• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

nhan_bksg

Có rom MIUI quay video 720p khi xem lại không bị lag nhưng có thể do rom MIUI driver nó khác với các bản rom Sense... Android trên HD2 có hoạt động tốt hay không tùy thuộc phần lớn vào Kernel, còn Base rom cũng phụ thuộc nhưng ít hơn...
ko phải bác ah...do sence 3.5 chưa hỗ trợ trên chip s1 của htc nên..nên sẽ giât..nghĩa là file lib của rom được viết cho sensation hoặc chip đời mới..nên camera sẽ ko tương thích thôi...mình đang fix cũng được 1 số tín hiệu khả quan rồi

nhan_bksg

htc hd7 cấu hình tương ứng vơi hd2 nên việc đưa wp 7.5 vào ko khó...nênn sẽ nhân driver tương ứng..nên việc quay film trên hd2 (chất lượng hd) sẽ ok....và sence 3.5 hiện tại chưa có chip s1 nào chạy..và driver htc ko có hỗ trợ sence 3.5 cho s1...nên nguyên nhân là do đây

htc hd7 cấu hình tương ứng vơi hd2 nên việc đưa wp 7.5 vào ko khó...nênn sẽ nhân driver tương ứng..nên việc quay film trên hd2 (chất lượng hd) sẽ ok....và sence 3.5 hiện tại chưa có chip s1 nào chạy..và driver htc ko có hỗ trợ sence 3.5 cho s1...nên nguyên nhân là do đây

vậy bạn có thể bỏ sence đi thì quay 720p sẽ mượt phải ko.

atulaphan

hiện tại mình thấy chỉ có bản sensation này là quay 720p dc thui mà chứ các bản khác như miui bạn nói thì đâu quay 720p dc, tất cả các bản rom từ cm7 đến miui mình đã up hết nhưng chưa thấy bản nào quay 720p như bạn nói cả.

Camera 17 trên rom MIUI có các chế độ quay: HD, High, Low, MMS. Khi quay ở chế độ HD (chắc là 720p) ko giật tý nào nhưng khi restore cho rom sense 3.5 chỉ còn các chế độ: High, Low, MMS. Còn camera của rom sense quay 720 vẫn lag.

Đợi mãi bản V1.3 này up thôi ae.

Chỉnh sửa cuối:

nhan_bksg

Camera 17 trên rom MIUI có các chế độ quay: HD, High, Low, MMS. Khi quay ở chế độ HD (chắc là 720p) ko giật tý nào nhưng khi restore cho rom sense 3.5 chỉ còn các chế độ: High, Low, MMS. Còn camera của rom sense quay 720 vẫn lag.

uhm do 1 số file trên sence 3.5 chưa tương thích với hd2..mình đang cố gắng còn đưa quay hd qhd full hd chyện đó dễ dàng mà...sẽ có bản fix camera sớm nhất có thể

cái HD đó là 480*800 đó bạn, bạn quay rùi bỏ vào máy tính xem độ phân giải là biết ngay, cái HD đó bản nào cũng có ngay cả CM7 nè nhưng ko phải 720p đâu nhé.

uhm do 1 số file trên sence 3.5 chưa tương thích với hd2..mình đang cố gắng còn đưa quay hd qhd full hd chyện đó dễ dàng mà...sẽ có bản fix camera sớm nhất có thể
nếu dc thì bạn bỏ cái sence đi( nó ko quan trọng lắm ) để có thể quay 720p mưiợt mà hơn và HD2 cũng quay Full HD dc sao bạn.

nhan_bksg

nếu dc thì bạn bỏ cái sence đi( nó ko quan trọng lắm ) để có thể quay 720p mưiợt mà hơn và HD2 cũng quay Full HD dc sao bạn.
bản hiện tại đã tích hợp full hd đó bạn mình sẽ fix camera để sử dụng..cũng đang mò thôi...nói chung cũng có 1 it kết quả rồi

bản hiện tại đã tích hợp full hd đó bạn mình sẽ fix camera để sử dụng..cũng đang mò thôi...nói chung cũng có 1 it kết quả rồi

cho mình hỏi khi up rom cuối cùng nó hỏi yés là MaGLDR và no là CLK vậy chọn cái nào, mình dùng eu và đã chon Magldr nhưng đứng ở chữ HTC.

nhan_bksg

cho mình hỏi khi up rom cuối cùng nó hỏi yés là MaGLDR và no là CLK vậy chọn cái nào, mình dùng eu và đã chon Magldr nhưng đứng ở chữ HTC.
đã nhờ người test trên Eu rồi,..nên mình nghĩ ko có vấn đề đâu..đợi tí xem...chọn MAGLDR nếu cài MAGDLR 1,13 nhé...có vấn đề cứ pm mình sẽ kiểm tra lại
thansk bác

gapda

bác nhân ơi, mình muốn biến bản này thành bản chạy trên thẻ nhớ thì fai làm thế nào, bác có cách nào bày mình dc ko

nhan_bksg

ko được..vì kernel này ko hỗ trợ..với mình vẫn thích xài trên nand hơn..nên chỉ cook cho nand thôi...

Chỉnh sửa cuối:
ko được..vì kernel này ko hỗ trợ..với mình vẫn thích xài trên nand hơn..nên chỉ cook cho nand thôi...

bạn cài eu dc chưa bạn chứ mình cài ko dc, bạn test dùm mình xem bản này có hỗ trợ eu ko bạn, coi chừng giống lần trước là bị sai chỗ nào đó như là cwr sai chẳng hạn.

bạn cài eu dc chưa bạn chứ mình cài ko dc, bạn test dùm mình xem bản này có hỗ trợ eu ko bạn, coi chừng giống lần trước là bị sai chỗ nào đó như là cwr sai chẳng hạn.
Bạn giải nén file rom .zip ra xem tổng dung lượng thư mục system là bao nhiêu rồi thêm một chút vào là ra dung lượng CWM ngay mà.

nhan_bksg

có hỗ trợ EU bạn ah..được rồi để mình test xem...hôm trước có nhờ bác misa test rồi..nên làm biếng test lại thôi...

có hỗ trợ EU bạn ah..được rồi để mình test xem...hôm trước có nhờ bác misa test rồi..nên làm biếng test lại thôi...

mình đã cài 5 lần vẫn đứng ngay chữ htc xanh nên mình nghĩ là sai chỗ nào rùi, bạn test dùm mình nhé, thanks

gapda

mình đã cài 5 lần vẫn đứng ngay chữ htc xanh nên mình nghĩ là sai chỗ nào rùi, bạn test dùm mình nhé, thanks
bạn làm lại hết các bước từ tack 29 đến magldk 1.13 chia thẻ ex4 rồi flash cwr 5.210.8 đi mình vừa up song vô nhanh lắm đâu bị đứng chỗ nào đâu, làm lại từ từ các bước đừng nóng vội bạn ak