• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

minhdang125

hiện tại mình đã hoàn thành xon bản rom do mình cook rồi...đã send link 1 số bạn test rồi...mình đã dùng hơn 1 ngày (bản này rom này mình chỉnh lại một số file xlm,tạo hiêu ứng anmation mới,mod lại giao diện sence đẹp hơn,chỉnh lại file bild khắc phục trình trạng delay..chạy rất mượt và nhẹ..tích hợp camera mới cho sence và camera miui(quay film rõ nét và mượt+chụp hình độ phân giải cao hơn) bỏ biểu tượng best audio chỉnh lại libaudio.so nghe head phone và đàm thoại tốt hơn đã test 1 số game fifa 10 pes 12 chạy mượt v..v..v...v tuần sau mình sẽ up lên...bản này đến h mình test chưa phat sinh lỗi gì...chúc anh em giáng sinh yên lành...
bản cook mới có link chưa cho mình xin đi thanks

nhan_bksg

http://www.multiupload.com/DMT2DYU2CV
đây là bản do mình cook mọi thứ đều hoạt động tốt nhanh mượt,,,,như đã giới thiêu..mình chưa up lên post 1 các bác down về cài đặt...Tmobile CWR 5/300/5
EU CWR 5/230/5 ext 1024
sau khi cài đặt các bạn vào app sapre parst mình đã cài sẵn cho rom kich hoạt anmition chọn là fast nhé..mình chỉnh file xlm hơi chậm...
hãy test và cho mình ý kiên...

Chỉnh sửa cuối:
đây là bản do mình cook mọi thứ đều hoạt động tốt nhanh mượt,,,,như đã giới thiêu..mình chưa up lên post 1 các bác down về cài đặt...Tmobile CWR 5/300/5
EU CWR 5/230/5 ext 1024
sau khi cài đặt các bạn vào app sapre parst mình đã cài sẵn cho rom kich hoạt anmition chọn là fast nhé..mình chỉnh file xlm hơi chậm...
cuối cùng bản rom của bạn nhân đã có rùi và bản 2.7 cũng đã ra mọi người down về trải nghiệm thôi, rất cảm ơn bạn nhân dù bận thi cử nhưng vẫn cook rom cho mọi người.

02caolam

Mình mới test bản 2.7 xong, còn nhiều lỗi lắm. Các bạn nên test bản của bạn Nhân trước nhé. Mình cũng đang up.

EU CWR 5/230/5 ext 1024
Bạn ơi cho mình hỏi vào app sapre parst chỉnh là nằm ở đâu vậy bạn, rom bạn cài xong tự reset luôn đúng ko, hiện tại mình đang cài và nó hiện chữ HTC xanh rồi đứng luôn nảy giờ chưa thấy động tịnh gì, ko biết có sai chỗ nào ko mong bạn chỉ dùm, thanks.

nhan_bksg

Bạn ơi cho mình hỏi vào app sapre parst chỉnh là nằm ở đâu vậy bạn, rom bạn cài xong tự reset luôn đúng ko, hiện tại mình đang cài và nó hiện chữ HTC xanh rồi đứng luôn nảy giờ chưa thấy động tịnh gì, ko biết có sai chỗ nào ko mong bạn chỉ dùm, thanks.
bạn đợi tí nó sẽ vào lần đầu boot hơi lâu tí...app spare parts là app thôi mình cài sẵn rồi vào rom rồi...

Chúc mừng ra bản rom mới. Hãy cố gắng ra nhiều rom đẹp & mượt để anh em sử dụng nhé...;;)

Đã sửa lại tiêu đề cho phù hợp.

bạn đợi tí nó sẽ vào lần đầu boot hơi lâu tí...app spare parts là app thôi mình cài sẵn rồi vào rom rồi...
bạn ơi nó đứng chữ HTC hoài luôn ko vào, rom này cài giống những bản trước ko bạn, xin bạn chỉ dùm cách cài đi và bản rom này quay phim 720p còn lag hả còn 800*480 thì mượt ko, chờ tin bạn...cảm ơn nhiều

nhan_bksg

bạn ơi nó đứng chữ HTC hoài luôn ko vào, rom này cài giống những bản trước ko bạn, xin bạn chỉ dùm cách cài đi và bản rom này quay phim 720p còn lag hả còn 800*480 thì mượt ko, chờ tin bạn...cảm ơn nhiều
bác dùng bản EU hay Tmoblie quay file muot hon roi ban ah 720p thi lag

bác dùng bản EU hay Tmoblie quay file muot hon roi ban ah 720p thi lag
mình dùng eu, mình cài v2.7 ok nhưng bản của bạn thì ko dc, cứ hiện HTC màu xanh rồi đứng hoài luôn, lúc đầu bạn chỉ 5/230/5 sau đó lên bài 1 xem thì thấy 5/250/5 và cài lại nhưng vận ko dc.

nhan_bksg

task 29 chỉ lại thông số 5/250/10 nhé..chạy lại lần đầu khởi đông hơi lâu tí...đợi nhé

task 29 chỉ lại thông số 5/250/10 nhé..chạy lại lần đầu khởi đông hơi lâu tí...đợi nhé
mình vẫn đang chờ nhưng chưa thấy gì, nảy giờ khoảng 20p rùi đó bạn nhân ơi, ko biết có ai cài dc bản rom của bạn nhân chưa sao mình cài ko dc, đã cài 4 lần rùi huhuhu.

nhan_bksg

mình vẫn đang chờ nhưng chưa thấy gì, nảy giờ khoảng 20p rùi đó bạn nhân ơi, ko biết có ai cài dc bản rom của bạn nhân chưa sao mình cài ko dc, đã cài 4 lần rùi huhuhu.
để mình xem lại nhé...mình đang boot bằng EU..hôm bữa cook xong chỉ test cho Tmobile bạn nhé...

nhan_bksg

sory bác htai bac rom chỉ sử dụng tmobile mình đang edit bản eu nhé...thành thật xin lỗi

bản EU CWR 5/280/10 ext 4 1g nhé swap 0 nhé...là sẽ chạy được thôi..bị lỗi phân vùng hệ thống thôi..
ok để mình thử lại lần nữa nha, cho mình hỏi swap 0 vậy khi boot các rom sensation khác có dc ko và o với 64 khác nhau cái gì vậy bạn nhân ui, rất cảm ơn bạn.