• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

atulaphan

Pro ơi cho mình hỏi,tình hình mình mới mua em htc hd2 t-mobile dc vài bữa,lúc em nó cài sẵn ics creach sandwich 4.0.3,nói chung sài cũng đc nhưng mình sài ko quen ,nên sau đó mình vào đây úp 1 số rom,mình cài rom NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 ,rất thích rom này vì hồi lúc có lần sài hd2 nhưng bãn châu á đc vài ngày có úp rom này sài good,nhưng con t-mobile cũa mình cài rom này thì wifi bị lỗi nó cứ connect hoài ko kết nối đc ,sau đó mình chuyễn qua rom mui bãn V48 thì ưu điễm mượt,ít hao pin nhưng nó bị lỗi nhìu quá,mà toàn lỗi đứng máy phãi tháo pin,rùi mình tãi cái rom mui V60 bãn này ỡ phía bãn V48,bạn này nó kêu tãi kenner riêng,có 2 kenner cũa tytung và dorimax,rom vào đc mình reset lại cài rom dorimax thì flash kenner nó hõi mình chọn kerner rom nào ,mình chọn kenrner rom mui (trong đó nó có kenner rom dorimax,ics,CM7 nói chung 4 năm cái)nhưng mình cài rom mui nên mình chọn rom mui chọn next nó reset lại ,vào đc rom nhưng vô phần wifi bấm nết nối nó đơ máy luôn,xong mình nghĩ do kenner sai nên flash kerner cũa tytung thì máy ko vào đc hệ điều hành cứ ở cái màn hình nhìu màu hoài,sau đó mình qua bên đây thấy bãn rom đầu tiên cũa CM7 ở đầu trang và down luôn 3 cái rom,kenner,fis gps.Xong vào recovery wipe All,flash zip thì nó chạy ko được nó báo ......borted gì đó.Sau 1 số lần flash rom thì vẫn chưa cái nào sài ỗn,tính quay lại isc nhưng ko thích rom này thích rom CM7 hơn,bác nào có thễ chĩ mình cách khắc phục lỗi connec wifi mà ko kết nối đc cũa CM7 ko chĩ dùm mình xin cám ơn lắm
Nếu bạn thích CM7 thì cài bản Redux2_hd2_v1.4 nhé, cực nhẹ luôn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1291442
hoặc Pure CyanogenMod 7: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1404993

Chỉnh sửa cuối:

huynhtv

Member
đã up đc chưa bác, chia thẻ lại phân vùng và cài đặt thông số như chỉ dẫn đảm bảo bác cài phát vào luôn
Dược rồi , dùng mấy ngày không vào được HTC Hub và mấy thứ nữa nên đổi qua rom của LANGTHANG rồi . nhẹ hơn

kennoshi

mãi vẫn chưa thấy bảng 2.1 của bác Nhân nhỉ,chắc qua WM vọc thử vài ngày quá.Các bạn sau khi cài rom 2.0 xg nên down autokill về set ở mức 120 130 140 thì free ram cũng tầm khoảng 130 đó,mình làm vậy và thấy chạy mượt hơn hẳn,các bạn thử xem sao

atulaphan

mãi vẫn chưa thấy bảng 2.1 của bác Nhân nhỉ,chắc qua WM vọc thử vài ngày quá.Các bạn sau khi cài rom 2.0 xg nên down autokill về set ở mức 120 130 140 thì free ram cũng tầm khoảng 130 đó,mình làm vậy và thấy chạy mượt hơn hẳn,các bạn thử xem sao

Set Autokiller cao như vậy thì pin sẽ hao nhanh hơn. để khoảng 82/90/98 là đc rồi

kennoshi

Như bản cũ thôi...:p Mà kể cũng lạ, vào quăng cái link rồi để đó không thấy cập nhật lên post 1 mà cũng chả thấy Change log bản v2.1 đâu???

tại nghe bác Nhân nói có cải thiện camera và free ram tầm 130^^.Mà chưa biết chia CWR nhiu sao flash nhẩy.Cũng đang théc méc như bác Dũng,chắc bận bịu quá chỉ kịp up thau

Hình như sắp có bản Sen 4.0, có phải vậy không các bạn ?
Bên XDA có bản rom ICS 4.0.3 với Sense 4.0 cho HD2 rồi nhưng hiện tại chưa chạy ngon và khi cài đặt toàn tiếng Tàu. Mình đã cài thử nhưng cài vài lần vẫn chưa boot được toàn treo ở BootScreen HTC One V thôi. Chắc sắp có bản ngon rồi.

kennoshi

Đã tet thử,khi cài all apps như mọi lần thì free ram tầm 100 thôi.Với camera khi chụp tối dường như bắt sáng vẫn thua bên MIUI,hình vẫn tối hùPin xài có vẻ ổn hơn các bảng sense khác