• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5530 FW 31.0.005 COOKED BY DAUGIANG1987

thusinhngheo

Bạn qua bên này tham khảo kỹ hơn trước khi flash còn phần bạn hỏi trên là bạn sữ dụng win 7 thì làm như vậy nhé

cái này em cũng xem rôi và làm theo như thế, nhưng đến phần chọnn mẫu điện thoại thì em tìm mà không thấy dòng 5530, em cũng không biết thế nào?

daugiang1987

cái này em cũng xem rôi và làm theo như thế, nhưng đến phần chọnn mẫu điện thoại thì em tìm mà không thấy dòng 5530, em cũng không biết thế nào?

Xem lại đã cài J.A.F, Pcsuie.... đã đầy đủ hết chưa vì nó không nhận ra cổng USB của 5530 nên mới như vậy

thusinhngheo

Xem lại đã cài J.A.F, Pcsuie.... đã đầy đủ hết chưa vì nó không nhận ra cổng USB của 5530 nên mới như vậy

em cài lên đúng như hướng dẫn rồi bác ah. ca phần mềm Noki a_PC_Suite nữa. nhưng vẫn ko thấy dòng 5530, còn các dòng khác thì vẫn có hết, nếu bác đang online bác pm cho em qua yahoo: thusinhngheomainhoveem
bác chỉ giúp em với, em thank bác nhé

khoa1989

em cài lên đúng như hướng dẫn rồi bác ah. ca phần mềm Noki a_PC_Suite nữa. nhưng vẫn ko thấy dòng 5530, còn các dòng khác thì vẫn có hết, nếu bác đang online bác pm cho em qua yahoo: thusinhngheomainhoveem
bác chỉ giúp em với, em thank bác nhé

bạn xóa J.A.f này di rùi cài lại là đc.trước mình cũng bị như vậy.mà bạn phả sử dụng J.AF 1.98.67 nhé

thusinhngheo

bạn xóa J.A.f này di rùi cài lại là đc.trước mình cũng bị như vậy.mà bạn phả sử dụng J.AF 1.98.67 nhé

hic em tìm mãi mà không down được J.AF 1.98.67 bác ah, bác có link không gửo hộ em cái

thanhtoan8899

hoho up cái bản mod "8+HS" của bác chủ thớt xài sướng vãi hà:x :x ui em kết bác quớ đi :* hihi.......... à bác ơi bác có thể chỉnh cho bản "8+HS" này có thêm bàn phím ảo khi chơi game ko hỗ trợ cảm ứng ko bác. bình thường thì nó có hỗ trợ, nhưng huhu!.......... nó gồm có mỗi 4 phím điều hứong, ở giữa có thêm phím ok, còn ở dưới có 4 phím a.b.c.d thui huhu.. thế thì gõ pass và ID lúc vào game = niềm tin=))...... bác làm sao cho cái hàng a.b.c.d có thêm nhiều phím khác thì tuyệt vời:x... bảc thử làm nhé:x ..............:*

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

cái này dễ lắm;) bạn tải ini này về: http://www.mediafire.com/file/jumzwomknm4/jaf_nok4models.ini

và copy nó vào : C:\Program Files\ODEON\JAF

cài đặt bình thường!.

rồi bây giờ bạn flash tiếp;) ko dc thì bạn bạn call lên đây tiếp;)

Chỉnh sửa cuối:

thusinhngheo

bác thanhtoan8899 cho em hỏi tí: em không dùng Navifirm để down FW gốc mà em down FW gốc ở trên về sau đó copy vào mục C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-504\ và copy đè bản 8+HS vào có được không ạ?

thangchuot99

Cho minh hỏi 1 chut bạn Đấu Giang
Cái bản : BẢN NÀY MÌNH LÀM ĐỂ DÙNG NHƯNG UP LÊN ĐÂY ANH EM THÍCH THÌ DOWN VỀ TEST

- 9HS thêm mới HS Widgetizer (HS Widgetizer và Tsunami sẽ tự động cài đặt khi flash xong)
- Chủ đề mặc định: Windows 7
- Tự động reset lại máy và cài đặt Y-Browser khi flash xong
Bản này bạn làm CPU chạy lên 400 guống bản đầu luôn hả hay thấp hơn?

thusinhngheo

hic em đã test thử rồi, đã thấy dòng 5530 nhưng đến khi em ấn Flash nó vẫn báo lỗi như hướng dẫn, chờ 1 tí nó báo lỗi tiếp rồi em chọn Yes và ấn nút nguồn luôn nhung khi ấn nút nguồn xong thì máy lại chạy lại như khi đầu, chẳng thay đổi gì cả. em làm sai buơc nào thế các bác, các bác chỉ giúp em với

daugiang1987

Cho minh hỏi 1 chut bạn Đấu Giang
Cái bản : BẢN NÀY MÌNH LÀM ĐỂ DÙNG NHƯNG UP LÊN ĐÂY ANH EM THÍCH THÌ DOWN VỀ TEST

- 9HS thêm mới HS Widgetizer (HS Widgetizer và Tsunami sẽ tự động cài đặt khi flash xong)
- Chủ đề mặc định: Windows 7
- Tự động reset lại máy và cài đặt Y-Browser khi flash xong
Bản này bạn làm CPU chạy lên 400 guống bản đầu luôn hả hay thấp hơn?

