• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

nhan_bksg

Đó là xem phim 720p chứ ko phải quay đâu bạn ui, hiện giờ theo mình biết chỉ có rom sénation là quay dc 720p thui nhưng hiện tại ko mượt, nếu bạn nhân mà fix dc thì đúng là bản rom hot nhất cho hd2 rùi đó.
chẳng ham hot gì cả..cố gắng viết và fix lỗi để xài thôi...up luôn cho a e xài chơi...bản v 1.3 mình sẽ cố gắng fix lỗi..hiên tại v 1,3 đã ổn free ram khá cao và mượt

minhtuanvnvn

chẳng ham hot gì cả..cố gắng viết và fix lỗi để xài thôi...up luôn cho a e xài chơi...bản v 1.3 mình sẽ cố gắng fix lỗi..hiên tại v 1,3 đã ổn free ram khá cao và mượt

waiting for your rom update!

nhan_bksg

v1.3 full hd 1920x1080 quay tốt ko bị nhòa hình nhug vẫn còn hơi giật các bức hình ko liên tục..chất lượng hình ảnh chụp được nâng cao hơn
xóa bỏ 1 số file hệ thống bộ nhớ nand ít hơn..
cải thiên các animation
update kernel 0.15
giao diện mượt hơn
sử dụng driver gpu mới..chơi game mượt...
free ram lớn...
đang fix camera 1920x1080 mượt hơn..sẽ update sau
đang nghiên cứu em fifa 12 trên hd2..nhưng chưa có kết quả khả quan

0913100606

v1.3 full hd 1920x1080 quay tốt ko bị nhòa hình nhug vẫn còn hơi giật các bức hình ko liên tục..chất lượng hình ảnh chụp được nâng cao hơn
xóa bỏ 1 số file hệ thống bộ nhớ nand ít hơn..
cải thiên các animation
update kernel 0.15
giao diện mượt hơn
sử dụng driver gpu mới..chơi game mượt...
free ram lớn...
đang fix camera 1920x1080 mượt hơn..sẽ update sau
đang nghiên cứu em fifa 12 trên hd2..nhưng chưa có kết quả khả quan
Mình cài WP7 trên HD2 quay rất mượt mong rằng Android cũng sẽ được như thế

lykienbinh

hix way ở mức 1280*720 oep lắm k giật chút nào ca bác cài win7 dùng thử đi e xài androi mãi cũng thấy chán win7 có vẻ màn hình hiển thị nét hơn androi.cảm ứng thi k pai bàn hjhj bác thử rùi ra 1 ban win 7 fix lỗi hao pin cho ae ké với hjhj

gapda

hix way ở mức 1280*720 oep lắm k giật chút nào ca bác cài win7 dùng thử đi e xài androi mãi cũng thấy chán win7 có vẻ màn hình hiển thị nét hơn androi.cảm ứng thi k pai bàn hjhj bác thử rùi ra 1 ban win 7 fix lỗi hao pin cho ae ké với hjhj
w7 mới fix đc cảm ứng đa điểm, chư trước kia đâu có sài đa điểm đc đâu

0913100606

quay video độ phân giải nào vậy bác...mình nghĩ do camera lấy nét qua chậm.thứ 2 do driver ko tương thích...
Độ phân giải nào thì androd hiện tại cũng chưa bằng bác à. Mong là các bác tìm nguyên nhân và khắc phục được cho android để với bất kỳ độ phân giải nào quay cũng mượt.

nktoan0317080

Mình cài xong, máy chạy ok hết nhưng sao khi vô phần lựa chọn theme hay hình nền thì đều hiện lên nền xám. Phải vô preview mới hiện lên được. Có bồ nào bị tình trạng vậy chưa

Mình cài xong, máy chạy ok hết nhưng sao khi vô phần lựa chọn theme hay hình nền thì đều hiện lên nền xám. Phải vô preview mới hiện lên được. Có bồ nào bị tình trạng vậy chưa
Đó là lỗi chung của rom Runnymede Sense v3.5 khi port cho HD2 mà bạn...

nhan_bksg

bác nhân ơi hôm nay đã có v1.3 chưa vậy bác?
đang hoàn thành bác hôm bữa bác misa có test đã ổn..nhưng đang đưa hầu hết từ nand sang sd-ext để trống máy + swap để nâng cao speed cho rom

đang hoàn thành bác hôm bữa bác misa có test đã ổn..nhưng đang đưa hầu hết từ nand sang sd-ext để trống máy + swap để nâng cao speed cho rom
Bạn chỉnh thời tiết default là độ C đi, nhìn độ F hãi quá...:D

chờ bản 1.3 của bạn lâu rùi và hy vọng nó sẽ là bạn cuối cùng sẽ ko có bản 1.4 nữa hehehe.
Sáng nay đi off sensation XL cũng khá vui nhưng lại ko may mắn chút nào vì chả nhận dc quà gì cho dù đó là câu dù huhu.

gapda

hôm nay đi gặp ông bạn cũng đang sài wp7.5 nhìn cũng rất mượt quay phim chụp hình tuyệt đẹp cũng muốn thử nghiệm wp7 nhưng mình vẫn gà quá ko biết bắt đầu từ đâu nên cũng chưa dám thử nghiệm hy vọng từ nay tới tết ae trên diễn đàn tổ chức một buổi off gặp mặt trao đổi kinh nghiệm