• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

dthungpro

không biết mình xoá phần mềm j mà bây giờ cái đồng hồ ngoài home screen không có số,mà vẫn còn khung và thời tiết.bác có biết là pm j không không để em restore lại.thank
ặc ặc,up lịa rom

Chỉnh sửa cuối:

AK47_CCCP

Bản này đc Nhan tối ưu lại , mượt hơn, Ram free cao hơn, có lúc kill lên đến 175mb, thường thường thì khoảng 120mb tùy lúc, xem hộ mình lỗi Âm thanh như đã nói nhé !

qpowei

Bản này đc Nhan tối ưu lại , mượt hơn, Ram free cao hơn, có lúc kill lên đến 175mb, thường thường thì khoảng 120mb tùy lúc, xem hộ mình lỗi Âm thanh như đã nói nhé !
120MB là bác để 7tab hay 5tab ,em để 5 tab cũng được ~110MB ở bản 2.5 cũ nè ,chưa up bản mới của bác nhân

gapda

nhưng mình có cảm nhận như là bị lỗi 3g hay sao ấy, mới mở máy thì vô đc 3g tat đi bật lại thì ko đc cứ báo use phone for data connectinon when Wifi is unavaible mấy bác có bị giống tui hông?

gapda

không biết mình xoá phần mềm j mà bây giờ cái đồng hồ ngoài home screen không có số,mà vẫn còn khung và thời tiết.bác có biết là pm j không không để em restore lại.thank
ặc ặc,up lịa rom
up lại rom đi bạn, đã xóa mất cái app thời tiết rồi đấy

AK47_CCCP

120MB là bác để 7tab hay 5tab ,em để 5 tab cũng được ~110MB ở bản 2.5 cũ nè ,chưa up bản mới của bác nhân
Mình để 7 trang, đầy chi chít các widget luôn, :)) mình cũng gỡ bỏ những app đi kèm ko cân dùng.

gapda

*Mở file flash trong CWR bằng note thiết lập phân vùng nhé.,,
cái này làm như thế nào nhỉ,máy mình EU 512,xài magldr
cilk chuột phải vào file flash chọn openwith >notepad cài đặt thông số CWR giống như yêu cầu của bản rom va rồi chạy flash file DAF

nhan_bksg

minh cảm nhận âm thanh rất tôt mà..mình đang làm lại rom mới đang chỉnh lại widget ICS 4.0 sang..icon miui ICS 4.0 sang...bản sau mình đảm bảo giao diên thay đổi nhiều,tại bản này mình ko có thời gian mod hoàn chỉnh...

gapda

có ai bị giống mình hông vào 3g rất khó restar máy thì vào lại bình thường mà tát đi mở lại thì ko đc

cdtvgt

ặc ặc,up lịa rom

bạn đã xóa FusionStockWidget.apk với Fusion, copy app vào trong system/app và cài bình thường rồi khởi động là ok

cakiem123

kết nhất cái beat nhưng mà vẫn lo tốn Ram và pin, cũng ngại phân vùng lại thẻ nhớ, nên thôi về MIUI hy vọng ngày nào đó bác PhanQuang cho Beat vào đó để hiccccc đua với đời

congnhon

Member
minh cảm nhận âm thanh rất tôt mà..mình đang làm lại rom mới đang chỉnh lại widget ICS 4.0 sang..icon miui ICS 4.0 sang...bản sau mình đảm bảo giao diên thay đổi nhiều,tại bản này mình ko có thời gian mod hoàn chỉnh...
Khi retar lai may -> âm thanh lai nhỏ xíu , phai wipe Dalvik cacher roi râtf lai mo81i lớn được -> sưa lỗi này đi bác oi
Thank s

AK47_CCCP

kết nhất cái beat nhưng mà vẫn lo tốn Ram và pin, cũng ngại phân vùng lại thẻ nhớ, nên thôi về MIUI hy vọng ngày nào đó bác PhanQuang cho Beat vào đó để hiccccc đua với đời

Chài, ko thử ko biết dc, lúc nào cũng chờ và chờ thì sao mà cảm nhận đc cái mới, cái hay
Mà cái Beat này ko có tai nghe, nghe theo tai của HD2 cũng thường thôi, chả khác quái j, bác dùng PowerAMP, chỉnh EQ, nghe hay gấp vạn lần.

minhtuanvnvn

cảm nhận khi dùng bản buid mới úp cảm giác nhanh và mượt hơn, âm thanh to hơn, vấn đề về pin thì chưa biết như thế nào, các bạn khác test và cho ý kiến để các build kế tiếp sẽ ổn hơn nhé.

trantantai07

các bạn giúp mình cái này với !!! trong " kiểu màn hình khóa" á, dù mình cài là thời tiết hay đồng hồ... thì ngoài lockscreen đều không hiển thị hết. ai bik nguyên nhân xin chỉ giúp !!! thank

ko hiểu sao mình cài ko dc, cài xong nó vào màn hình có chữ htc trên đầu và bên dưới góc phải là TBD rồi nó đứng luôn, ai biết xin chỉ dùm mình, thanks.

minhtuanvnvn

ko hiểu sao mình cài ko dc, cài xong nó vào màn hình có chữ htc trên đầu và bên dưới góc phải là TBD rồi nó đứng luôn, ai biết xin chỉ dùm mình, thanks.

bạn vào boot:

chọn ad recovery

wipe date/
wipe cache
xong vào advanced ==>wipe dalvik cache

sao đó up lại rom là ok.

bạn vào boot:

chọn ad recovery

wipe date/
wipe cache
xong vào advanced ==>wipe dalvik cache

sao đó up lại rom là ok.

cảm ơn bạn đã chỉ giúp, nhưng mình vẫn ko cài dc, bạn có thể chỉ từng bước chi tiết dùm mình ko vì mình nghĩ đã cài sai bước nào đó rùi, rất cảm ơn bạn.

cách mình cài : cho về màn hình 3 màu rồi dùng MAGLDR113 cài, xong rồi cho về màn hình aMagldr có 12 dòng gì đó, rồi vào số 5 chạy CWR mình down về, rồi vào tiếp số 8 ad recovery và chon rom để cài và làm theo hướng dẫn chọn no ( hd2 thường) ...

Chỉnh sửa cuối: