• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

dtp1111

sao bản này mình cài vào ko có market nên không cài thêm được phần mềm (đã cài đi cài lại nhiều lần). Có bác nào giúp e với.

tuaneti

Thấy Bác Nhân đang Cook ICS Sense không biết sắp có để dùng thử chưa Bác, Chờ Rom ICS bản Sense có Based Rom của HTchắc sẽ mượt mà hơn CM9, 2.3 trên HD2 mượt không thua kém IP vậy mà ICS này nhẹ nhưng Lag quá trời, Nhưng có nhiều cái hay hơn nên không muốn quay về 2.3 nữa !

Chỉnh sửa cuối:
Thấy Bác Nhân đang Cook ICS Sense không biết sắp có để dùng thử chưa Bác, Chờ Rom ICS bản Sense có Based Rom của HTchắc sẽ mượt mà hơn CM9, 2.3 trên HD2 mượt không thua kém IP vậy mà ICS này nhẹ nhưng Lag quá trời, Nhưng có nhiều cái hay hơn nên không muốn quay về 2.3 nữa !
Drive của ICS khác hoàn toàn với các bản Android cũ và hỗ trợ chíp đa nhân, nên dù nhẹ nhưng chạy trên HD2 vẫn lag vì tính tương thích chưa tốt. Hy vọng sau này các Dev bên XDA sẽ làm cho ICS chạy hoàn hảo trên HD2...:D

atulaphan

mình thấy rom android 4.0.3 sense 3.6 chạy trên DHD trong đoạn video đó cũng mượt như 2.3.5 sense 3.5, hy vọng sớm đc thử trên HD2

tuaneti

Drive của ICS khác hoàn toàn với các bản Android cũ và hỗ trợ chíp đa nhân, nên dù nhẹ nhưng chạy trên HD2 vẫn lag vì tính tương thích chưa tốt. Hy vọng sau này các Dev bên XDA sẽ làm cho ICS chạy hoàn hảo trên HD2...:D

Vẫn trị được mà Bác. Em Desire HD cũng đơn nhân mà mượt như nhung Bác ạ. Ví như cùng Rom 2.3 nhưng Riêng Rom của HTC trong các soft như Galery chẳng hạn mượt không đỡ được, Zoom riếc khác nào IP hay WP7 đâu. Em nghĩ có sự can thiệp rất nhiều vào Base nên mới có được sự khác biệt như thế !
Hi vọng một ngày mai tươi sáng !!! :D

gapda

NTN-2.0 là bản ổn định nhất đấy các bác mình sài gần 1 tháng gồi mà chưa thấy xuất hiện lỗi gì hết, vẫn nhanh mượt và chưa bao h bị fc fat' nào có lẽ hài lòng với NTN v2.0 nhất, bác nhân có thể chuyển bản 2.0 này qua thẻ nhớ đc thì tốt, chạy dual boot với wp thì ngon:D

xtmg1

sao bác nhân k tích hợp app quản lí file nào vào rom thế,mình có cả đống app trong thẻ mà k cài lên được, phải lên market tìm 1 app quản lí file.
vừa lên market thì nó tự động tải về hàng chục app gì đó,mình trở tay k kịp thế là đi toi 200k trong tài khoản.
mò mò 1 hồi mới tìm ra chỗ hiểm đó chính là chức năng tự động khôi phục ứng dụng trong setting.
và rom này nhiều app rác quá như quay số bằng giọng nói,tìm kiếm bằng giọng nói,dsp manager,chế độ dock,.............

atulaphan

Bác nhan_bksg cho mình hỏi làm thế nào để tự tạo đc file Rosi.apk theo ý muốn vậy?
Thanks!

gapda

sao bác nhân k tích hợp app quản lí file nào vào rom thế,mình có cả đống app trong thẻ mà k cài lên được, phải lên market tìm 1 app quản lí file.
vừa lên market thì nó tự động tải về hàng chục app gì đó,mình trở tay k kịp thế là đi toi 200k trong tài khoản.
mò mò 1 hồi mới tìm ra chỗ hiểm đó chính là chức năng tự động khôi phục ứng dụng trong setting.
và rom này nhiều app rác quá như quay số bằng giọng nói,tìm kiếm bằng giọng nói,dsp manager,chế độ dock,.............
có mà bạn có cái ứng dụng total commander đó bạn