. Cài từ market, khởi động lại, vào widget để add vào màn hình.

Mình xài bản này từ 2.1, xài đã rồi không muốn quay lại CM7 hay MIUI luôn.
Đúng rồi nè, bản này good. Mà bạn cho mình hỏi tí nè, trong rom có cái PM Daemon Controller mình ko biết tác dụng làm gì, bác có thể chỉ mình xài nó đc hông. Thanks trước :D

nhan_bksg

Đúng rồi nè, bản này good. Mà bạn cho mình hỏi tí nè, trong rom có cái PM Daemon Controller mình ko biết tác dụng làm gì, bác có thể chỉ mình xài nó đc hông. Thanks trước :D
dùng để set cpu bạn ah...nhưng chưa có hạt nhân chính thức Dansta nên ko kich hoạt được thông số......

gapda

Hjc may bac co bi loi, best audio ko e cam tai nghe vao best ko chay ma con bj FC music nua chang bit the nao nho moi nguoi giup do

nhan_bksg

công nhận bản này rất tốt. mình dùng bản này từ lúc sơ khai room. có hạt nhân thì sẽ kích hoạt được Daemon lúc đó sẽ ổn định và pin thì cực trâu. Chủ pic đem vào pic theme xanh và đỏ cho anh em luôn ( đẹp lắm (^_^)
thanks bạn mình đem qua rồi........

misa617

Bác cài xong rồi rs lại máy đi là có trong phần widget liền à. Mình mới cài sáng nay.
Hi! Mình đã cài , vào add widget, thấy biểu tượng curentwidget nhấn vào - thấy hiển thị cài đặt các thông tin,cài xong nhấn quay về home thì lại hổng thấy gì ! Nhờ các bạn có thể chỉ chi tiết hơn giúp Mình với . Các widget khác đều có thể add dể mà sao chỉ có cái này có vẽ khó chắc do Mình còn thiếu thao tác gì !

02caolam

Themes nặng kinh quá, tổng cộng tới 120MB ~X( Nó sẽ thay thế các thành phần khác trong ROM hả các bác? Vì nếu cài đặt themes thì CWR For TM 8/330/10, tăng hơn có 10MB.

nhan_bksg

Hi! Mình đã cài , vào add widget, thấy biểu tượng curentwidget nhấn vào - thấy hiển thị cài đặt các thông tin,cài xong nhấn quay về home thì lại hổng thấy gì ! Nhờ các bạn có thể chỉ chi tiết hơn giúp Mình với . Các widget khác đều có thể add dể mà sao chỉ có cái này có vẽ khó chắc do Mình còn thiếu thao tác gì !
phai reboot lại máy nó mới nhận thông số chứ.....

nhan_bksg

Themes nặng kinh quá, tổng cộng tới 120MB ~X( Nó sẽ thay thế các thành phần khác trong ROM hả các bác? Vì nếu cài đặt themes thì CWR For TM 8/330/10, tăng hơn có 10MB.
vì nó thay thế một số file chứ hình ảnh trên rom,cứ có chép vào may đâu

02caolam

Mình đã flash themes blue, cài các skin rồi mà không thấy nó hiển thị các biểu tượng như trong hình của bác chủ theard? Đã giao diện nền là xanh da trời trong setting rồi.

Edit: đã tìm ra.