• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

BboyRong

em đang sài hd2 android miui v3 . ai có phần mêm ghi âm cuộc gọi cho mình xin và hướng dẫn cách cài đạt luôn nha. thanks
Ẹc bác này mới sài rom miui nên ko bít rồi..rom miui nó tích hợp luôn nghi âm rồi mà..bác nghe hoặc gọi nó sẽ lên cái giao diện phần ghi âm ở cái hình có cái bút trên tờ giấy đấy (tiếng việt là nâng cao) sau khi ghi âm xong thì nó lưu ở thẻ mục miui

tiamo25

Bác nào biết cách vào facebook trên bản MIUI này không vậy không chỉ giùm em với. Thanks các bác.

NguyenTung2601

bác ơi cho hỏi cái fix loi pin ấy ... sao em cài bản 3.3 của bác cài cái fix pin vào nó hao pin hơn nữa thế .....

Mình dùng 3.2 cài vào vẫn thế. có vẻ hao hơn. cài batterywidget xem cái log mà buồn.toàn 55mA trở lên. Mình rất thích bản rom này.sẽ làm lại từ đầu xem sao.

langthang262

bác ơi cho hỏi cái fix loi pin ấy ... sao em cài bản 3.3 của bác cài cái fix pin vào nó hao pin hơn nữa thế .....

Nếu cài xong thấy không phù hợp có thể xóa đi bằng cách như sau:
- Dùng Root Explorer vào /system/etc/init.d xóa file 18aic3254pd đi và vào /system/xbin xóa file aic3254pd đi sau đó reboot lại phone nhé

hardtrack

mình thì thấy ko hao pin sau khi cài cái fix đó , tuy nhiên cũng chả tiết kiệm dc tý gì.
Toàn 4~6mA để ở chế độ standby

lungtung

Mình lần đầu dùng MIUI nên khó xử dụng thật, cái phần mềm mình cài vào nó hiện hết lên màn hình chư không như ở nhưng bản khác nhỉ, mà khó là nó xếp theo thư tự mình cài vào chứ nên muôn tìm rất vất vả, có cách nào xếp nó theo kiểm vần chữ cái A- b- c không nhỉ

langthang262

Mình lần đầu dùng MIUI nên khó xử dụng thật, cái phần mềm mình cài vào nó hiện hết lên màn hình chư không như ở nhưng bản khác nhỉ, mà khó là nó xếp theo thư tự mình cài vào chứ nên muôn tìm rất vất vả, có cách nào xếp nó theo kiểm vần chữ cái A- b- c không nhỉ

Tạm thời ấn, giữ Icon rồi move đến vị trí mình thích thôi :)

NguyenTung2601

Em lại thấy đó là cái hay của Miui. bác chưa quen thôi.

AnhPC

Mình đã chạy bản 3.3, nói chung là rất tốt, nhưng vẫn còn cái lỗi tin nhắn, đã fix theo hướng dẫn của bạn nhưng khi mình copy vào thư mục system thì nó toàn báo: you cannot paste here because the file system is read-only.
Phải làm thế nào để copy vào được nhỉ?

langthang262

Mình đã chạy bản 3.3, nói chung là rất tốt, nhưng vẫn còn cái lỗi tin nhắn, đã fix theo hướng dẫn của bạn nhưng khi mình copy vào thư mục system thì nó toàn báo: you cannot paste here because the file system is read-only.

Có hướng dẫn bài 1 rồi mà, chọn Mount R/W trước khi copy

lungtung

Mình cài bản này cứ tắt máy bật lại là cuộc gọi đầu tiên không thể nghe thấy được tiếng , bên kia nói mình nghe óe óe :)) nhưng cuộc 2 là không bị, khổ cái không phải lúc nào cũng nhớ để gọi 1 cuộc 900. Có cách nào fix không nhỉ ?

langthang262

Mình cài bản này cứ tắt máy bật lại là cuộc gọi đầu tiên không thể nghe thấy được tiếng , bên kia nói mình nghe óe óe :)) nhưng cuộc 2 là không bị, khổ cái không phải lúc nào cũng nhớ để gọi 1 cuộc 900. Có cách nào fix không nhỉ ?

Bạn thử tắt âm bàn phím đi rồi thử lại nhé.

tulove1

Bản 3.3 nuốt pin dã man quá. Mà hình như mình có cảm giác MUIU nuốt pin nhiều nhất. Dùng 1500A mà nhoáng 1 cái đã hết

danght

sao mình cài themes iphone ở trên lại bị lỗi fonts nhỉ, có cách nào khắc phục ko vậy?

langthang262

sao mình cài themes iphone ở trên lại bị lỗi fonts nhỉ, có cách nào khắc phục ko vậy?

Bởi vì theme nó thay cả font luôn, bạn vào cài đặt chọn font mặc định là được

Bản 3.3 nuốt pin dã man quá. Mà hình như mình có cảm giác MUIU nuốt pin nhiều nhất. Dùng 1500A mà nhoáng 1 cái đã hết

Tẹo nữa sẽ có bài hướng dẫn kiểm tra tiêu thụ pin và tìm chương trình tiêu thụ pin nhiều nhất.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 49 minutes:

Lên maket download chương trình Battery Monitor Widget, ngoài việc hỗ trợ widget hiển thị dung lượng pin và dòng tiêu thụ thì chương trình còn hỗ trợ theo dõi lịch sử dòng tiêu thụ, các chương trình tiêu thụ nhiều Pin.

Căn cứ vào số liệu trên ta có thể so sánh, đánh giá các bản ROM tiết kiệm Pin hay không, chương trình nào tốn pin, nguyên nhân tốn pin

Chỉnh sửa cuối:

BboyRong

Bạn phải check vào Mount R/W (dưới thanh báo pin) đổi thành Mount P/O
Chúc bạn thành công

amateur_no1

tui xài mấy bản thấy bản MIUI stock chưa có customsize thì là đỡ tốn pin nhất trong họ hàng nhà MIUI. chắc khi chỉnh sửa các mod đã làm cho nó mượt hơn và đẹp hơn hay sao sao ấy mà nó lại nuốt pin nhìu hơn tý chút. Muốn nhanh đẹp thì phải tốn pin ti xíu thôi-định luật bảo toàn mà :)

nnq_mm

cường độ làm việc của langthang đáng nể thiệt, tuy nhiên bản ginger cài vào ko đầy 5 phút đã restore lại vì đã quá quen miui rồi, miui quá tốt để gắn bó
Xưa kia xài máy khác toàn mấy bản cyanogen mod mà chơi, giờ có miui và sense nếu cần nên ko quan tâm mấy cái khác nữa