• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5530 FW 31.0.005 COOKED BY DAUGIANG1987

daugiang1987

Bản firmware này bi lỗi ở chổ Real player chi đọc 1 clip, rồi lỗi luôn cả TTPod bản đầ xoay ngang doc diều được giờ cứng đo chiều ngang

- Bạn phải khỡi động lại máy nếu muốn Real player đọc hết tất cả các file video
- TTPod xoay ngang dọc gì củng bình thường đã test ko sao cả

THANKS bác :D Mà nhân tiện cho e hỏi tí, bản FW 30 của e cài TTpod ngon lành, thế mà khi up lên bản này e cài TTpod, nó chạy được khoảng 75% thanh cài đặt là dừng lại, báo lỗi " không thể cài đặt"...:(

Bạn xem lại pm cài đặt nhé mình cài bản TTpod 3.71 việt hóa của kienvp xài bình thường ko sao cả

Chỉnh sửa cuối:

vipmegai

sao mình up bản CFW của bạn xong.
vào rompatch apple 2 cái file patches lun rùi, nhưng sao nó ko cho cài đặt soft nhỉ ?
giúp mình với!
Nó cứ ghi là "Ko thể thực thi, đang dùng trình cài đặt" vậy là sao?
giúp với :(

daugiang1987

chị Giang :D cook zúp e hs ss vào bản classic dc ko ạ? :p

- Em bung file rofs3 bản classic lấy thư mục font trong resource sau đó bung tiếp file rofs2 của bản đó copy thư mục font đó vào theo đường dẩn như vậy và đóng gói lại rồi lấy file rofs3 của HS SS chép đè vào flash là được

sao mình up bản CFW của bạn xong.
vào rompatch apple 2 cái file patches lun rùi, nhưng sao nó ko cho cài đặt soft nhỉ ?
giúp mình với!
Nó cứ ghi là "Ko thể thực thi, đang dùng trình cài đặt" vậy là sao?
giúp với :(

- Mình đã nói rất nhìu rùi trước khi flash cần format làm sạch thẽ nhớ sẽ ko có các lổi đó. Các file patches đã tự động aply sẳn bạn cứ việc mà cài đặt mà ko cần aply các file đó cài đặt củng được vì đã mod hack sẳn rùi

Chỉnh sửa cuối:

caotuanan

bác daugiang1987 : mình có cái cfw của 5233 lấy từ nước ngoài,mình cug xem nhiều bày này và làm chưa đc ở nhiều lý do.bạn đem về sửa ngôn ngữ từ v21 của nước ngoài thành v20 việt nam giúp mình.thank
Đây là cfw : download
Đây là fw ngôn ngữ v20 : download
mong đc bác hỗ trợ.

Asutaka

mới flash bản 9hs mới, nhìn thấy trên Video thấy tốc độ khá nhanh nhưng khi flash xog thì lại chậm hơn trong video nhìu.
ah thêm cái nữa là cái hs Widgetizer ko xài dc pro ơi

daugiang1987

mới flash bản 9hs mới, nhìn thấy trên Video thấy tốc độ khá nhanh nhưng khi flash xog thì lại chậm hơn trong video nhìu.

Video sao là máy vậy đó là hình ảnh test khi đã cài đầy đủ các soft và máy chiếm một lượng ram khá lớn rùi nhé. Widgetizer xài bình thường bạn phải chọn các widgets và save chúng mới thấy ngoài màn hình được chứ test kỹ lại đi nhé

Asutaka

Video sao là máy vậy đó là hình ảnh test khi đã cài đầy đủ các soft và máy chiếm một lượng ram khá lớn rùi nhé. Widgetizer xài bình thường bạn phải chọn các widgets và save chúng mới thấy ngoài màn hình được chứ test kỹ lại đi nhé

quả thật là chậm hơn mà, cái Widgetizer thì ok rùi, mà sao ko cook 6 trang ký tự mới vậy.

troly

Well-Known Member

Quả thật mỗi máy mỗi khác, máy mình nhanh lắm bạn à!

gianggino

lỗi về nhạc chuông chị ah. cuộc gọi đến 1 lúc là mất chuông trong khi máy vẫn hiển thị cuộc gọi đến.còn lại mọi thứ vẫn ok

daugiang1987

lỗi về nhạc chuông chị ah. cuộc gọi đến 1 lúc là mất chuông trong khi máy vẫn hiển thị cuộc gọi đến.còn lại mọi thứ vẫn ok

Ko phải lổi nhạc chuông đâu bạn mà mod thêm vào cảm biến lắc máy hoặc up máy thì tắt chuông khi có cuộc gọi đến

gianggino

Ko phải lổi nhạc chuông đâu bạn mà mod thêm vào cảm biến lắc máy hoặc up máy thì tắt chuông khi có cuộc gọi đến

Thank chị. HS xài rất ok.em thích lắm. nghe dân đồn 8h tối mai có bản mod của C6 trên 5800 va 5530. ko biết có khả dụng ko.chị có nick yahoo hay sdt ko có thì nt cho em bít với .có gì ko biết thì em hỏi cho tiện . yahoo GiangGino .nếu bấm đc thank nhiều lần em cũng bấm.hì

lat123

cho mình hỏi thẻ nhớ bị đặt pass thì làm sao phá đây ? cho vào đầu đọc thẻ thì nhận mà hok hiện !(hok có liên quan đến virus j` ở đây nhá vì máy mình sạch! ) =.= hiện giờ hok tài năng nào vào dc bằng dt và bằng PC!