• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5530 FW 31.0.005 COOKED BY DAUGIANG1987

daugiang1987

mình cần 1 bản v31 mạc định HS SS bỏ hết theme mạc định bỏ 2 game mac định , bỏ memcheck và blutoot và chay gadget tại E , bạn có thẻ giúp m ko.

Đã làm bản cơ bản nhất ở trên các bạn muốn bản đơn giản nhất thì đấy

Harley123

thưa anh e đã đi qua bước press on nhưng gặp lỗi stage 2 rồi hiện lên khung nhỏ ghi cmd 17 block. không biết làm thế nào mấy lần đều nhưu vậy. mong anh giúp e với.
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting......Error booting phone...

Chỉnh sửa cuối:

lat123

Nếu gặp lỗi cmd 17 block thì bạn cứ tắt ct JAF đi,xóa folder RM504_0573249_31.0.005_001,cắm lại dây usb rồi chạy lại JAF! mình flash suốt và bao giờ cũng gặp lỗi này, làm như trên vài lần là ok :D

Harley123

E làm đc rồi ạ. Bản này tốc độ khá nhưng e có 1 ít kiến như thế này. Có mấy wiget trong phần web bị mất hết như facebook,.... và 1 số HScreen không đc đẹp cho lắm. Nếu khắc phục được mấy vấn đề trên thì quả thật tuyệt vời. Mong anh xem xét.

daugiang1987

E làm đc rồi ạ. Bản này tốc độ khá nhưng e có 1 ít kiến như thế này. Có mấy wiget trong phần web bị mất hết như facebook,.... và 1 số HScreen không đc đẹp cho lắm. Nếu khắc phục được mấy vấn đề trên thì quả thật tuyệt vời. Mong anh xem xét.

UH cái đó do anh xóa bớt trong bookmack thui rút gọn lại đơn giản vì không cần thiết lắm nếu em thích thì bung fw gốc ra vào data copy file text đó chép đè theo đường dẩn như vậy là đầy đủ cả thui.

langthangtronkiep

Chết e rùi bác daugiang ơi :( e đang dùng bản HS Iphone, hôm nay táy máy thế nào mà xóa mất file icon gì đó trong thẻ nhớ, bi giờ chọn cái HS Iphone thì màn hình ko hiển thị các icon nữa. bác cho e xin lại cái file đó nhé. E ko nhớ tên file, chỉ nhớ nó đuôi txt và nằm ngay trong đường dẫn E:\. THANKS bác

daugiang1987

Chết e rùi bác daugiang ơi :( e đang dùng bản HS Iphone, hôm nay táy máy thế nào mà xóa mất file icon gì đó trong thẻ nhớ, bi giờ chọn cái HS Iphone thì màn hình ko hiển thị các icon nữa. bác cho e xin lại cái file đó nhé. E ko nhớ tên file, chỉ nhớ nó đuôi txt và nằm ngay trong đường dẫn E:\. THANKS bác

Vào Z\Data mà copy nó ra hay reset lại máy là có thui

tal0v3t

sao em flash xog,bật cái ss wiget thì màn hình lại chỉ có màu trắng k vậy ?

langthangtronkiep

Vào Z\Data mà copy nó ra hay reset lại máy là có thui

THANKS bác :D Mà nhân tiện cho e hỏi tí, bản FW 30 của e cài TTpod ngon lành, thế mà khi up lên bản này e cài TTpod, nó chạy được khoảng 75% thanh cài đặt là dừng lại, báo lỗi " không thể cài đặt"...:(

tal0v3t

Khỡi động lại máy

Cài bản nào mà ko được mình vẩn kết nối bình thường

nó chỉ chạy đc tầm 10 phút là báo lỗi Full memory j đó,và lại chuyển thành màu đen :(

bản HS SS bị lỗi k dùng đc mass,cứ chọn mass là chút sau nó tự nhảy sang pc suite

daugiang1987

THANKS bác :D Mà nhân tiện cho e hỏi tí, bản FW 30 của e cài TTpod ngon lành, thế mà khi up lên bản này e cài TTpod, nó chạy được khoảng 75% thanh cài đặt là dừng lại, báo lỗi " không thể cài đặt"...:(

Bạn cài soft khác vào xem sao nhé hoặc format lại máy

nó chỉ chạy đc tầm 10 phút là báo lỗi Full memory j đó,và lại chuyển thành màu đen :(

bản HS SS bị lỗi k dùng đc mass,cứ chọn mass là chút sau nó tự nhảy sang pc suite

up bản khác xem

bebe_cute

Chị Giang ui! e rất thích bản classic của chị, đơn giản, nhah,gọn....nhưg tiếc là hem có hs ss,e lại cực thích dùg hs ấy! chỉ có thể bổ sung vào zúp e đc ko? vì e tự cook vào nó cứ bị bug hoài :( plzzz......

p/s: sao e dùg Speedy Go test chẳg bao g phone speed đc hon 400 cả :( chị làm cách nào ma máy nhah wa zạh?

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
"BẢN NÀY MÌNH LÀM ĐỂ DÙNG NHƯNG UP LÊN ĐÂY ANH EM THÍCH THÌ DOWN VỀ TEST" Mình fash xong bản này thì không cài thêm bất cứ PM nào khác được, máy toàn báo là 'không thể cài đặt' xem lại giúp với??? PM y-browser lúc thì có icon lúc lại mất ???

daugiang1987

"BẢN NÀY MÌNH LÀM ĐỂ DÙNG NHƯNG UP LÊN ĐÂY ANH EM THÍCH THÌ DOWN VỀ TEST" Mình fash xong bản này thì không cài thêm bất cứ PM nào khác được, máy toàn báo là 'không thể cài đặt' xem lại giúp với??? PM y-browser lúc thì có icon lúc lại mất ???

Bạn format lại thẽ nhớ rồi 4mat lại máy đi nhé mình cài đặt trơn tru test không có lổi gì cả bản này chạy nhanh so với các bản trước

troly

Well-Known Member
Bạn format lại thẽ nhớ rồi 4mat lại máy đi nhé mình cài đặt trơn tru test không có lổi gì cả bản này chạy nhanh so với các bản trước

Để làm lại thử, có gì thì mình hỏi tiếp nhé. Thanks!

baydi

Bản firmware này bi lỗi ở chổ Real player chi đọc 1 clip, rồi lỗi luôn cả TTPod bản đầ xoay ngang doc diều được giờ cứng đo chiều ngang