• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/05/12]Dorimanx-ROM-HIGH-END 3.1.9 N277 ODEX NO-HOME-REFRESH+ZRAM+SKIN+TWEAKS+CRON

hduong_langtu

là đt của bạn đang tiêu thụ khoảng 108mA thôi, nếu sử dụng bt thì 108mA là ok,nếu đang standby mà 108 thì nên coi lại

Rom miui 6.0 của langthang dỏng chờ lúc nào củng từ 4ma trở lên hêt nhưng sài thì ok.

erosehl

Bản update rom mới của Dorimanx ai cài rồi,cho nhận xét cái nhỉ,mình sang dùng sense 3.5 của Team Blue Droid r ;))

thienthanlua11

Bản update rom mới của Dorimanx ai cài rồi,cho nhận xét cái nhỉ,mình sang dùng sense 3.5 của Team Blue Droid r ;))

a cho nhận xét về bản của tbd đi ạ? e cũng đang hứng bản này mà sợ cài bản này thì chơi mấy cái game nặng nặng như kiểu street fighter hay 9mm chắc giật tung mất

erosehl

a cho nhận xét về bản của tbd đi ạ? e cũng đang hứng bản này mà sợ cài bản này thì chơi mấy cái game nặng nặng như kiểu street fighter hay 9mm chắc giật tung mất
Game mình không chơi nhiều nhưng k biết lắm,thấy chơi angry bird và fruit ninja rất mượt. Free ram 150 ram :D Nếu kill hết thì được tầm 170.Nói chung banrn ày là bản sense 3.5 mượt nhất mình thấy.Các lỗi cơ bản về camera thì cũng tương tự như các bản sense khác thôi

nh0cbond

chơi game nhẹ thì cm7,miui hay AOSP mà chơi, android 2.3+ chứ sense,cm9 còn giật lắm

erosehl

Ai muốn đẹp,k game nhiều thì sense có vấn đề chi đâu :) Mà có phải phải ai cũng có time để game suốt ngày đâu mà! Tùy từng mục đích sử dụng thôi.Sense bây h ổn định r,k như xưa nữa nhé.

Ai muốn đẹp,k game nhiều thì sense có vấn đề chi đâu :) Mà có phải phải ai cũng có time để game suốt ngày đâu mà! Tùy từng mục đích sử dụng thôi.Sense bây h ổn định r,k như xưa nữa nhé.
Mình từ hồi xài Android trên HD2 thì toàn xài rom Sense vì kết cái giao diện Sense của HTC.

lungtung

Giao diện sense của htc là chuẩn nhất rồi, dùng android mình vẫn kết các sản phẩm của htc

se7enlove1608

các bác ơi em muốn cài rom này từ thẻ nhớ thì làm như thế nào ạ,với lại em không biết down rom về máy tính kiểu gì :(

jerrytogo

" B2:Vào recovery,chọn tới thẻ partition sd,bạn có thể có thể chọn 1024mb,swap 256mb(Thao tác này sẽ làm cho bạn mất hết dữ liệu trên thẻ nhớ,vì vậy bạn cần phải backup lại mọi dữ liệu.)
B3:Tháo thẻ nhớ ra và lắp vào đầu đọc thẻ,bạn format thẻ với thông số như sau:
FAT32
32Block(Chú ý không phải là 4096 như mặc định của windows đặt sẵn khi format thẻ)
Dùng 32Block để tăng hiệu năng tốc độ đọc và ghi thẻ."

bản này chụp hình khủng thật, nhưng chia thẻ xong không thấy có tác dụng j, cũng không thấy 1gb đã chia đâu???? bác nào biết chỉ giùm thanks...

bác Dũng ơi!!! tôi vẫn hay cài bằng MAGLDR Recovery không hiểu cái cLK Recovery có thể giúp tôi được không???
Bạn cài cLK Recovery theo thông thông số CWM của bản rom, trong quá trình cài rom thì sẽ có lựa chọn HD2 EU & TMOUS, MAGLDR Recovery hay cLK Recovery, bạn dùng phím Volume Up & Down mà di chuyển, nhấn phím Call để chọn.

jerrytogo

Bạn cài cLK Recovery theo thông thông số CWM của bản rom, trong quá trình cài rom thì sẽ có lựa chọn HD2 EU & TMOUS, MAGLDR Recovery hay cLK Recovery, bạn dùng phím Volume Up & Down mà di chuyển, nhấn phím Call để chọn.

bạn ơi !! từng bước được không?

jerrytogo

bạn ơi !! từng bước được không?

nh0cbond

các bước cài thì bạn quay lại mây topic ngoài box đi,trên cùng đó, vào topic rom mà xin hướng dẫn thì....:| chịu khó tìm hiểu chút đi bạn

Chỉnh sửa cuối:

xuantinh_h

Bạn cho mình hỏi mình có thể làm cái thanh status giống bên miui đc ko? Tại rom này thanh status có 4 tùy chọn hà, mình muốn nhiều như bên miui thì làm thế nào??
Thanks