• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

minhdang125

Bạn nên Task29, cài lại Recovery và Full Wipe rồi cài lại rom nhé. Nếu format thẻ nhớ được trước khi cài thì càng tốt.
em làm lại hai lần rồi .em cũng xem bên xda topic của danta đang chờ fix .tiếng anh của em hơi dở nên không biết đúng hay không nên em nhờ mấy anh giúp đở thanks

nhan_bksg

em làm lại hai lần rồi .em cũng xem bên xda topic của danta đang chờ fix .tiếng anh của em hơi dở nên không biết đúng hay không nên em nhờ mấy anh giúp đở thanks
bác vào app manager chọn market clear cache xem nhé...hiện tại rom này bị lỗi file apk này nhé(gây nên tình trạng cpu hoạt động quá cao dễ treo máy và hao pin) bác nên mở rom delete vao parst1 apps delete file HtcMediaCacheService.apk nhé

minhdang125

bác vào app manager chọn market clear cache xem nhé...hiện tại rom này bị lỗi file apk này nhé(gây nên tình trạng cpu hoạt động quá cao dễ treo máy và hao pin) bác nên mở rom delete vao parst1 apps delete file HtcMediaCacheService.apk nhé
cám ơn bác nhiều.cho em hỏi thêm có cách nào cho ít hoa pin không bác bản này hao pin quá

cám ơn bác nhiều.cho em hỏi thêm có cách nào cho ít hoa pin không bác bản này hao pin quá
Hao pin là do máy sử dụng nhiều hiệu ứng thôi. Để tiết kiệm pin thì bạn nên tắt 3G, WiFi, Bluetooth khi không dùng tới, giảm độ sáng màn hình, tắt chức năng Phone finder trong Settings/Locations, tắt chức năng tự update thời tiết,..

nhan_bksg

Giao diện HTC Sense 3.5 trên ICS 4.0 này:

Đẹp quá, mong HD2 sẽ sớm chạy tốt ICS 4.0.1 với Sense 3.5...\-/

nhan_bksg

Giao diện HTC Sense 3.5 trên ICS 4.0 này:
Đẹp quá, mong HD2 sẽ sớm chạy tốt ICS 4.0.1 với Sense 3.5...\-/
dạo này bận quá bác ah thi cử liên miên ko có time ngồi cook e nó...với cũng đang chờ kernel hoàn chỉnh của tytung rồi tích hợp sence 3.5 vào....chắc thi xog mình sẽ làm...

nhan_bksg

hiện tại mình đang cook bản rom riêng của mình...có mình sẽ up mấy bác..hơi busy quá chắc tuần sau mới có

gapda

chủ yếu là trải nghiệm sense thôi mấy bác ak, chứ nếu muốn chơi game thì nên chọn mấy bản của muiu mà cài, mình thì thích cái giao diện đẹp của sense.

tuaneti

Bản này test qua một hôm thấy treo, tự khởi động lại mấy lần liền, Được cái là khá nhanh và nhẹ đối với một Rom Sense

Chỉnh sửa cuối:

gapda

Bản này test qua một hôm thấy treo, tự khởi động lại mấy lần liền, Được cái là khá nhanh và nhẹ đối với một Rom Sense
mình cũng bị như bạn( chỉ 2 lần thôi) mình thay kernel v6.0 vào thấy ổn định hơn hẳn bạn thử thay rồi cảm nhận thêm thế nào nhé

nhan_bksg

hiện tại mình đã hoàn thành xon bản rom do mình cook rồi...đã send link 1 số bạn test rồi...mình đã dùng hơn 1 ngày (bản này rom này mình chỉnh lại một số file xlm,tạo hiêu ứng anmation mới,mod lại giao diện sence đẹp hơn,chỉnh lại file bild khắc phục trình trạng delay..chạy rất mượt và nhẹ..tích hợp camera mới cho sence và camera miui(quay film rõ nét và mượt+chụp hình độ phân giải cao hơn) bỏ biểu tượng best audio chỉnh lại libaudio.so nghe head phone và đàm thoại tốt hơn đã test 1 số game fifa 10 pes 12 chạy mượt v..v..v...v tuần sau mình sẽ up lên...bản này đến h mình test chưa phat sinh lỗi gì...chúc anh em giáng sinh yên lành...

nhan_bksg

ah ban rom này anh cook cho Mardlg nên chú qpowei yên tâm..ko có hỏi yes no gì đâu chạy xong nớ tự reboot vào luôn....=))=))=))=))