• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5530 FW 31.0.005 COOKED BY DAUGIANG1987

0908727527

ko có đọc đc bạn ơi.ko thì mình cũng làm rồi.

Cái này rất nhìu ng` bị rồi :|
Bạn thử làm theo cách này :

C1: Password của thẻ nhớ được lưu trữ trên điện thoại trong một file tên là mmcstore, nên bạn chỉ cần đưa file này vào trên máy tính rồi mở nó ra thì sẻ thấy được password. Bạn sử dụng một phần mềm quản lý file như SeleQ, FExplore, X-P để vào ổ đĩa C trên điện thoại. Sau đó vào thì vào tiếp thư mục System (nếu bạn sử dụng chương trình quản lý File Manager thì không thể nhìn thấy thư mục ẩn System này), tìm đến file mmcstore và chuyển file này vào trên máy tính thông qua cổng hồng ngoại hay bluetooth
Sau khi khi chuyển file mmcstore này vào máy tính thì bạn thêm phần đuôi cho file này để nó trở thành file văn bản (chẳng hạn như .DOC, . RTF, .TXT). Tôi thì thêm phần đuôi là .TXT cho file này, khi đó nó sẽ thành mmcstore.txt. Rồi bạn mở file này lên sẽ thấy được password đã được cài đặt cho thẻ nhớ. Lúc này, bạn chỉ cần vào lại phần Merory trên điện thoại để remove password mà thôi

C2:appy open4all trong r0mpatcher hoăc bât capoff trong cách hack = hellocabinde...để thấy file ẩn.sau đó dùng quản lí file vd minh lấy x_plore chẳng hạn nhớ để show hidden file truy cập vào c:/sys/data các bạn sẽ thấy file mmcstore đây là file chứa password thẻ đó!các bạn có thể thấy pass khj di chuyển vào mmcstore ấn phím 8 sẽ thấy pass nằm ở bên dươí cùng cột chữ bên faỉ.thế là nhập pass xong ok
1 cách nữa là di chuyển đến mmcstore ấn phím 7 (đôỉ tên) ta thêm đuôi *.txt hay *.doc...cho nó(ưu điểm:ko cần notepad cuà pc) sau đó ấn ok để finish xong ấn ok là ta có thể đọc được như file văn bản.gjờ làm j nữa thì các pạn biết rôì nhỉ!chúc thành công..!!
Đây là chủ đề em post đầu tiên,thank em kai'(lấy khí thế) nếu thấy bài của em có ích nha (sr sp)

Chỉnh sửa cuối:

trungctc

Bạn daugiang1987 làm mình bản mod nhưng Icon, thems, mặc định của Nokia đc ko? ah! cái profile để là mặc định tên là "bình thường" nhé
thanks pro

Anh ơi 5530 của em âm lượng nghe rất nhỏ dù đã chỉnh lên nấc 10, anh có bản nào tăng âm lượng đàm thoại lên không anh? cảm ơn anh trước

daugiang1987

Anh ơi 5530 của em âm lượng nghe rất nhỏ dù đã chỉnh lên nấc 10, anh có bản nào tăng âm lượng đàm thoại lên không anh? cảm ơn anh trước

Đã tăng hết cở rồi đấy bạn, không bạn thữ qua dùng FW gộp rom xem thữ nhé

kid1502

muốn lấy lại màn hình với âm thanh khởi đông mặc định thì làm sao vậy mấy bạn?

trongtai0106

Chào Bạn Daugiang!
Cho mình hỏi 1 chút, mình mới tậu con 5530, cũng muốn nghich 1 chút, nên down pm J.A.F như phần đầu bạn hướng dẫn, nhưng khi chọn điện thoại trong cái list (khi tick vào INI) thì ko có Nokia 5530 là sao nhỉ!?
Cám ơn bạn nhé!

caotuanan

Chào Bạn Daugiang!
Cho mình hỏi 1 chút, mình mới tậu con 5530, cũng muốn nghich 1 chút, nên down pm J.A.F như phần đầu bạn hướng dẫn, nhưng khi chọn điện thoại trong cái list (khi tick vào INI) thì ko có Nokia 5530 là sao nhỉ!?
Cám ơn bạn nhé!

BẠN QUA ĐÂY TẢI CÁI NÀY NÀY VỀ SETUP VÀO PC LÀ OK NHÉ

trongtai0106

uhm, thanks!
Cho mình hỏi chút nữa nhé^^
Mình xài cái Navi để down cái FM gốc, mà chỉ đc 2 file (2 file mấy Kb ấy),còn 5 file kia thì ko đc, nó ko báo để mình save như 2 file đã down đc.
Mình định lấy cái FM gốc của bạn ở trên, nhưng thấy dung lượng khác nhau quá, ko biết có thể cop file của bạn vào làm bản gốc, rùi cop 2 file của 8HS đè lên đc ko!?

daugiang1987

uhm, thanks!
Cho mình hỏi chút nữa nhé^^
Mình xài cái Navi để down cái FM gốc, mà chỉ đc 2 file (2 file mấy Kb ấy),còn 5 file kia thì ko đc, nó ko báo để mình save như 2 file đã down đc.
Mình định lấy cái FM gốc của bạn ở trên, nhưng thấy dung lượng khác nhau quá, ko biết có thể cop file của bạn vào làm bản gốc, rùi cop 2 file của 8HS đè lên đc ko!?
Trời ui thì bản gốc trên không phải là bản gốc thì là bản gì nữa đây đã hướng dẩn như vậy rùi mà ko chịu hiểu nữa. Nhắc lại thêm lần nữa cho thông nè: Down bộ gốc ở trên về chép vào thư mục RM-504 sau đó thích bộ cook nào thì lấy về và chép đè vào bộ gốc rồi Flash.

trongtai0106

Thanks nhé!^^
Mình làm một lần mà đc lun!^^
Cho mình hỏi trong các HS trên thì cái nào chạy nhanh nhất, cảm ứng mượt nhất và tốn ít pin nhất:D
Còn các cái khác thì vs mình xếp sau! hihi

thusinhngheo

bác daugiang ơi cho em tí nhé. máy em 5530 là hàng xách tay ở nước ngoài về. chưa hack lần nào giờ up các fw trên có sao không ạ, nhìn mấy cái FW của bác em thíc quá.hic

trongtai0106

Bạn ơi mình đã flash đc bản 8hs của bạn, mình rất thích cái hiệu ứng chuyển trang nhưng mình muốn thay cái hình nền trong menu (hình quả táo ấy), mình tìm dể thay mà ko đc! Bạn chỉ cách giúp mình nhé!

thusinhngheo

cho em hỏi tí nữa nhé. ở một số diễn đàn thấy hướng dẫn dùng Navifirm để down FW gốc về,nhung em down bản gốc trên rồi thì có cần nữa ko ah?
và khi chạy full emulator, nên kích chuột phải vào file emulator.exe => properties=>compatibility=>đánh dấu run this program in... => chọn xp service pack 2=> apply/ok. Sau đó click chuột phải => run as administrator có cần thiết không các bác?
em rất muốn làm nhung cung sợ không thành công lại phải đi nhờ thợ up lại.hic
các bác chỉ giúp em với nhé, em cảm ơn nhìu nhìu.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

hic, em vừa thử làm xong nhưng đén phần chọn mẫu điện thoại thì em không thấy dòng 5530 em đã tìm rất kỹ mà không thấy đâu cả(em chưa cắm điện thoại vào chỉ thử thế thôi) các bác chỉ giúp em với.

Chỉnh sửa cuối: