• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

minhtuanvnvn

bản mở file zip lên nhé vào parts1 chọn app và xóa đi nhưng phần ko cần thiết....sau đó mở file cwr bạn tải về mở file flash chọn open with là note nhé chỉnh lại thông số như sau 5/305/5 là ok bạn ah free bộ nhớ là 200mb..còn cài phần mềm bạn có thể chuyên sang thẻ nhớ...còn muốn bộ nhớ máy nhiều có thể lên tới 2gb cũng được mà... swap qua thôi..làm như em hd2 thương khi cà rom là ok

minh xoá bớt 1 số ứng khi khi cài rom thì báo lỗi ko cho cài. cách khắc phục.

gapda

:))hôm nay fải trải nghiệm mới đc ghiền quá nghe mấy bác nói mà em chỉ muôó phi thẳng về nhà dow ngay bản rom up cho suóng nhưng tiếc là fải bận đi làm:(

minhtuanvnvn

nhan_bksg

cám ơn bác chủ đã nhiệt tình giúp đỡ a em. bác chỉ cho mình tối ưu hoá em nó để tiết kiệm pin nhé.
muốn tiệt pin thứ 1:pin bạn phải tôt
2:trước khi khóa màn hình nên task kill hết ưng dụng chạy ngầm...thời gian chờ máy sẽ nâng lên...cài current widget để theo dõi pin
3:tắt ứng dụng nền khi ko dùng đến,tắt định vị gps khi ko dùng......
4;cài đặt chế độ tiết kiệm pin,chinh độ sáng màn hình phù hợp...

ToraiKnight

Bác nào test dùm em khi cắm tai nghe vô, nút trên tai nghe có hoạt động k? Đang xài bản RCMix3D Runny v4.0.2, cũng khá ngon nhưng lại bị lỗi như vậy.

nhtlquan

bản này mượt thật. Mình chưa thấy bản nào mượt như bản này. Chỉ chờ test pin nữa là ok

nhtlquan

Bác nào test dùm em khi cắm tai nghe vô, nút trên tai nghe có hoạt động k? Đang xài bản RCMix3D Runny v4.0.2, cũng khá ngon nhưng lại bị lỗi như vậy.
Máy mình cũng không hd, cài các bản MIUI thì hoạt động bt.

dthungpro

nghe các bác coment máu quá,phát sinh lỗi gì thì cho ae biết,bjo ngủ đã,mai up hjhj
mà cài như thế nào vậy,hướng dẫn không rõ lắm
HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT
Tải cwr về chọn USB FLASHHER chạy file DAF
reboot máy wipe data/factory reset
flash the rom

gapda

nghe các bác coment máu quá,phát sinh lỗi gì thì cho ae biết,bjo ngủ đã,mai up hjhj
mà cài như thế nào vậy,hướng dẫn không rõ lắm
HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT
Tải cwr về chọn USB FLASHHER chạy file DAF
reboot máy wipe data/factory reset
flash the rom
thì như bác up bình thường thôi, kelnel đã tích hwopj sẵn rồi chỉ việc cai CWR theo hướng dẫn flasl và trải nghiệm thôi....:D

nhan_bksg

hiện tại những bản ram nào tích hợp RCMix 3D đều ko sử dụng các fim cứng trên tai nghe nhé bạn....

cdtvgt

bản này chưa có hạt nhân, chủ pic nên chờ cuối ngày là có hạt nhân rồi mới đăng