Chạy hơn nữa đấy bạn

hic em đã test thử rồi, đã thấy dòng 5530 nhưng đến khi em ấn Flash nó vẫn báo lỗi như hướng dẫn, chờ 1 tí nó báo lỗi tiếp rồi em chọn Yes và ấn nút nguồn luôn nhung khi ấn nút nguồn xong thì máy lại chạy lại như khi đầu, chẳng thay đổi gì cả. em làm sai buơc nào thế các bác, các bác chỉ giúp em với

Chụp lên cái hình để mà còn biết chỉ cho bạn sao mà rắc rối thế nếu ở TP.HCM thì đem máy qua nhà mình làm cho nhé.

thanhtoan8899

Mã:
bác thanhtoan8899 cho em hỏi tí: em không dùng Navifirm để down FW gốc mà em down FW gốc ở trên về sau đó copy vào mục C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-504\ và copy đè bản 8+HS vào có được không ạ?
bạn làm thế này thì 101% là ko dc=)). bởi vì đường dẫn sai hoàn toàn nếu như bạn up FW cho 5530... cái link của bạn là link cho n97.. nó chỉ thay "RM-504" = tên khác thoy là thành up cho n97...

bạn thay link của bạn thành: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504

nếu ko có link trên thì bạn tạo lần lượt các folder y chang tên vậy vào dán các tập tin FW vào folder cuối cùng là "RM-504" thế là bắt đầu flash rầu;)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

mời bạn tải cái này : http://www.mediafire.com/?1mnjzmyyolz
hoặc bạn đã để FW sai thư mục;) hãy nhìn link này để xem có đúng thư mục của bạn ko! nếu ko thì hãy làm theo link này: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504

Chỉnh sửa cuối:

thusinhngheo

em đã làm như bác daugiang1989 va thanh toan899 hướng dẫn nhưng sao vẫn không được khi em em ấn nút nguồn thì thì nó báo là not found. các bác chỉ giúp em với nhé em chỉ mắc lỗi này nữa thôi,hic
khi em ấn nút nguồn chờ 1 lát nó báo như sau:

caotuanan

em đã làm như bác daugiang1989 va thanh toan899 hướng dẫn nhưng sao vẫn không được khi em em ấn nút nguồn thì thì nó báo là not found. các bác chỉ giúp em với nhé em chỉ mắc lỗi này nữa thôi,hic
khi em ấn nút nguồn chờ 1 lát nó báo như sau:

bạn lick vào ô factory nửa nhé,4 đèn xanh cùng sáng nhé,bạn tháo usb ra và cấm vào chỗ khác là ok nhé

happytoon

e flash bản 8hs của iphone nhưng khi flash xong nó hok có hs iphone vậy a?? nó chỉ có
_vodafone
- Orange
- Full page
_hs satio-bar
- Omnia
_Page&omina
- Thanh danh bạ
và theme mặc đinh là theo máy ah..???mong mí a giúp đỡ...

thusinhngheo

các pro cho em hỏi tí nhé, em flash xong bản 8-HS, khi sử dụng thường bị mất nguồn trong lúc gọi hay nge, và loa trong thì vẫn nhỏ nhiều lúc nge không rõ, máy em bị lỗi gì vậy các bác?

e flash bản 8hs của iphone nhưng khi flash xong nó hok có hs iphone vậy a?? nó chỉ có
_vodafone
- Orange
- Full page
_hs satio-bar
- Omnia
_Page&omina
- Thanh danh bạ
và theme mặc đinh là theo máy ah..???mong mí a giúp đỡ...
của mình cũng thế

thusinhngheo

các pro cho em hỏi tí nhé, em flash xong bản 8-HS, khi sử dụng thường bị mất nguồn trong lúc gọi hay nge, và loa trong thì vẫn nhỏ nhiều lúc nge không rõ, máy em bị lỗi gì vậy các bác?

của mình cũng thế

hình như lỗi này chưa có pro nào gặp thì phải?hic

joeD

bạn ơi cho mình hỏi cái mình vừa úp xog bản cook window 7 g mình mún sài kiểu sắp xếp menu mặc định của nokia thì phải làm sao sài menu extrame khi cài themes ko full icon j hết xấu quá trời themes nào cũng vậy